• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPDATE SHIP ROM "Gingerbread" (ANDROID 2.3.3) CHO GALAXY TAB (NEW)

vietbinh_hn

Root và CWM giúp có thể Instal các soft sau này. Bạn có thể cài luôn Kernel Overcome bước 4 luôn cũng vẫn đc. Root hay không tuỳ bạn, lúc nào thích thì root bởi nhiều cách khác nhau như Z4root, SuperOneClick 2.0,... bạn root máy, sẽ cho phép bạn Instal nhiều soft hơn sau này!

doananhtai

Root và CWM giúp có thể Instal các soft sau này. Bạn có thể cài luôn Kernel Overcome bước 4 luôn cũng vẫn đc. Root hay không tuỳ bạn, lúc nào thích thì root bởi nhiều cách khác nhau như Z4root, SuperOneClick 2.0,... bạn root máy, sẽ cho phép bạn Instal nhiều soft hơn sau này!

Đã hiểu (ngộ ra nhiều điều). Cám ơn bạn nhiều..

- Tức là Bản GB_Stock_Safe là bản gốc 100% không root
- Bản kernel là bản cân chỉnh nhân hệ điều hành để tối ưu + nhúng thêm Clockworkmod Recovery (CWM) - không root luôn
- Cuối cùng "Rooted with busybox installed" lại nằm ở bản ROM COOK.

Trước giờ cứ đinh ninh muốn xơi cái gì "xào nấu" vào thì "đầu tiên - tiền đâu" là phải ROOT - ai dè khỏi cần...
Root là bước cuối cùng muốn có cũng được không có cũng xong (chủ yếu là để cài thêm nhiều sofft), không root cũng vẫn có thể xơi ROOM COOK, chỉ cần có CWM Recovery trong kernel là đủ... Không biết kết luận như vậy đúng không ?

vietbinh_hn

Đúng vậy, Bản v5 là bản Rom Ship, cài như bác Quang hướng dẫn là Okay. Có nhiều bản Rom Cook có thể Update luôn trực tiếp nếu Personel không thay đổi nhiều, không instal Soft cần Root, Kernel nhằm cân chỉnh các Firmware cho nó tối ưu.

quocky

Chủ thớt xem lại giúp mình cái link rom V5 với, ko down được ạ. tks

"This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account. Learn More."

PhamQuang

Manager
Chủ thớt xem lại giúp mình cái link rom V5 với, ko down được ạ. tks

"This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account. Learn More."

Acc. MF Premium của mình hết BW rồi.
Đợi vài hôm nữa mình mua thêm BW link sẽ lại cho tải thôi.
Sử dụng tạm link tải từ MegaUpload nhé.

quocky

Cám ơn bác. cho mình hỏi thêm là bản rom này có hỗ trợ Tiếng việt ko vaayj?

Corleone

Bác PhạmQuang cho em hỏi , em đang có con P1000N Latin . Em chạy FW Gốc P1000DXJPC_P1000DXJPC_P1000OLBJPC_HOME.tar vào nhưng máy Chi lên màn đen thui , sau em phải chạy về bản P1000N 2.3.3 thì lại lên bình thường .
Vậy có cách gì để chạy sang bản Asia để có Tiếng Việt không ạ

boytom

Nhờ bác PhamQuang help dùm, sau khi up lên V5 máy của tôi ko dùng đc 3G nữa, đã cắm thử 2 sim viettel và mobi vào test, sim hoạt động nhưng máy thì ko connect đc 3G, vậy có cách nào để kiểm tra do lỗi phần cứng hay do bản V5 này ko ? Thank bác !

manhhung1420

Em không biết máy của em bắt đầu từ bước mấy, các bác ơi
Máy của em mới mua, hôm đầu là 2.2 , sau đó ra TTBH họ up lên cho 2.3.3 bản JPD, sau đó em cắm máy vào máy tính qua kies thấy báo có bản JPI update, và e để cho nó tự update qua Kies, kết quả là đc như sau ạ
Phiên bản firmware : 2.3.3
Phiên bản Baseband : P1000DXJPE
Phiên bản Kernel : 2.6.35.7 root@dell126#2
Số hiệu bản tạo : Gingerbread.DXJPI
Hôm qua đã ngồi mày mò, sử dụng "SuperOneClickv2.2-ShortFuse" để root, máy đã xuất hiện "superuser"
Bây giờ em muốn up overcome 4.0 thì làm thế nào hả các bác
Xin các bác chỉ dẫn cụ thể cho máy của em với ạ, chứ em đọc chả biết bắt đầu từ đâu
Cảm ơn các bác

chienanh84

Em không biết máy của em bắt đầu từ bước mấy, các bác ơi
Máy của em mới mua, hôm đầu là 2.2 , sau đó ra TTBH họ up lên cho 2.3.3 bản JPD, sau đó em cắm máy vào máy tính qua kies thấy báo có bản JPI update, và e để cho nó tự update qua Kies, kết quả là đc như sau ạ
Phiên bản firmware : 2.3.3
Phiên bản Baseband : P1000DXJPE
Phiên bản Kernel : 2.6.35.7 root@dell126#2
Số hiệu bản tạo : Gingerbread.DXJPI
Hôm qua đã ngồi mày mò, sử dụng "SuperOneClickv2.2-ShortFuse" để root, máy đã xuất hiện "superuser"
Bây giờ em muốn up overcome 4.0 thì làm thế nào hả các bác
Xin các bác chỉ dẫn cụ thể cho máy của em với ạ, chứ em đọc chả biết bắt đầu từ đâu
Cảm ơn các bác
y chang tình hình của bác này luôn giờ em muốn up lên bản nào đẹp và chuẩn nhất thì sao ạ các bác

hph

các bác cho em xin bản ROM gốc 2.3.3 GINGERBREAD.DXJP7 baseband P1000XXJK5 để dự phòng với

thanhdattn

chao bac,xin up lai link cua ban V5

Hiện đã có nhiều phiên bản ROM ship (hãng) Android 2.3.3 (Gingerbread) dành cho SamSung Galaxy Tab.
Xin giới thiệu phiên bản ROM mới nhất (V5) và cách Update ROM cho SamSung Galaxy Tab từng bước cụ thể. Mặc dù đã có Topic cũ giới thiệu tuy nhiên với các phiên bản mới từ V3, V4, V5 có vài điểm khác 1 chút cho nên tôi hướng dẫn lại các bước tiến hành.
Bài hướng dẫn tham khảo cách Update Ship ROM Overcome (Thank!)

1/ LINK TẢI ROM:
* Phiên bản V5 (NEW):
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?xqcvymt5gdshvnt[/DOWNLOAD]
Hoặc:
[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=EJUTG7OV[/DOWNLOAD]

2/ UPDATE ROM:
* Tải ROM theo link trên về.
* Giải nén ra 1 thư mục sẽ thấy 3 thành phần: PIT, PDA và Phone (Modem.bin)
- PIT: gt-p1000_mr.tar
- PDA: GB_Stock_Safe_v5.tar, nếu phiên bản khác thì file sẽ mang tên mới.
- Phone: modem.bin (JPZ). Nếu máy là T-Mobile nên chọn Modem thích hợp đã đưa sẵn trong các bản ROM.
* Mở trình ORDIN v1.70, Link tải Tool:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?2vdckz7qeuulj60[/DOWNLOAD]
Hoặc sử dụng luôn Ordin v1.7 đưa kèm trong ROM cũng được.
* Nạp 3 thành phần trên (như hình minh họa):

* Máy (Galaxy Tab) đưa vào chế độ DOWNLOAD MODE rồi kết nối với PC qua USB.
* Nhấn START để quá trình Update ROM bắt đầu, sau khoảng 5-8 phút là xong:
Lưu ý: chỉ khi nào xuất hiện chữ PASS! màu xanh lá cây và máy đã khởi động lại mới có thể rút máy khỏi cáp.

* Khi hoàn thành, máy sẽ tự khởi động, sau ít giây phân chia EXT là xong.
Máy sẽ tự khởi động lại và thành công Update phiên bản mới.
Galaxy Tab của bạn đã có Android 2.3.3.

3/ UPDATE RECOVERY MỚI (v4.1.X):
* Tải phiên bản Overcome_Kernel_v3.3.0 theo link sau:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?1t77cpl3nr4nj64[/DOWNLOAD]
* Tắt máy sau khi đã Update thành công bản V5, đưa máy vào DOWNLOAD MODE, kết nối với máy tính.
* Mở chạy ORDIN và nạp file TAR tải về trên trên như hình sau:

* Nhấn Start để chạy, sau ít giấy là xong, máy tự khởi động lại và treo ở màn hình BOOT ít phút, lúc này bạn sẽ thấy máy phát âm giọn nữ 1 vài lần. Yên tâm chờ đợi ít phút, máy đang phân chia EXT4, trong lúc phân chia sẽ vài lần bạn sẽ nghe thấy âm thanh giọng nữ phát âm...
* Khi xong máy sẽ tự khởi động lại và hoạt động bình thường.

Máy của bạn giờ đây đã có ROM (Android 2.3.3) và Recovery (v4.1.0.9) mới, sẵn sàng tiếp nhận các bản ROM của Overcome hoặc các bản Cook lại.
Nếu vào Recovery bạn sẽ thấy giao diện Recovery mới như sau:

em dang bi loi khi root ,nen can up lai ban 2.3.6 THANK ALL