• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM tiếng Anh cho HTC Diamond?

DarkWizard

Mình được người bạn gửi từ Pháp về 1 con HTC Diamond, đã giãi mã dùng được mạng ở VN tuy nhiên hiện giờ nó là phiên bản tiếng Pháp.
Cho mình hỏi có thể chuyển thành tiếng Anh được không?
Nếu up ROM tiếng Anh thì mình có thể tự làm được không hay phải ra ngoài trung tâm sử chữa.
Bạn nào biết có thể cho mình địa chỉ để up ROM.

cảm ơn các bạn

bmd

bạn đọc các chú ý ở trên và các bản Rom đã up ở đây là làm được rồi. Có thể sử dụng bản V3 của Bác Phạm Quang mình thấy cũng ổn định đó bạn

PhamQuang

Manager
Mình được người bạn gửi từ Pháp về 1 con HTC Diamond, đã giãi mã dùng được mạng ở VN tuy nhiên hiện giờ nó là phiên bản tiếng Pháp.
Cho mình hỏi có thể chuyển thành tiếng Anh được không?
Nếu up ROM tiếng Anh thì mình có thể tự làm được không hay phải ra ngoài trung tâm sử chữa.
Bạn nào biết có thể cho mình địa chỉ để up ROM.

cảm ơn các bạn

Hiện tại máy của bạn tiếng Pháp tức là đang chạy ROM tiếng Pháp (FRA).
Để có tiếng Anh bạn phải Up ROM WWE, hiện PDAVIET đã giới thiệu 3-4 bản rồi đó, để Up ROM bạn phải:
- Đọc và tham khảo cách UnlockCID, cụ thể là chạy HardSPL cho máy.
- Tải và Up ROM.
2 Việc trên bất kỳ ai cũng có thể tự làm được, miễn là biết sử dụng PC và chút ít kiến thức về IT.

DarkWizard

Ths bạn PhamQuang, ths bạn longnguyen30, theo chỉ dẫn của các bạn mình đã up ROM thành công. Quá trình diễn ra chỉ 20 phút. Rất nhanh chóng.

Cảm ơn các bạn

vannavy

bác nào giúp e với e làm theo các bước ở trên không những không được mà h cắm vào máy tính lại còn không nhận được ổ của điẹn thoại