• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM KHÔNG QUA ACTIVE SYNC

clark

CÓ AI BIẾT CÁCH UPROM MÀ KHÔNG CẦN QUA ACTIVE SYNC,NÓI CHO EM BIẾT VỚI.EM UP ROM NHƯNG MÁY ĐỨNG Ở BOOTLOADER KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC VỚI PC.
CAM ƠN CÁC ANH TRƯỚC.

symbian

Chỉ có 1 câu , bó tay bạn ơi . Bạn nói ko rõ ràng chẳng biết máy bạn là máy gì , bị ntn mà đứng ở boot , bạn hỏi vậy sẽ ko ai trả lời đâu . :|

PhamQuang

Manager
CÓ AI BIẾT CÁCH UPROM MÀ KHÔNG CẦN QUA ACTIVE SYNC,NÓI CHO EM BIẾT VỚI.EM UP ROM NHƯNG MÁY ĐỨNG Ở BOOTLOADER KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC VỚI PC.
CAM ƠN CÁC ANH TRƯỚC.

Có cách là dùng thẻ, Up từ thẻ nhớ đó.
Nhưng không phải dòng nào cũng Up được. Mỗi dòng có cách Up khác nhau.
Nhất là các máy "hiếm lạ" thì phải tìm thôi.
Yên tâm 1 điều là máy còn vào được Bootloader là còn cơ hội đấy.

clark

Làm ơn giúp em với!!!

em đang sai hp1945.Hình như do sơ ý làm hết pin back up nên khi khởi động lại thì máy chỉ đứng ở bootloader thoi.Mong anh giúp cho.
1.chỉ cho em cách up rom khi máy đứng ở bootloader mà không connect được với PC
2.Em tim thì thấy có thể up rom bằng mtty.exe.Làm thế nào,giúp em với.

VIT378

em đang sai hp1945.Hình như do sơ ý làm hết pin back up nên khi khởi động lại thì máy chỉ đứng ở bootloader thoi.Mong anh giúp cho.
1.chỉ cho em cách up rom khi máy đứng ở bootloader mà không connect được với PC
2.Em tim thì thấy có thể up rom bằng mtty.exe.Làm thế nào,giúp em với.

Em cũng có cái Siemen SX45 , nhưng chẳng biết vòa bootloader thế nào để up rom từ thẻ cả .
Pro nào biết chỉ em với

SiquanSS

Em cũng có cái Siemen SX45 , nhưng chẳng biết vòa bootloader thế nào để up rom từ thẻ cả .
Pro nào biết chỉ em với

Hardreset và Bootloader các dòng máy Pocket PC Phone

Sử dụng Pocket PC hẳn các bạn đã làm quen với các từ như "hardreset" và "Bootloader". Tuy nhiên để thực hiện thao tác này thì không hẳn tất cả chúng ta đều nắm vững, nhất là hiện nay có rất nhiều dòng Pocket PC khác nhau với nhiều nhà sản xuất, nhiều nhãn hiệu. Bài viết này sẽ tổng hợp lại các thao tác hardreset và vào chế độ Bootloader của các dòng máy Pocket PC Phone phổ biến trên thị trường hiện nay.

1. Wallaby: O2 Xda / Qtek 1010 / Qtek 1020 / Siemens SX56 / T-Mobile MDA

* Hardreset: Xoáy bút để lấy đầu bút nhỏ phía trong, chọt vào lỗ nhỏ phía bên phải nơi có đánh dấu quả Pin màu đỏ gạch chéo.
* Bootloader: Power + Softreset

2. Himalaya: O2 Xda II / QTEK 2020 / SPV M1000

* Hardreset: Power + Softreset
* Bootloader: Power + Action + Softreset (Action là nút to nhất nằm giữa cụm phím 4 chiều)

3. BlueAngel: O2 Xda IIs / O2 Xda III / Dopod 700 / PDA2k / MDA III / SPV M2000 / Qtek 9090 / SX66

* Bootloader: Power + Record + Softreset

4. Magician: O2 Xda Mini / MDA-compact / Dopod 818 / I-mate JAM / QTEK S100 / SPV M500

* Bootloader: Power + Camera + Softreset

5. Alpine: O2 Xda IIi / Dopod 699 / i-Mate PDA2 / Qtek 2020i

6. Universal: Dopod 900 / Qtek 9000 / MDA Pro / I-mate JASJAR / O2 Xda Exec / SPV M5000 / Qtek v1640

* Hardreset: Giữ 2 phím Softkey + Softreset. Xác nhận bằng cách bấm phím số 0. Huỷ bỏ thao tác bằng cách bấm phím X
* Bootloader: Power + Light + Softreset

7. Wizard: Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA / Dopod 838

* Hardreset: Giữ 2 phím Softkey + Voice dial + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset. (Hoặc Power + Voice dial + Camera + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset)
* Bootloader: Voice dial + Camera + Softreset giữ cho đến khi màn hình hiện lên 3 vạch màu.

8. Atom:

* Hardreset: Power + Softreset. Xác nhận bằng cách bấm phím gọi và cúp máy
* Bootloader: Power + Action + Softreset (Action là phím giữa trong cụm phím 4 chiều)

9. Prophet: Qtek S200 / Dopod 818 Pro / O2 Germany XDA neo / I-mate JAMin / SPV M600

* Hardreset: Voice dial + Camera + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset.
* Bootloader: Voice dial + Camera + Softreset giữ cho đến khi màn hình hiện lên 3 vạch màu.

10. Chamer: T-Mobile Compact II

* Hardreset: Camera + Record + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 2 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím Call để xác nhận việc hardreset.
* Bootloader: Camera + Record + Softreset, giữ cho đến khi màn hình hiện lên 3 vạch màu.
11. Lenovo e960
* Bootloader : nguồn + home + contact +softreset, đè rồi buông ra từ từ

VIT378

Hardreset và Bootloader các dòng máy Pocket PC Phone

Sử dụng Pocket PC hẳn các bạn đã làm quen với các từ như "hardreset" và "Bootloader". Tuy nhiên để thực hiện thao tác này thì không hẳn tất cả chúng ta đều nắm vững, nhất là hiện nay có rất nhiều dòng Pocket PC khác nhau với nhiều nhà sản xuất, nhiều nhãn hiệu. Bài viết này sẽ tổng hợp lại các thao tác hardreset và vào chế độ Bootloader của các dòng máy Pocket PC Phone phổ biến trên thị trường hiện nay.

1. Wallaby: O2 Xda / Qtek 1010 / Qtek 1020 / Siemens SX56 / T-Mobile MDA

* Hardreset: Xoáy bút để lấy đầu bút nhỏ phía trong, chọt vào lỗ nhỏ phía bên phải nơi có đánh dấu quả Pin màu đỏ gạch chéo.
* Bootloader: Power + Softreset

2. Himalaya: O2 Xda II / QTEK 2020 / SPV M1000

* Bootloader: Power + Action + Softreset (Action là nút to nhất nằm giữa cụm phím 4 chiều)

3. BlueAngel: O2 Xda IIs / O2 Xda III / Dopod 700 / PDA2k / MDA III / SPV M2000 / Qtek 9090 / SX66

* Bootloader: Power + Record + Softreset

4. Magician: O2 Xda Mini / MDA-compact / Dopod 818 / I-mate JAM / QTEK S100 / SPV M500

5. Alpine: O2 Xda IIi / Dopod 699 / i-Mate PDA2 / Qtek 2020i

6. Universal: Dopod 900 / Qtek 9000 / MDA Pro / I-mate JASJAR / O2 Xda Exec / SPV M5000 / Qtek v1640

* Hardreset: Giữ 2 phím Softkey + Softreset. Xác nhận bằng cách bấm phím số 0. Huỷ bỏ thao tác bằng cách bấm phím X
* Bootloader: Power + Light + Softreset

7. Wizard: Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA / Dopod 838

* Hardreset: Giữ 2 phím Softkey + Voice dial + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset. (Hoặc Power + Voice dial + Camera + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset)

8. Atom:

* Hardreset: Power + Softreset. Xác nhận bằng cách bấm phím gọi và cúp máy
* Bootloader: Power + Action + Softreset (Action là phím giữa trong cụm phím 4 chiều)

9. Prophet: Qtek S200 / Dopod 818 Pro / O2 Germany XDA neo / I-mate JAMin / SPV M600

* Hardreset: Voice dial + Camera + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 3 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím 0 để xác nhận việc hardreset.

10. Chamer: T-Mobile Compact II

* Hardreset: Camera + Record + Softreset, thả softreset ra trước và giữ nguyên 2 phím kia cho đến khi màn hình hiện lên xác nhận. Bấm phím Call để xác nhận việc hardreset.
* Bootloader: Camera + Record + Softreset, giữ cho đến khi màn hình hiện lên 3 vạch màu.
11. Lenovo e960
* Bootloader : nguồn + home + contact +softreset, đè rồi buông ra từ từ

em cũng đã đọc bài nầy rồi nhưng tiếc là không có cái của em . Thanks bác

PIPo

Đối với dòng iPAQ thì sao hả các bác.
Em xài HP iPAQ rw6828.

nick12345678

CAM ƠN CÁC ANH TRƯỚC.

Trời ạ, đang ở BootLoader mà đòi kết nối với PC thông qua ActiveSync. Khi máy đang ở chế độ BootLoader thì tất nhiên lúc đó windows của PPC chưa khởi động mà, nếy up rom không thàng công thì đâu phải là do lỗi của ActiveSync, bác qua room sự cố khi up room tìm hiểu thêm đi, thân.

kanzuyos

nhờ bác PHAMQUANG post bài hướng dẫn anh em cách up ROM qua thẻ nhớ với nhé,và thống kê các dòng máy UP rOM dc = thẻ nhớ.
Đúng lúc con O22 của em đang cần UP rOM mà cái cradle bị hòng mất rồi.may mắn thật.đợi tin của bác.
Cám ơn bác PHAMQUANG nhiều nhé.

PS: em cần mua cọng cáp sync cho O22 gấp,em ở SÌ GÒN, bác nào biết chỗ bán giá rẻ,uy tín thì mách giúp em nhé, hay bác nào có dư thì bán rẻ lại cho em cũng được,em xin cám ơn.!!

kanzuyos

bạn xuống biên hòa được ko tôi dư 1 cái nè

hay quá ,nhưng sao bác haite ko để lại thông tin cho em dễ liên lạc luôn nhỉ.bác check PM nhé.em cũng đang định đi thác Giang Điền chơi 1 bữa đây. chắc t7 hay CN này.bác liên lạc với em liền nhé.
Y!M :weareinlove_nk
Mobi : 0903962411 -> Khôi.
cám ơn bác nhiều nhiều!!! :D

Thành thật xin lỗi các bác khác vì đã làm loãng chủ đề nhé,các bác thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Hard reset the iPAQ 1910, 1915, 1930, 1935, 1940, 1945

Just hold down the power on button and push the stylus tip in to the reset hole located on the left hand edge of the unit. The display image will fade and your unit will now be restored to the original factory settings. Also any data you may have in the iPAQ File Store is not lost.

Tạm dịch là:
Bấm giữ nút Power + chọc Reset !

pippi223

mình cũng đang gặp rắc rối khi up rom cho cái pocket PC HP hx2495b của mình đây,sau khi mình chạy sp33003 rùi bắt đầu copy & doi ten file rom WM6.0 để up lên thì máy tự động chạy vào boot loader rùi đứng luôn,hình như máy khi vào boot loader rùi thì Windows không nhận được máy nữa thì phải,mình đều gặp tình trạng trên giống nhau khi up rom trên Windows XP & Vista ... hixhix...có ai biết xin chỉ giúp mình với^_^

vietph_it

Tìm mẫi không thấy con PhoneOne S501 đâu cả! Chán quá! Có ac nào biết bày cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều!