• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Update]Sisboom v6.40 Final

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản 6.40 tính năng hỗ trợ bung gói cùng lúc đã được tự động đồng nhất. Tiếp tục điều chỉnh tính năng gỡ bỏ cài đặt từ Sis

Sisboom v6.40_S60v2_edit_VI_Final.zip (117.67 KB)

Hoặc :

Sisboom v6.40_S60v2_edit_VI_Final.zip (118 KB)

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
Dũng này! 8-| Dũng có thể nói rõ hơn về " tính năng hỗ trợ bung gói cùng lúc" dc ko?Liệu chăng có phải là vừa bung gói trên Điện thoại để VH _Vừa cài đặt trên máy luôn hả???:-??

NGUYENTRANDUNG

Dũng này! 8-| Dũng có thể nói rõ hơn về " tính năng hỗ trợ bung gói cùng lúc" dc ko?Liệu chăng có phải là vừa bung gói trên Điện thoại để VH _Vừa cài đặt trên máy luôn hả???:-??

Bung gói tất cả cùng lúc sis trong thư mục và gỡ bỏ cài đặt từ Sis

kakalot29307

cho mình hỏi một chút .mình đang dùng sisbom 6.1 để đóng gói nhưng có những lúc nó đóng gói không hết file của ứ dụng dẫn đến việc khi bung file thì file đó không sử dụng được. mình đã chọn dgoi cả ở ứng dụng đã càitừ e/system/intall để đóng nhưng nhiều lúc vẫn bị lỗi.không biết có bạn nào bị tình trạng tương tự hay không

NGUYENTRANDUNG

cho mình hỏi một chút .mình đang dùng sisbom 6.1 để đóng gói nhưng có những lúc nó đóng gói không hết file của ứ dụng dẫn đến việc khi bung file thì file đó không sử dụng được. mình đã chọn dgoi cả ở ứng dụng đã càitừ e/system/intall để đóng nhưng nhiều lúc vẫn bị lỗi.không biết có bạn nào bị tình trạng tương tự hay không

Có một số UD file cài rời rạc không nằm trong apps nên dẫn đến hỏng file cài khi tính năng sisboom có hạn. Chỉ useful khi bạn tất cả đường dẫn của tập tin trong file cài đặt nằm trong nguyên gói ban đầu, sisboom sẽ đóng gói được đầy đủ( việc tìm kiếm đóng gói rất thông minh không xót khi bạn đưa ra đường dẫn cho file cài là hợp lý)

kakalot29307

Có một số UD file cài rời rạc không nằm trong apps nên dẫn đến hỏng file cài khi tính năng sisboom có hạn. Chỉ useful khi bạn tất cả đường dẫn của tập tin trong file cài đặt nằm trong nguyên gói ban đầu, sisboom sẽ đóng gói được đầy đủ( việc tìm kiếm đóng gói rất thông minh không xót khi bạn đưa ra đường dẫn cho file cài là hợp lý)

đúng như Dũng nói,chỉ có thể đóng gói file đầy đủ nếu như ta chọn từ e/system/intall . còn như những ứng dụng đã cài thì có cái được cái không,điển hình là những ứ dụng chạy ẩn hoặc hệ thống thì phải đóng từ e/system/intall và phải đóng ud chạy ẩn hoặc ud hệ thống đó lai.Nhưng nhiều khi mình lỡ xóa mất file ở trong intaller thì bó tay sao

hihoha

Well-Known Member
đúng như Dũng nói,chỉ có thể đóng gói file đầy đủ nếu như ta chọn từ e/system/intall . còn như những ứng dụng đã cài thì có cái được cái không,điển hình là những ứ dụng chạy ẩn hoặc hệ thống thì phải đóng từ e/system/intall và phải đóng ud chạy ẩn hoặc ud hệ thống đó lai.Nhưng nhiều khi mình lỡ xóa mất file ở trong intaller thì bó tay sao

Nếu lỡ xóa mất file ở trong intaller thì bạn hãy chọn phần "Lựa chon dự án" đẻ chọn tất cả những file cần đóng gói nhé.Trước đó thì dùng sisboom hay UnMakeSIS xem đường dẫn của tệp sis trước khi cài đặt để chọn đủ toàn bộ.

ngoc_hlu2312

Phiên bản 6.40 tính năng hỗ trợ bung gói cùng lúc đã được tự động đồng nhất. Tiếp tục điều chỉnh tính năng gỡ bỏ cài đặt từ Sis

bạn ơi, sao mình cài vào 7610 được nhưng không chạy được, mình thử cài cả phiên bản 3.0.1 mà cũng vậy?? mình phải làm thế nào?? :-??

vitaminzaj

Các pro cho em hỏi:sao em bung cái ttpod ra,xong em cho mấy cái dao diện vào trong rồi em lại đóng gói vào,đến lúc em cài cái ttpod em vừa đóng gói thì lại không chạy được.Hix.Giúp em nha.Thank

quangdct

Các pro cho em hỏi:sao em bung cái ttpod ra,xong em cho mấy cái dao diện vào trong rồi em lại đóng gói vào,đến lúc em cài cái ttpod em vừa đóng gói thì lại không chạy được.Hix.Giúp em nha.Thank
Đóng gói chưa hết bạn nhé. Bung từ đầu nới đc còn cài rồi mới đóng gói là không ổn

vitaminzaj

Đóng gói chưa hết bạn nhé. Bung từ đầu nới đc còn cài rồi mới đóng gói là không ổn

em bung cái ttpod ra(ttpod chưa cài),có cái gì ở đó em vẫn giữ nguyên,xong em chỉ copy mấy cái giao diện vào thôi rồi lại đóng gói nguyên lại.Chảng hiểu thiếu cái gì nữa.Huhu

imu4

xin pro giúp em với. Em dùng siêu dịch sửa phần file *_caption.rsc. Khi đóng gói lại kái thì xài được kái thì ra icon click zo ùi pi out ngay. 1vấn đề nữa khi giải nén có pm em không tìm thấy file *_caption.rsc đâu mún đổi tên lại mà không thấy. Xin chỉ giáo

hieuduc88

Note: khi đóng gói có 2 dòng: cho s60v3 và cho s60v2. Chọn đúng s60v2 thì ok!

xin pro giúp em với. Em dùng siêu dịch sửa phần file *_caption.rsc. Khi đóng gói lại kái thì xài được kái thì ra icon click zo ùi pi out ngay. 1vấn đề nữa khi giải nén có pm em không tìm thấy file *_caption.rsc đâu mún đổi tên lại mà không thấy. Xin chỉ giáo

* file _caption.rsc là nhãn của pm bạn chỉ edit được các ký tự trong nó, không được đổi tên nó pm sẽ ko chạy được!
* Có một số gói sis ko phải phần mềm, đơn giản chỉ build 1 số file cho bổ sung cho pm sẽ ko có _caption.rsc. Nếu là pm ko thể nào ko có file này!

imu4

xin trợ giúp với. như smartsetting khi bung nén mình thấy có chữ tự khởi chạy file.exe nhung khi đóng gói thì không có và cài thì nó hết chạy vào menu start như cũ nó không tự khởi chạy nữa và cả tákman cũng vậy minh đóng gói lại file còn báo lỗi. nản quá xin pro giúp. cái thắc mắc trước mình đã tìm ra lido. 1 co caption.rsc thi đổi tên ngoài menu được. không có phải xài đến aifmbm của hihoha thì mới đổi tên ngoài menu được. chọn ài hẹp kí tự, app kí tự nhiều hơn.

hieuduc88

xin trợ giúp với. như smartsetting khi bung nén mình thấy có chữ tự khởi chạy file.exe nhung khi đóng gói thì không có và cài thì nó hết chạy vào menu start như cũ nó không tự khởi chạy nữa và cả tákman cũng vậy minh đóng gói lại file còn báo lỗi. nản quá xin pro giúp. cái thắc mắc trước mình đã tìm ra lido. 1 co caption.rsc thi đổi tên ngoài menu được. không có phải xài đến aifmbm của hihoha thì mới đổi tên ngoài menu được. chọn ài hẹp kí tự, app kí tự nhiều hơn.

khi packing có tùy chọn tự khởi chạy, chọn tập tin đó và chọn kiểu khởi chạy là ok. Còn jbak khi sử dụng nó tự tạo ra một số tệp hệ thống tốt nhất unpack trọn gói edit xong pack trở lại sẽ ko lỗi

Note: khi đóng gói có 2 dòng: cho s60v3 và cho s60v2. Chọn đúng s60v2 thì ok!

Vẫn không được anh ạ.Ai giúp em với!!!Thank

không chạy được hay ko thấy icon?

saodoingoi142

Moderator
không chạy được anh ak.Icon thì vẫn có.Vào nó chớp 1 cái rồi văng ra ngoài

Đây là ứng dụng được chạy trên nền Python chính vì vậy bạn phải cài đầy đủ Python đã nhé!!!;;) Như vậy có thể là do bạn cài Bộ Python_Libs chưa phù hợp hoặc chưa đủ cho máy rồi!Bây giờ bạn hãy trở ra ngoài Box tìm cho mình 1 Bộ phù hợp với máy cài vào đã nha!!!;;)