• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

( Up v4.4) qooWeather Widget S60v5^3AnnaBelle - Các phiên bản

Dragon459

Manager
qooWeather Widget S60v5^3AnnaBelle
Giao diện mới, tính năng mới - Các phiên bản

Giới thiệu:
qooWeather Widget là ứng dụng dự báo thời tiết có hỗ trợ widget trong thời gian gần đây đã liên tục cập nhật các phiên bản hỗ trợ cho dòng v5.
Và hôm nay thì qooWeather Widget tiếp tục cập nhật phiên bản mới 4.0.1

Phiên bản 4.0.1 :
Phiên bản này thì giao diện bên trong phần mềm đã được tách biệt hoàn toàn ra làm 2 mục chính. là mục thông tin thời tiết và mục tùy chỉnh.

• Giao diện mang đến 1 phong cách chuyên nghiệp hơn. Thay vì chỉ là 1 phần mềm dạng widget thì giờ đây đã trở thành 1 ứng dụng thông báo thời tiết cả bên trong lẫn bên ngoài.
• Hiệu suất cải tiến
• Tiếp tục hỗ trợ 2 widget thông báo có thể tùy chỉnh độ trong suốt.​

Hình ảnh test
c8f5337da715d1fc67b9b20bb2300c0b_50697076.superscreenshot0087.jpg

Xem thêm các ảnh khác
3124fb10ec04deb8b8ebda9195e40256_50697075.superscreenshot0085.jpg

455231c9d8eff30a97e073ec5c071aad_50697077.superscreenshot0088.jpg

Link download

qooWeather Widget v 4.0.1

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
cái này qua bao nhiêu bản người ta k cho nó chạy ngầm luôn a nhỉ?

Dragon459

Manager
cái này qua bao nhiêu bản người ta k cho nó chạy ngầm luôn a nhỉ?

A nghĩ nó là app QT nên cách thức hoạt động của nó khác so với app thường và wgz. :-?
Chứ a nghĩ tác giả cũng muốn app này chạy ngầm mà.
Mà nếu k thì chơi trò mix cái vòng tròn thông báo app đang chạy trong suốt đi cũng được.
:ar!

segtdhkiul

anh ơi sao em cài vào u5 viva có QT đầy đủ mà nó chỉ ra cái icon .Click vào là out ngay . k vào được chương trình nhỉ:((

Dragon459

Manager
Giảm hay ko giảm đều bị như thế anh ah, nếu giảm còn bị nặng hơn cơ :-??
Giảm độ trong suốt có nghĩa là kéo thanh trượt ở mục Transparency đó sang bên phải đó.
Thế thay hình nền khác cũng bị à. :-?

wanbeytuananh

Giảm độ trong suốt có nghĩa là kéo thanh trượt ở mục Transparency đó sang bên phải đó.
Thế thay hình nền khác cũng bị à. :-?

Đúng rồi, e giảm cái đó mà, hình nền đen xì thì ko bị ah, hoặc theme nào mà ko trong suốt hs thì chắc cũng ko bị như vậy, :D

Dragon459

Manager
Đúng rồi, e giảm cái đó mà, hình nền đen xì thì ko bị ah, hoặc theme nào mà ko trong suốt hs thì chắc cũng ko bị như vậy, :D
Không trong suốt HS là sao? widget k trong suốt đó chứ.
Thông thường khi kéo thanh trượt ở mục Transparency sang bên phải thì widget sẽ hiện thị trên nền widget do phần mềm quy định nên đúng ra lỗi này phải hoàn toàn ngon lành chứ nhỉ.
em không cài phần mềm đồ font
Nếu vậy thì m nghĩ có lẽ do b đang cài bộ QT chưa đúng chuẩn.
Phần mềm này và đại đa số các phần mềm QT cho v5 đều chạy trên nền tảng QT 4.7.3 và QT mobility 1.0.1(3)
Đại đa số các máy s60v5 của NOKIA đều chiến tuốt các app QT với 2 thằng trên.

wanbeytuananh

Thông thường khi kéo thanh trượt ở mục Transparency sang bên phải thì widget sẽ hiện thị trên nền widget do phần mềm quy định nên đúng ra lỗi này phải hoàn toàn ngon lành chứ nhỉ.

Phần mềm này và đại đa số các phần mềm QT cho v5 đều chạy trên nền tảng QT 4.7.3 và QT mobility 1.0.1(3)

nhưng e chỉnh độ trong suốt của nó lúc đc lúc ko, phải ko trong suốt thì mới rõ đc, hoặc khi edit màn hình chủ thì nó cũng ko bị nhòe, như thế này này anh ah

segtdhkiul

a làm ơn tìm hộ em bộ QT chuẩn cho u5 Vivaz với .Em xin cảm ơn nhiều a

Dragon459

Manager
Hix, ko ai bị lỗi như mình à

Nếu như quyết tâm sử dụng thì thử 4mat sạch sẽ máy sau đó flash 1 bản cfw khác rồi cài lại coi sao.
tất cả các biện pháp m nêu ở đây chỉ mang tính chất tham khảo góp ý. chứ chưa hề gặp qua nên k thể đưa ra cách xử lý chính xác được.