• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update ROM cho i900 Vodafone?

dunglamdangki

Update ROM cho i900 Vodafone và backup?

chào các bác.
Có 1 câu hỏi, nếu bác nào cho là quá ngớ ngẩn thì bỏ qua cho.
Chả là, tôi mới mua, mới dùng lần đầu 1 chú Omnia i900, cái này bị lock bởi vodafone.(Tức là tôi mua theo diện trả góp của vodafone)
Xem trên Versio của nó thì thấy có ghi:
PDA: i900BUHH5/MIHI1
TEL: i900BUHH4.
Theo như tôi tham thảo những bài viết của các thành viên khác, thì BU=Vodafone HU.
Như vậy, nếu tôi muốn update Rom thì phải tìm rom i900BU....? hay loại khác cũng được? ví dụ: i900DXHI6.

Còn 1 vấn đề nhỏ khác nữa về backup: có chương trình nào kiểu như ghost trên PC, ghost lại sau đó có thể restore lại như tình trang ban đầu? (Tôi đã search mà không thấy.)
xin cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

hlp

trả lời bạn vụ backup..bạn có thể dùng nhiều ct back up hiện nay như spb backup(hiện đã có bản 2 chấm roài..) chương trình này dùng tốt đấy...:D

pionm

Chỉ cần lên trang web của samsung, chọn sản phẩm là UK là up được , em cũng dùng của Vodafone, up rồi