• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM cho O2 IIi?

conmeo8ya

Em vào thấy cái rom giao diện WM5 6. Nên down về úp.

Chưa kịp up, bị cúp điện. Giờ nó đen thui. Còn chữ Serial V1.01. :D:D

Lúc đầu nó còn hiện ra thông tin Rom. Giờ ko thấy gì. Con này em mua bên thái lan. Giúp em với . :(:)(:)(:)((

PhamQuang

Manager
- Vào lại Bootloader
- Chạy lại quy trình Up ROM.
O2i có vậy chứ bạn cố tình rút khi đang Up nó cũng chẳng chết được đâu.
Khỏi phải mang đi đâu cho tốn kém.

conmeo8ya

em mới download bản 1.11.162 với 1.11.171 :(:(

2 cái, cái nào cũng hiện ra vậy. máy nó chỉ hiện usb v1.01 :-??

XPERIA

Bản ROM 1.11.171 này dùng được đấy.
Khi máy chỉ hiện USB v1.01 thì chưa được đâu. Bạn cần nối O2IIi với máy tính qua USB, nhấn đồng thời 3 nút: power+soft_reset+Select (phím 5 chiều ở dưới chữ Xda IIi, không biết gọi tên là gì, tạm gọi nó là "Select").
Sau đó, vào máy tính chạy file Xda_IIi_Upgrade_v111171.exe là OK thôi.
Have fun!

huhjun

Mình đang Up ROM đến đoạn nó Checking information from you device gì đó chưa làm được gì cả thì màn hình tối thui, lát sau máy tính báo mất kết nối không thể tiếp tục. Cuối cùng là màn hình PPC của mình đen thui, đã hard reset mỏi cả tay mà cũng không làm gì được.
Mình xài con XDA IIi.
HReset: Power + SR
Bootloader: Power + Stylus + SR
Ai có ý kiến gì giúp mình với.

Taki7610

Unlock_GSM
Mình đang Up ROM đến đoạn nó Checking information from you device gì đó chưa làm được gì cả thì màn hình tối thui, lát sau máy tính báo mất kết nối không thể tiếp tục. Cuối cùng là màn hình PPC của mình đen thui, đã hard reset mỏi cả tay mà cũng không làm gì được.
Mình xài con XDA IIi.
HReset: Power + SR
Bootloader: Power + Stylus + SR
Ai có ý kiến gì giúp mình với.

Thay cục pin đã sạc đầy,vào BL : Power + DPad(Nút chính giữa) + HardReset,chạy Tool là được.

huhjun

Đúng là thế, mình sạc đầy pin thì nó chạy. Đến lúc chọn mạng GSM/GPRS thì nó die tiếp :), chắc tại pin đủ tới đó thôi. Nhìn nó chết như con rết mà lòng mình teo như con heo :(
Nhưng dù sao cũng đã có chút hi vọng hồi sinh rồi, thank you very much!

Taki7610

Unlock_GSM
Đúng là thế, mình sạc đầy pin thì nó chạy. Đến lúc chọn mạng GSM/GPRS thì nó die tiếp :), chắc tại pin đủ tới đó thôi. Nhìn nó chết như con rết mà lòng mình teo như con heo :(
Nhưng dù sao cũng đã có chút hi vọng hồi sinh rồi, thank you very much!

Lấy bản ROM khác up thử xem : [Maxishare_net]alpine-1.11.171-radio-1.04-bluetooth-patched-camera-fixed

huhjun

Tình hình là mình nạp full pin, bậc nó lên, nó chạy luôn cái tool cài đặt window. Sau một lúc nạp phần mềm nó hỏi mình xài mạng nào GSM/GPRS.... trong đó có 2 nút Finish và Cancel dù mình bấm thế nào thì màn hình cũng đen thui với dòng chữ Serial 1.01 ở dưới đáy màn hình. nếu chọn Finish thì nó hiện USB và con số 1.01. Mình nghĩ ngõ cắm USB của mình đã hỏng (của máy chứ không phải dây). Ngay cả sạc pin cũng khi được khi không. Mình đang cố nạp con ROM 117 giống như của bác nói nhưng không biết ROM của mình nó có patch được Bluetooth và Camera như của bác hay không. Hiện tại mình không tài nào Hard Reset hoặc Bootloader được, mọi chuyện chỉ là hên xui thôi, bấm nó trơ trơ ra, tự nhiên thì khi không nó lại chạy =))

Bác cho mình hỏi, khi mình bậc ngăn pin lên, phía dưới cuối (ngay chỗ phao câu :D) có 1 ngõ cắm giống như USB vậy, nhưng nó có 2 bản mạch điện lận, ngõ này để làm gì thế, mình sử dụng thay cho USB được không?

Bác đã giúp thì cố giúp cho trót, thank you bác nhiều nhiều

huhjun

Ha ha vui quá, điện thoại yêu dấu của mình đã sống lại rồi =)) cảm ơn các bác ở diễn đàn nha.

Tình hình hiện nay là thế này:
Máy mình xài ổn, không có sao cả, nhưng không thể "chọc phao câu" được, hễ chọc nó là nó chết, hiện chữ Seri_al với chữ V 1.01 ở cuối. Như vậy cũng có nghĩa là mình không thể nào Bootloader hoặc Hard Reset được vì hễ chạm vào phao câu là nó chết như con rết (phải chờ nó sống lại và không thể làm gì được).
Tuy vậy, hiện nay giao diện máy của mình cực kỳ lạ, đẹp và mới như đã được nâng cấp vậy, hình như mình đã up rom thành công mà không biết. Mình nhớ lúc trước đã HR một lần thành giao diện giống window XP không đẹp như hiện nay. Tuy nhiên cũng vô lý, không lẽ quy trình up nhanh đến vậy, lẽ ra phải hơn 1 tiếng, đằng này có hơn chục phút.

Tuy nhiên như mình nói, mình gặp 2 vấn đề:
Không thể chọc phao câu. Vấn đề thứ 2 là có 1 chương trình đang chạy tên là "ConnectSettings" nó giúp chọn mạng để kết nối, nhưng hễ mình chọn là điện thoại chết ngay, bất kỳ chọn kiểu gì cũng chết. Mình dùng giải pháp Endtask (Setting - Memory - Running Program - End Task) thì nó cũng chết queo. Do vậy, hiện nay mình đành phải để nó chạy nền, không dám đụng đến nó.

@Taki7610
Bác nhớ nghiên cứu cái ngõ cắm tui đề cập ở trên giùm nha. Thank you

Chỉnh sửa cuối:

amaterasu

Em vào thấy cái rom giao diện WM5 6. Nên down về úp.

Chưa kịp up, bị cúp điện. Giờ nó đen thui. Còn chữ Serial V1.01. :D:D

Lúc đầu nó còn hiện ra thông tin Rom. Giờ ko thấy gì. Con này em mua bên thái lan. Giúp em với . :(:)(:)(:)((

bạn ơi!bạn lấy cái rom giao diện WM5,6 ở đâu đấy?chỉ mình với!thanks

VUHEO

minh dang luot web bang pda, minh quen mat factory reset cho dong alpine nay nhu the nao nhi

M

minhvu912

Guest
Ha ha vui quá, điện thoại yêu dấu của mình đã sống lại rồi =)) cảm ơn các bác ở diễn đàn nha.

Máy mình xài ổn, không có sao cả, nhưng không thể "chọc phao câu" được, hễ chọc nó là nó chết, hiện chữ Seri_al với chữ V 1.01 ở cuối. Như vậy cũng có nghĩa là mình không thể nào Bootloader hoặc Hard Reset được vì hễ chạm vào phao câu là nó chết như con rết (phải chờ nó sống lại và không thể làm gì được).
Tuy vậy, hiện nay giao diện máy của mình cực kỳ lạ, đẹp và mới như đã được nâng cấp vậy, hình như mình đã up rom thành công mà không biết. Mình nhớ lúc trước đã HR một lần thành giao diện giống window XP không đẹp như hiện nay. Tuy nhiên cũng vô lý, không lẽ quy trình up nhanh đến vậy, lẽ ra phải hơn 1 tiếng, đằng này có hơn chục phút.

Không thể chọc phao câu. Vấn đề thứ 2 là có 1 chương trình đang chạy tên là "ConnectSettings" nó giúp chọn mạng để kết nối, nhưng hễ mình chọn là điện thoại chết ngay, bất kỳ chọn kiểu gì cũng chết. Mình dùng giải pháp Endtask (Setting - Memory - Running Program - End Task) thì nó cũng chết queo. Do vậy, hiện nay mình đành phải để nó chạy nền, không dám đụng đến nó.

@Taki7610

cái o2i của em cũng ở tình trạng giống bác, lỡ đụng nhầm cái nút reset trên spb plus nên nó đen thui luôn,bây giờ chỉ hiện chữ Serial với v1.01 ở dưới,hard reset cũng ko được-->em phải làm sao:(( ,bác nào biết chỉ giùm ,em xin đa tạ;;)
**ko thì chỉ giùm em cửa hàng nào để em đem ra đó cũng được,em ở sg

songtinh172001

O2 xadlli không hard reset được

@Taki7610

mình cũng bị tình trang giống hệt như bạn nói. lúc trước khi mình đang vào diễn đàn qua wifi mình thấy bản radio v1.13, mình dowload về xem thử. Khi mình vừa giải nén ra, vào phai exe để xem thì máy đen thui, chỉ hiện ra chữ serial ở góc trên màm hình. Còn góc dưới là v1.01. Mình nghĩ không uprom bằng thẻ nhớ được ai ngờ nó lại vậy. Bây giờ máy không hard reset được. Mình phải tháo pin ra lắp lại rồi mở ngồn hoặc chọc hard reset. Khi máy cài đặt gần xong, máy hỏi chọn mạng GMS hay GPRS thì mình thoát luôn không chọn cái nào cả thì máy lên được.

datcvn

Bản ROM 1.11.171 này dùng được đấy.
Khi máy chỉ hiện USB v1.01 thì chưa được đâu. Bạn cần nối O2IIi với máy tính qua USB, nhấn đồng thời 3 nút: power+soft_reset+Select (phím 5 chiều ở dưới chữ Xda IIi, không biết gọi tên là gì, tạm gọi nó là "Select").
Sau đó, vào máy tính chạy file Xda_IIi_Upgrade_v111171.exe là OK thôi.
Have fun!

BÁC ƠI EM LÀM THEO NHUNG KHI CAI XDA LLI UPGRADE V111171.EXE NO BAO NOI KET NOI NEN VAN KHONG DUOC BAC BAO EM VOI

BÁC ƠI EM LÀM THEO NHUNG KHI CAI XDA LLI UPGRADE V111171.EXE NO BAO NOI KET NOI NEN VAN KHONG DUOC BAC BAO EM VOI
Máy của bạn đang bị treo ở Bootloader. Bây giờ bạn cắm cable kết nối PPC với PC khi nào chữ Serial v1.01 chuyển thành chữ USB v1.01 rồi úp lại bản Ship rom cho nó là okie...

P/S: Bạn nên viết chữ thường và nên viết bằng tiếng Việt có dấu nhé... Không được viết không dấu và in hoa cả bài như thế kia, phạm quy đấy.

datcvn

Máy của bạn đang bị treo ở Bootloader. Bây giờ bạn cắm cable kết nối PPC với PC khi nào chữ Serial v1.01 chuyển thành chữ USB v1.01 rồi úp lại bản Ship rom cho nó là okie...

P/S: Bạn nên viết chữ thường và nên viết bằng tiếng Việt có dấu nhé... Không được viết không dấu và in hoa cả bài như thế kia, phạm quy đấy.

Vâng em sẽ chú ý!!! Nhưng bác cho em hỏi là bản ship rom là bản rom gì ạ em cài bản Xda_IIi_Upgrade_v111171.exe (duy nhất chỉ có 1 file) có đúng không ạ và nếu đúng thì em đã làm đi làm lại đến 100 lần từ hôm qua vẫn không được còn nếu sai thì bác có bản ship rom dành cho máy của em không cho em xin được không ạ.em cám ơn bác nhiều.mail của em là : datcvn@gmail.com.Nói thật từ hôm qua em chẳng thể nào học được vì tiếc.

Vâng em sẽ chú ý!!! Nhưng bác cho em hỏi là bản ship rom là bản rom gì ạ em cài bản Xda_IIi_Upgrade_v111171.exe (duy nhất chỉ có 1 file) có đúng không ạ và nếu đúng thì em đã làm đi làm lại đến 100 lần từ hôm qua vẫn không được còn nếu sai thì bác có bản ship rom dành cho máy của em không cho em xin được không ạ.em cám ơn bác nhiều.mail của em là : datcvn@gmail.com.Nói thật từ hôm qua em chẳng thể nào học được vì tiếc.
Bạn có bộ tools úp rom cho Alpine rồi chứ ? Nếu không có bạn có thể download toàn bộ các file trong link ftp://ftp.xda-developers.com/Alpine/Extracted%20Rom/ (riêng file radio_.nbf không cần down cũng được), cho tất cả các file vừa down xong vào một folder rồi chạy AlUpgradeUt.exe để úp nhé... Nếu báo lỗi CountryID thì bạn mở file RUU.conf ra thêm dòng [CHECKED_ID]=1 vào cuối rồi save lại, thôi mình làm hộ luôn, tải ở file đính kèm rồi giải nén, copy vào đó nhé...

P/S: Bạn dùng Alpine cũng lâu lắm rồi nhỉ ?