• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UpRom 6.5 cho SFR 300+ bị lỗi 260 ?

lonely_vn90

Hiện mình có 1 máy SFR 300+ của ông Bác cho nhưng là tiếng pháp nên mình muốn UpRom để chuyển qua tiếng anh. Xem trong máy thì thây có SSPL,Auto unlock v1 nên mình nghĩ là có thể UpRom được nhưng khi up bì thị như vậy giờ máy chỉ có màn hình 3 màu thôi. Help!

Hiện mình có 1 máy SFR 300+ của ông Bác cho nhưng là tiếng pháp nên mình muốn UpRom để chuyển qua tiếng anh. Xem trong máy thì thây có SSPL,Auto unlock v1 nên mình nghĩ là có thể UpRom được nhưng khi up bì thị như vậy giờ máy chỉ có màn hình 3 màu thôi. Help!
Máy bạn chưa HSPL nên úp rom không phải rom Ship nên bị treo ở màn hình 3 màu (Bootloader). Bạn kiếm lại bản Ship Rom để úp lại mà cứu máy... Bạn thử úp bản Ship Rom tiếng Pháp (FRA) này xem sao:

SFR_S300+_ROM_French_1.23.163.2_Only_OS.rar

(bản này không có Radio, SPL mà chỉ có OS thôi nên khả năng cứu máy rất cao)

Chỉnh sửa cuối:

lonely_vn90

SFR 300+

Mình có 1 con PPC được ông bác mang từ pháp về cho,đây là lần đầu tiên mình cầm được PPC. Mình mở pin ra thì mới biết nó là SFR 300+. Sau 1 ngày nghiền ngẫm trên diễn đàn nhưng mình vẫn chưa thể up rom được,máy toàn tiếng pháp,chạy WM 5.1 giờ mình muốn có tiếng anh và up lên 6.5 thì làm ntn ? hôm trước có mang đi giải mã gì đó hết 100k thì bỏ sim vào xài được,còn mình cũng không biết trong máy đã unlock cid hay hspl gì đó chưa nữa,mình thử uprom liều nhưng bị đứng ở bootloader ko ah nên phải reset máy lại hên là chưa bị thành cục gạch.

Thông số :
TRIN100
IPL-0.50
TRIN100
SPL-1.07.0000