• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM WM6.5 Profesional cho Samsung OmniaPro B7320 được không?

MinhGTHue

Mình định mua con Samsung OmniaPro B7320, nhưng OS gốc của nó là WM 6.1 standard. Vậy xin hỏi mua về rồi có up ROM lên 6.5 Pro được không (Xin lưu ý là cài từ bản standard sang bản Profesional)? Nếu được thì kiếm ROM ở đâu? Cảm ơn các Bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nns1238

theo mình nghĩ thì ko được vì máy ko hỗ trợ màn hình cảm ứng thì làm sao mà sài được

okiookio

trời máy màn hình cứng chỉ chạy dc win stan thôi, up lên pro = niềm tin ah

NgocFreedom

Cái này ông bạn e thử rồi nhưng k phải B7320 mà là HTC 620. Sau khi up song máy bật được lên ngon lanh, nhưng để tiếp tục dùng được phải thay flat 450k.

PhamQuang

Manager
Mình định mua con Samsung OmniaPro B7320, nhưng OS gốc của nó là WM 6.1 standard. Vậy xin hỏi mua về rồi có up ROM lên 6.5 Pro được không (Xin lưu ý là cài từ bản standard sang bản Profesional)? Nếu được thì kiếm ROM ở đâu? Cảm ơn các Bác nhiều.

Nguyên tắc chung thì mọi PPC chạy trên nền tảng WM đều có thể Update lên WM6.5 được cả.
Vấn đề ở chỗ là có KTV nào có máy để nâng cấp lên không mà thôi. Máy đã chạy WM6.1 thì nâng cấp lên WM6.5 là điều càng dễ hơn.

cagivamito

hihi a trả lời vậy thì e hiểu rồi, nguyên tắc là vậy nhưng sự khác biệt về phần cứng vd:màn hình,cảm ứng thì có lẽ phải tính đến pk a? phần mềm thì cài okie nhưng đụng tới mấy cái đó thì....
túm lại là về nguyên tắc là úp dc,nhưng thực tế thì sẽ có 1 số lỗi vì tính tương thích giữa 2 thiết bị có phần cứng khác nhau thì sẽ khác nhau.

mrsown

B7320 thi co wm 6.5 roi, còn stand hay pro thi t ko biết rõ lắm. nhưng lần trước t up nó lên wm 6.5 xong, chạy chảng bằng 6.1 nên lại phải up xuống. wm 6.5 giao diện vẫn thế, thêm mấy cái ứng dụng vớ vẩn, nhiều người up lên gặp mấy cái lỗi khó đẻ nữa, lại còn hạn chế ko viết đc chế độ abc trong java như wm 6.1 (đồng nghĩa với việc ko chat được ola hay vitalk)...và t chẳng thấy có thêm ưu điểm nào

okiookio

B7320 thi co wm 6.5 roi, còn stand hay pro thi t ko biết rõ lắm. nhưng lần trước t up nó lên wm 6.5 xong, chạy chảng bằng 6.1 nên lại phải up xuống. wm 6.5 giao diện vẫn thế, thêm mấy cái ứng dụng vớ vẩn, nhiều người up lên gặp mấy cái lỗi khó đẻ nữa, lại còn hạn chế ko viết đc chế độ abc trong java như wm 6.1 (đồng nghĩa với việc ko chat được ola hay vitalk)...và t chẳng thấy có thêm ưu điểm nào
6.5 nó fix khá nhiều lỗi của 6.1, nhất là cái vụ cài đặt ứng dụng ( 6.5 cài dc nhiều ứng dụng hơn 6.1 mà) cả vụ quản lí năng lượng nữa... hơn nhiều mà....em đang dùng 6.5 nè ( ROM gốc chứ k phải là up...lúc mua thì mấy chị xinh xinh bán hàng bảo là "6.1 anh ah, anh mang sang ttbh bên kia ng ta up cho..." mang sang ttbh thì các anh ấy bảo là 6.5 sẵn rồi kiểm tra trong setting = > about thì đúng thật 6.5 .....máy mới chứ k phải secondhand đâu nhé)

;;)vẫn chat ola và vitalk dc đó pác, bình thuòng thì trong khung soạn thảo, pác gõ dc ngay, up lên thì trong khung soạn thảo, pác nhấp enter, nó sẽ bung ra cửa sổ soạn thảo, pác nhập văn bane rồi chọn ok là dc mà....:))