• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update NoDo cho HTC Surround

phongdinhviet

Hi Pro!

e mới mua HTC Surround phiên bản Quốc tế, rom v7.7004.
Thấy a e trong diễn đàn update lên bản NoDo mà thèm quá. e muốn hỏi HTC surround đã có bản NoDo chính hãng chưa? :-?

PhamQuang

Manager
Mình cũng dùng HTC Surround đã lên Nodo xong theo cách này: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-...-cho-tat-ca-cac-may-windows-phone-7-a-643295/
Chúc thành công !

Tại sao cứ phải dẫn Link tới diễn đàn khác trong khi trên PV cũng đã đầy đủ các bài hướng dẫn.
HTC Surround cũng như tất cả các HTC chạy WP7 khác, nếu chạy 7004 thì tiến hành như sau:
- Unlock và Jaibreak trước, như hướng dẫn tại Topic của Tom_codon:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...óa-máy-thông-qua-Zune-)&p=1632565#post1632565

- Sau đó để Update lên NoDo có thể làm theo hướng dẫn tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-ĐƠN-GIẢN-ĐỂ-UPDATE-quot-NoDo-quot-CHO-WP7

Hoặc:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...Do-(version-7.0.7390)-mới-nhất-thông-qua-Zune

Có gì khác nhau đâu, mọi TUT hướng dẫn đều bắt nguồn từ XDA cả.

somdogai84

các bác cho hỏi cái. Tình hình là chị mới cho cái suround hãng at&t nên chưa biết gì? muốn xem Rom là gì ( xem thử phải v7.7004 chưa ấy mà) thì xem làm sao? rất mong sự giúp đở

Fly1488

các bác cho hỏi cái. Tình hình là chị mới cho cái suround hãng at&t nên chưa biết gì? muốn xem Rom là gì ( xem thử phải v7.7004 chưa ấy mà) thì xem làm sao? rất mong sự giúp đở

Setting>Aboutphone>More information xem OS version!

phongdinhviet

e cám ơn các Pro đã giúp đỡ. Nhưng e up mãi mà ko được, toàn báo lỗi Server can't be resolved. Hichic. chán quá.

Hay là HTC Surround At&t phiên bản quốc tế của em chưa có bản 7.7390 chính hãng nhỉ.

Rất mong các Pro giúp đỡ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

phongdinhviet

đã up NoDO cho Htc Surround!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hnay mình vào zune thấy báo đã có bản update Nodo cho HTC Surround!!!!=D>

baubis

Đây là của hiếm tôi tìm mãi rồi mà ko được. Hầu như chưa có phụ kiện cho Surround.

jerryvietnam

cho em hỏi.,.,.

OS version: 7.10.7720.68 .,.,.,.,.,là bản mới nhất rồi hả các pro .,.,.,có cần jb hoặc làm gì khác ko :|

hướng dẫn dùm em cách coi cấu hình em nó luôn .,.,.thanks nhìu nhìu

cho em hỏi.,.,.

OS version: 7.10.7720.68 .,.,.,.,.,là bản mới nhất rồi hả các pro .,.,.,có cần jb hoặc làm gì khác ko :|

hướng dẫn dùm em cách coi cấu hình em nó luôn .,.,.thanks nhìu nhìu

Bạn mà update lên đến bản này thì chịu rồi, ko có jailbreak đâu, jailbreak windows phone là về 7004, jailbreak, giữ jailbreak, update lên, giữ tiếp, up lên, cứ thế mãi thôi. Trước có connection setup trên market thì đơn giản, h ở những phiên bản cuối của nodo nó khóa, ko cho cài phần mềm này đuôi xap vào máy, nên chịu ko dùng cách update giữ JB đc.

Cách duy nhất cho bạn muốn dùng hết chức năng của WP7 là up về phiên bản gốc 7004, sau đó hard SPL, sau rồi cài rom ngoài, do lập trình viên viết, đã jailbreak sẵn và đang ở bản 7720 luôn rồi.
Hiện tại thì bản này dùng 1 vài tuần sẽ chậm rề ra, đơ lên đơ xuống, vài ngày nữa sẽ có rom DTF fredom bản mới hơn, chắc là sẽ ngon hơn bản cũ, bạn chịu khó chờ 1 vài ngày nữa thôi, là sẽ có người post lên.

jerryvietnam

Bạn mà update lên đến bản này thì chịu rồi, ko có jailbreak đâu, jailbreak windows phone là về 7004, jailbreak, giữ jailbreak, update lên, giữ tiếp, up lên, cứ thế mãi thôi. Trước có connection setup trên market thì đơn giản, h ở những phiên bản cuối của nodo nó khóa, ko cho cài phần mềm này đuôi xap vào máy, nên chịu ko dùng cách update giữ JB đc.

cho hỏi bạn có ở SG hok :D .,.,.để em vát máy wa giao lưu.,.,.,., hoặc bác rãnh thì CN này wa bên em cafe giao lưu bày em vài chiêu.,.,.làm dùm em cái máy luôn :D ......

01687896687.,.,mong tin bác lắm lắm :D