• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uproom DX900 bản 6.5 bị lỗi

Alamilk

Em uproom bản 6.5 ACER DX900 WWE OS 5.2.23123 v0.2E của BM, sau khi up xong chạy bình thường nhưng PHONE chỉ còn 1 phím gọi cho SIM1 mặc dù 2 sóng vẫn online. SETING vẫn đủ 2 phone, WIRELESS MGER lại còn 1phone. Mặc dù uproom lại nhưng vẫn vậy. Nhờ các bác giúp.
Thank nhiều.

phucgiadn

bản wm6.5 này chạy cũng dc nhưng khá nặng nề và hao pin mình thì đã dùng thử bản này rồi , vẫn sử dụng tốt mà nếu bạn muốn dùng bản này thì bạn nên download phần mềm về sub shell về chạy sẽ khắc phục dc lỗi đó và giao diện sẽ đẹp hơn nhiều. mình dùng ko thích bản 6.5 này lắm đã đưa về lại bản 6.1 phiên bản 0602 chạy rất mượn pin dùng 2 ngày

tkd

@phucgiadn : mình cũng đang chạy 6.1 v5 by BM, đã calibrate pin, update firmware cho pin rồi mà cũng chỉ dùng được khoảng 25-26 tiếng là hết cạn pin. Rom gốc của mình là WWE 040 0610 thì pin chỉ giỏi lắm được 12h là báo động đỏ. Không biết pin bác dùng Rom gốc là bản nào và với Rom đó thì chạy được mấy giờ thì cạn pin?