• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM & UNLOCKCID CHO DÒNG HTC HERALD.

Funtiger

HTC HERALD gồm các máy:HTC P4350 / Dopod C800 / Vodafone VPA compact IV / Dopod C858

* TI OMAP 850, 201 MHz
* Microsoft® Windows Mobile® 5.0 Pocket PC Phone Edition
* Quad-band GSM®/GPRS/EDGE: 850, 900, 1800, 1900 (The device will operate on frequencies available from the cellular network)
* WiFi: 802.11g (backward compatible with Wi-Fi "b") (not available at t-mobile (at,de,uk) versions)
* microSD™ memory card (SD 2.0 compatible)
* 2.0 Megapixel CMOS color camera
* 128MB flash ROM and 64MB RAM
* 2.8-inch QVGA (240x320) display, 65k colour
* AKU 3.2 with Bluetooth 2.0 (supports profiles: A2DP, AVRCP, PAN, HFP, HID, FTP, SPP, OPP, SAP and MSFP push-email)
* HTC ExtUSB
* Built-in dual (microphone and speaker) Headphone: AMR/AAC/WAV/WMA/MP3 codec
* 1130mAh battery

+ Hard reset: chọt reset + giữ 2 nút gạch ngang(-) rồi bấm nút gọi
+ Bootloader: chọt reset + ( camera + com manager)

Funtiger

Up Rom.
Tương tự như những dòng mới sau này, nó dùng rom .nbh. Phải unlock CID mới up đc.
Hiện có 3 bản tiếng Anh là:
RUU_Herald_DOPODASIA_WWE_1.7.707.3_02.69.90_Ship_R.exe
RUU_Herald_HTC_P4350_WWE_1.2.405.1_02.53.90.exe
RUU_Herald_HTC_WWE_1.8.405.1_02.71.90_Ship.exe

Các bạn có thể unlock ở: http://www.imei-check.co.uk/heraldunlock.php giá là 38$
Muốn bung .nbh thì dùng NBHextract
Muốn Dum rom thì dùng: imgfs_tools_182 và make_prepare_imgfs

tonytwodolla

hi ! bạn ơi ! mình có sài cái P4350 của bạn mình mua dùm , mà nó là tiếng đức bạn có thể giúp mình chuyển wa rom tiếng anh khg ? cám ơn bạn nhiều hihihi

Funtiger

Viết 1 tool chuyển đổi ngôn ngữ, dễ thôi mà. Lấy Mui tiếng Anh chép vô window và chỉnh lại trong registry là ok.Bạn có thể tự làm đc.Muốn tìm hiểu kỹ cách chuyển qua tiếng Anh,Hoa hay việt hóa nó thì pm cho mình

Funtiger

còn đây là Unhide và unlock Ext-ROM:
+Unhide Ext-ROM:
HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \AutoLoad\TRUEFFS_DOC1
"Bootphase"=dword:2

HKEY_LOCAL_MACHINE \System\StorageManager \Profiles\TRUEFFS_DOC1
"MountHidden"=dword:0
+Unlock:
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS _DOC1
"SoftwareWriteProtect" =Dword:0
HKEY_LOCAL_MACHINE \Drivers\Builtin\TRUEFFS _DOC1
"AutoDPDMode"=Dword:0

Lưu ý:Muốn unlock ExtRom thì phải unlock CID trước nhé!!!

bodby_b5

bạn ơi bạn có bản rom tiếng anh của nó thì đưa lên cho anh em dùng thử rùi tét luôn bản xem có tính ổn định không

tonytwodolla

hi bạn ơi ! bạn có thể viết 1 bài hướng dẩn, hay là đả có bài đó rùi thì cho mình cái link hướng dẩn đó được khg hihi cám ơn bạn , còn bạn có rom thì hic hihi !

philipshero

@Funtiger: Bạn làm ơn cho biết làm sao biết được máy đã unlock CID hay chưa? Mình đang dùng P4350. Rất cảm ơn bạn!

izepck

sao không có bài viết hướng dẫn đầy đủ về up Rom và unlock CID cho dòng này vậy? bác nào có thể cho em link download Rom được không ? mấy cái bên forum xda toàn bị lỗi không download được !

Chỉnh sửa cuối:

minhcatbui

CÓ AI BIẾT CÁCH CHỈNH SỬA BÀN PHÍM CHO DÒNG MÁY NÀY KO VẬY NHẤN PHÍM A THÌ RA PHÍM Q VÀ NGƯỢC LẠI

Lưu ý: Post bài toàn chữ HOA không là vi phạm quy định đó nhé, lần sau là bị Del đấy.

Last edited by a moderator:

Funtiger

Hiện nay HTC HERALD vẫn chưa unlock Cid bằng tool đc.Bạn nào đã bỏ 38$ roài thì lên wiki load về, bản đó cũng ko khá hơn gì, vẫn chậm lắm.
Muốn up qua tiếng Anh từ tiếng Hoa, Đức, Pháp,... thì các Bạn lấy 1 máy tiếng Anh, rồi Dum các file mui Eng ra, rồi chếp đè vô win rồi vô chỉnh lại registry thành 409 là ok thôi.Còn ko thì up rom theo cách mình đã giới thiệu là ok. Dạo này bận làm tốt nghiệp nên ko tham gia thường xuyên đc.

hiepsituxedo

pác cho 1 bài hướng dẫn cụ thể đi

Hiện nay HTC HERALD vẫn chưa unlock Cid bằng tool đc.Bạn nào đã bỏ 38$ roài thì lên wiki load về, bản đó cũng ko khá hơn gì, vẫn chậm lắm.
Muốn up qua tiếng Anh từ tiếng Hoa, Đức, Pháp,... thì các Bạn lấy 1 máy tiếng Anh, rồi Dum các file mui Eng ra, rồi chếp đè vô win rồi vô chỉnh lại registry thành 409 là ok thôi.Còn ko thì up rom theo cách mình đã giới thiệu là ok. Dạo này bận làm tốt nghiệp nên ko tham gia thường xuyên đc.

em có 1 con HTC P4350 đang tiếng CHT muốn chuyển qua WWE mong bác giúp đỡ . bác có thể post 1 bài chi tiết cho các anh em trong diễn học hỏi được kô thank các pác

Funtiger

Đây, bạn làm như sau:
+ B1: cài resco registry hay chương trình nào chỉnh sữa registry vào PPC HERALD.
+ B2: chép cái mui Eng mà mình vừa Dum ra vào Window, chép hết vào
+ B3: dùng chương trình chỉnh sữa registry chỉnh hết các mã 804 ( của tiếng hoa) về 409 ( tiếng Anh)
+ B4: chỉnh thêm 1 số phần trong registry để máy hoàn toàn English
+ B5: cài 1 số soft lại, vì source của nó là china, ví dụ: bàn phím.,.../
+ B6: khởi động lại
==> OK roài đó

nugift

Active Member
CÓ AI BIẾT CÁCH CHỈNH SỬA BÀN PHÍM CHO DÒNG MÁY NÀY KO VẬY NHẤN PHÍM A THÌ RA PHÍM Q VÀ NGƯỢC LẠI

Bạn dùng máy nào vậy? P4350??? Nếu là P4350 thì bạn phải up lại rom thôi. Chứ P4350 không hề có lỗi nào lạ như vậy.

minhcatbui

không phải mình tôi bi đâu bạn ơi, nhiều người bị lem rùi, chính xác là HTC 4350 bàn phím của nó bị lộn như là bàn phím của minis vậy đó

Funtiger

Không có chuyện lôn vậy đâu, mình đã thử trên 3 cây HTC P4350 đều ko bị.
Nếu Bạn bị thì convert hết registry thành 1 file .reg ( dùng resco đó), gởi lên cho mình, mình sữa lại cho, dễ thui mà. Đừng lộn P4350 với các máy cùng dòng, vì có thể đó là máy chuyển đổi ngôn ngữ nên còn bị lỗi.Bản rom mình đang sử dụng nè.

minhcatbui

chính xác là nó rùi bạn ơi nhiều người bị lắm nó bị như là máy minis vay đó

minhcatbui

cám ơn bạn nhiều mình đã làm đựoc rồi bây giờ thì ok rồi nghĩ lại thì cũng không khó lắm cách làm cũng như minis nhưng khác vị trí để đổi thông số, cũng đổi lại theo số 0407 như minis vậy sau đó vào regional setting chuyển qua German ,softreset lai thi ok, một lần nửa xin cám ơn bạn nhiều nha