• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update Rom Ship cho máy ?

Kubin94

Lúc trước mình có down 1 bản rom ship (bản 2.xxx) trên PV về để update rom cho con HTC của mình (Wifi only,máy châu & OS: 1.36.1540.32) nhưng bị lỗi [130] sau này theo mình tìm hỉu thì ROM mà các anh post trên này là rom cho bản 3G + wifi nên mình có thử chạy qua xda down 1 bản rom cho wifi only về cài nhưng khi mở lên thì chỉ nháy màn hình dos tầm 1 giây rồi tắt luôn k hiện gì nữa (đã xem trong task manager trên PC) mình cũng thử ở máy laptop khác cũng vậy. Vậy các bro cho mình hỏi tình trạng này là bị gì? Máy mình đã cài driver HTC, đã root, S-off & cài recovery cho máy.

Cám ơn các bro!

caothanhhai

Bạn cài Rom như thế nào (qua máy tính hay recovery), bây giờ có vào được recovery không?
Tôi có cảm giác bạn chưa đọc kỹ nên làm sai ở bước nào đó
Làm lại đi

Kubin94

Mình cài bằng máy tính, mình đã cài driver rồi nên mình gắn cáp vàp máy chế độ charge only và có check usb debugging sau đó chạy file exe thôi.
Mình vẫn vào đc recovery nhưng mình chỉ biết dc mỗi cách cài yển máy thôi :d

Sent from my HTC FLYER.