• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM EXEC

Sonblack

Super V.I.P
UPROM CHO XDA ATOM EXEC

Cách uprom cho XDA Atom Exec tương tự như cho XDA Atom, dưới đây là link để đọc các hướng dẫn này (từ bài 1 đến bài 3).

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33301

Mọi thắc mắc và những vấn đề cần trao đổi về UpRom cho XDA Atom Exec xin được nêu ra ở đây để cùng thảo luận.

Lưu ý: Các bài viết không liên quan hay nội dung không phù hợp sẽ bị xóa mà không báo trước.

minhnguyet80

mình mới mua 1 con XDA Atom Exec nhưng khi khởi động máy thì hiện phiên bản WM6.1... XDA Atom, không thấy Exec ở đâu? kiểm tra thông số trong máy thấy 64MB RAM, 128MB ROM. mình kiêm tra phiếu bảo hành của c.ty rồng TBD thì tem máy ghi XDA Atom Exec, số imei trùng khớp với máy và phiếu BH, cho mình hỏi nếu Atom Exec up nhầm bản rom của Atom thì thông số có bị ảnh hưởng gì không? Hãy giúp mình với nhé vì mình mới làm quen với XDA.

hiepdhts

Máy tính mình đang dùng win vista thì có uprom được không vậy Mod, trả lời dùm mình cái nha.thanks nhiều

hiepdhts

sao mình uprom mà vẫn bị lỗi connect vậy,không biết làm cách nào, mặc dù đã thay dây đến hơn 10 dây cable rồi

sao bị lỗi hoài vậy ta, Pin đang còn 70% qua 1 đêm sụp luôn, phải sạc lại mới lên được.nản quá

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
sao mình uprom mà vẫn bị lỗi connect vậy,không biết làm cách nào, mặc dù đã thay dây đến hơn 10 dây cable rồi

Lỗi connect cụ thể là lỗi ở chỗ nào? Bạn đã làm gì khi kết nối? Nói bâng quơ thế ai biết đường mà hướng dẫn bạn! Lỗi không hẳn là do cabble mà còn do cả những gì bạn làm, bạn thiết lập trên máy tính nữa.

dkh12

Mình cũng như bạn, bắt đầu chạy quá trình up là notconnet. Mong bác Sơn giúp với .

babystar0401

Con Atom Exec của mình hum bữa mua về upROM lên xài tốt lắm nhưng sau đó máy bị hư thay board mạch xong bi h mỗi lần upROM xong thì phần kết nối bluetooth bị gì ah. Chỉ bắn đi được thôi chứ ko nhận bluetooth từ máy khác được.Bác nào biết giúp em với. Thanks nhìu nhìu. :)

Sonblack

Super V.I.P
Con Atom Exec của mình hum bữa mua về upROM lên xài tốt lắm nhưng sau đó máy bị hư thay board mạch xong bi h mỗi lần upROM xong thì phần kết nối bluetooth bị gì ah. Chỉ bắn đi được thôi chứ ko nhận bluetooth từ máy khác được.Bác nào biết giúp em với. Thanks nhìu nhìu. :)

Để nhận file qua Bluetooth bạn cần cho bật Bluetooth và visible nó để máy khác có thể thấy. Có thể điều này bạn đã làm. Nhưng như vậy bạn vẫn chưa thể nhận file được vì có 1 số bản rom, để tiết kiệm pin người build rom đã tắt Beam (trong Start - Settings - Connection - Beam) vì vậy bạn cần vào đó và chọn nó rồi OK.
Bây giờ sẽ nhận được, đã gửi được thì Bluetooth không có hư đâu.
Chúc vui.

spiderman_anhvu

mình mới mua 1 con XDA Atom Exec nhưng khi khởi động máy thì hiện phiên bản WM6.1... XDA Atom, không thấy Exec ở đâu? kiểm tra thông số trong máy thấy 64MB RAM, 128MB ROM. mình kiêm tra phiếu bảo hành của c.ty rồng TBD thì tem máy ghi XDA Atom Exec, số imei trùng khớp với máy và phiếu BH, cho mình hỏi nếu Atom Exec up nhầm bản rom của Atom thì thông số có bị ảnh hưởng gì không? Hãy giúp mình với nhé vì mình mới làm quen với XDA.

Hình như atom exec có 192MB ROM cơ bạn à, theo mình có khi bạn phải kiểm tra thật kỹ lại xem! Do rom hay do máy! Bạn mua máy mới mà khởi động lên đã có WM6.1 thì phải hết sức cẩn thận vì Atom Exec nguyên bản dùng hệ điều hành WM5 cơ! => Có người đã sử dụng máy của bạn trước đó!

big_boy6688

cứu ẹm các bác ơi! em up con atom exec nhưng nó chỉ chạy đến stage 5 là đứng thôi. em chạy 5 bản rom rồi vẫn vậy.

tuannm_icb224

Tôi cũng gặp trường hợp này
Hard reset chạy Device Software Update Utility xong báo không kết nối được

rockerMC

các bác cứu em trước với.con atom của em pin vẫn còn nhiều nhưng báo yếu pin rồi tắt ngúm luôn,xạ thì mãi không đầy.wifi thì không vào đc

TranMinhMan

Super V.I.P
các bác cứu em trước với.con atom của em pin vẫn còn nhiều nhưng báo yếu pin rồi tắt ngúm luôn,xạ thì mãi không đầy.wifi thì không vào đc

Về pin thì bạn nên thay cục pin khác. Còn Wifi thì bạn thử HR lại máy xem sao!? (àh mà bạn dùng bản ROM nào???);;)

manhtuongdatinh

máy mình úp bản room nào cũng vậy kể cả bản gốc (down trên trang chủ của O2) but khi up đến extended room thì báo fotmat fail, help me. Pls

thaihahvnh

Các Mod giúp mình với: Mình dùng XDA Exec thì up ROOM nào được hả Mod? Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

ndrock0410

nếu máy bạn dùng hệ điều hành win vista ban tải thêm windows mobile device center thì bạn mới uprom được