• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Utalk 1.3 - PM chat giao diện đẹp, cảm ứng tốt Việt hóa bởi Johny

JohnyNguyen

Lấy bài của anh "gà kho" bên box Ứng dụng chung để giới thiệu về soft nhé :D Thanks a rất nhiều ;;) :D

Trước đây đã có một topic về phần mềm này nhưng đã lâu rồi và phiên bản đã cũ. Nay mình mạn phép giới thiệu lại phiên bản mới nhất của app này, phiên bản 1.3. =D>=D>=D>

Nhìn chung phần mềm này hỗ trợ khá nhiều tài khoản như: YM, MSN, AIM, Gtalk, Facebook,...giống như Nimbuzz cho nên cách sử dụng cũng tương tự.
Ngoài ra hỗ trợ rất nhiều nền tảng như: Java, Symbian, Winmo, Iphone, Android,....và cả PC.
Phần mềm có giao diện khá bắt mắt và cảm ứng khá nhạy.

;;);;);;)

Sau đây là vàu hình ảnh bản việt hóa của mình vừa test :D

Utalk v1.3 uploaded by Dragon :D

P/s Không phải nói thanks với đờ ra gon cho khỏi khách sáo nhé :))=))

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

Tèm tém tem! :)) :))

Ko biết soft này sử dụng có ổn ko, trc dùng qua mấy soft ola hay soft khác thấy ngôn gprs kinh mà loằng ngoằng nữa! để test thử xem! :D

note: Utalk 1.3 VI bởi NTiolanDatluu & Johny_nguyen_161

JohnyNguyen

Tèm tém tem!

Ko biết soft này sử dụng có ổn ko, trc dùng qua mấy soft ola hay soft khác thấy ngôn gprs kinh mà loằng ngoằng nữa! để test thử xem! :D

Eo,có mình e ở nhà vọc nó suốt chiều mà đòi thêm tên NtiolanDatluu là sao :p >:) e cũng test qua thấy dùng cũng khá ổn đấy :-? tuy nhiên,ko có soft nào "ngon" bằng "Ola special version edited by Johny" đâu :)) =)) để tối e đưa ảnh em nó lên cho mọi người ... "thảo luận" nhé
( :-? có lẽ chém thì đúng hơn :( )

NTiolanDatluu

Eo,có mình e ở nhà vọc nó suốt chiều mà đòi thêm tên NtiolanDatluu là sao :p >:) e cũng test qua thấy dùng cũng khá ổn đấy :-? tuy nhiên,ko có soft nào "ngon" bằng "Ola special version edited by Johny" đâu :)) =)) để tối e đưa ảnh em nó lên cho mọi người ... "thảo luận" nhé
( :-? có lẽ chém thì đúng hơn :( )

slick vẫn ổn nhất, Ola ghét kiểu login thông qua máy chủ của nó! nói chung soft chỉ xài máy "Chung Cuốc" là ok :))

b0m_lx

Tèm tém tem! :)) :))

:)) chẳng biết dùng tn nhưng cũng thank :))
không khoái chat lắm
note: Utalk 1.3 VI bởi NTiolanDatluu & Johny_nguyen_161 & b0m_lx

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
mấy lão này rõ vô duyên.thêm thắt tên chi..ai làm thì của người ấy chớ
test xong là gắn tên vô hả;;)
chả nhẽ tui cũng note phát cho có anh có em=))
ps:chí nguyễn post cái ola show hàng coi.mấy vụ edit java cũng biết tí chút nên ....khửa khửa?:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

đã test.kết quả là chán k tả được.mạng rớt liên tục.mặc dù xài 3g và đang full sóng 3g

Chỉnh sửa cuối:

gakho209

Johny làm mưa làm gió nhỉ :D. Lần sau post app nào là Việt luôn áp đó mới được, phải quyết tâm giữ vững lập trường,....=))

đã test.kết quả là chán k tả được.mạng rớt liên tục.mặc dù xài 3g và đang full sóng 3g

Gì kỳ zậy, hai bên + lại là hơn trăm người down rồi+ với mình nữa, có thấy ai phàn nàn vụ rớt mạng đâu. Coi lại máy bị con gì bò vào rồi đấy pác.=))

NTiolanDatluu

:)) chẳng biết dùng tn nhưng cũng thank :))
không khoái chat lắm
note: Utalk 1.3 VI bởi NTiolanDatluu & Johny_nguyen_161 & b0m_lx

lại chen chân vào chém rồi b0m!
để test thử xem có hay bị rớt mạng ko?:))

JohnyNguyen

Chẹp,đúng đó :-? lúc chiều chụp hình e có tranh thủ chat tý mà,dùng 2G bình thường thôi đấy nhé :-? có bị làm sao đâu
P/s đang up ảnh bản Ola của e lên "xâu" ae coi :)) =))
đây rồi :D bản Ola Special Edited by Johny :ar!

Hic,nói thật là e nghịch cái này từ hồi dùng em N72 cơ,nhưng vì nó "vi phạm bản quyền" quá nhiều nên ngại hổng muốn nói :( e mod icon,biểu tượng,chữ ... nói chung là :)) hì hì,để mình e dùng cho nó độc quyền & nguy hiểm với mọi người ấy mà :)) =))
mong ae đừng chặt chém e,tội nghiệp ;;) =))

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Chẹp,đúng đó :-? lúc chiều chụp hình e có tranh thủ chat tý mà,dùng 2G bình thường thôi đấy nhé :-? có bị làm sao đâu
P/s đang up ảnh bản Ola của e lên "xâu" ae coi :)) =))
đây rồi :D bản Ola Special Edited by Johny :ar!

Hic,nói thật là e nghịch cái này từ hồi dùng em N72 cơ,nhưng vì nó "vi phạm bản quyền" quá nhiều nên ngại hổng muốn nói :( e mod icon,biểu tượng,chữ ... nói chung là :)) hì hì,để mình e dùng cho nó độc quyền & nguy hiểm với mọi người ấy mà :)) =))
mong ae đừng chặt chém e,tội nghiệp ;;) =))

Anh chụp ảnh bằng soft gì mà như quay phim màn hình thế ;;)?

JohnyNguyen

Anh chụp ảnh bằng soft gì mà như quay phim màn hình thế ;;)?
Có đâu mà quay phim màn hình :p hì hì,chụp bằng Best Screen Snap của tui Việt hóa rồi cho lên PC,dùng soft tạo ảnh gif và thêm tý hiệu ứng là nó thành như vậy thôi :D

Nhoxly00

her her. bác sao không làm bản ola noel 2011? hay hơn màk. herher. bản edit như thế này em làm dược cách đây 1 năm. không biết đi đâu mất rồi 0.o để kiếm úp lên cho mấy bác. cái ola này dùng để tặng bồ thui. kute cực ^^

JohnyNguyen

Làm ơn cho link MF đc ko bạn ơi, file đính kèm chưa down đc :-s

soft này cũng đã lâu rồi nên mình ko còn file cài đặt nữa T.T bạn có thể qua xem mấy soft chat mới như Nimbuzz v3.20 pro hơn Utalk này nhiều :D Sr nhé

Dragon459

Manager
soft này cũng đã lâu rồi nên mình ko còn file cài đặt nữa T.T bạn có thể qua xem mấy soft chat mới như Nimbuzz v3.20 pro hơn Utalk này nhiều :D Sr nhé
oài.cái này cũng bị mất ak.để tẹo tui pm thằng bạn.nó chỉ biết xài pm tui đưa chứ chả biết gì.chắc nó còn