• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vài dòng cảm xúc về cuộc sống thường ngày!!!

AlyCuong

Active Member
Nhật ký thường ngày (nơi giải tỏa bức xúc!!!).

Ngồi rảnh, viết cái này đăng, thể hiện tài làm văn mà hồi học cấp 3 hên lắm mới dc 6đ coi chơi nè!

Hồi sáng (9/5/2011) đi chợ mua đồ, đến điểm mua thì vỉa hè kẹt rồi nên đành nép xe sát vô lề, dựng chống đứng, khóa cổ (sợ bị trộm chiếc Dream Tàu kỉ niệm của papa) >> nói chung là rất thiện chí rồi đó....Tèn ten, mấy thằng "ku" chạy lại lấy giấy xe rồi bắt chạy lại trụ sở của nó (đổi tiền lấy giấy đây mà).
...Sau 10 phút dò số nhà cũng tới “điểm hẹn”, vừa chạy vào cổng thì một người cùng cảnh ngộ mách nhỏ: "mày đưa nó 100k rồi lấy giấy tờ".
... Bước vào trong thì một người đồng cảnh ngộ khác nữa bước ra.
Tiếp theo, nó đọc tên, một người nữa (nhều người quá hén) bước vào... rồi bước ra.
Ah há, rồi cũng tới lượt mình.
Bước vào phòng mà lòng mình cảm thấy bùn bùn, ngồi xuống ghế. Hắn nói: “Lỗi này lấy giấy xe, 10 ngày sau tới đóng phạt 150k”.
…Màn múa môi bắt đầu: nào là e sv, đang làm đồ án…(nói chung là nghèo lắm đó)... nhưng mà cái mặt nó bằng inox chính hiệu, k chút cảm xúc.
Móc bóp, vạch vạch moi ra 50k nói tiếp, “cái mặt inox” vẫn k lấy, "ku cậu" nói là: “thôi thì vậy thì tính cho a lỗi xe đạp, tính 100k thôi” (chắc là lỗi xe đạp đậu xe lấn chiếm lòng lề đường). Hức! hok thèm chơi nữa, giận gòy…đưa nó 100k > tay nó nhét nhét tờ polime màu xanh lá (mới tinh ah), cái mặt nó thì hớn hở ra. Đưa lại giấy tờ rồi > "Uhm, thôi về đi, xong rồi!" mà nó k có viết cho cái biên lai ‘xe đạp lấn chiếm lòng lề đường’ để làm kỉ niệm.

................
Về nhà rồi.
….

Onl đọc báo, cập nhật tin tức coi nà.
Đọc đọc…đọc tới cái bài “Anh Nguyễn Công Nhựt chết do tự tử” đọc luôn mấy cái “cóm men tờ” bên dưới >> thấy bức xúc xém tý là bứt nút lun!
Cùng suy nghĩ với những “còm mén tơ”, rõ ràng chết là do bị đánh mà nói là người ta tự tử…hix!!!
….
Ngồi suy nghĩ…

Rồi cho một câu cảm thán, kết luận cuối cùng >>>
ÔI CHÁN CÁI PHÁP LUẬT VIỆT NAM QUÁ ĐÊ!!!!Haizzz…

Ai có cảm xúc gì gặp hàng ngày thì vào đây kể lể.

Chỉnh sửa cuối:

ahojmimi

người yêu nhớ mình nên đi ngủ với thằng khác cho ...đỡ nhớ.
cảm xúc trong ngày là...đố ai biết ?

b0m_lx

cái vụ này gay à nha
bỏ mẹ nó đi
làm gì có con nào như thế đc chứ

Whinny

phòng này nên đổi tên thành phòng nhật kí hàng ngày thì sẽ đúng và đắt khách hớn áh;;);;).....

AlyCuong

Active Member

Cái thứ đó thì k cần bạn ơi. Nếu thật như vậy thì vương vấn làm gì???

phòng này nên đổi tên thành phòng nhật kí hàng ngày thì sẽ đúng và đắt khách hớn áh;;);;).....

Có lý àh nghen, vậy nhờ DreamLand đổi giùm hén.

HTC_VUTHANH

Moderator

Ngồi suy nghĩ…

Rồi cho một câu cảm thán, kết luận cuối cùng >>>
ÔI CHÁN CÁI PHÁP LUẬT VIỆT NAM QUÁ ĐÊ!!!!Haizzz…
Một câu hay nhứt của năm->thế kỷ->thiên niên kỷ->quy tiên:D
câu nói nổi tiếng của người nổi tiếng đạt giải xnoben văn học

blackdoor

Manager
Các bác có chán tất cả, vẫn phải sống chung với lũ.
Nếu không sống chung được, các bác đã không chán rồi.:))
Đời là bể khổ mà lị.!!!!!!!!!!!!

hunglove1

vừa thanh lý em e63 lên đời ku cậu c7 ta tung tẩy ra khỏi cưa hiệu rung rung...alo..vù...........tạm biệt nhé ku cậu hẹn gặp lại khi ta tích góp đủ 1000kg sắt vụn. bố khỉ

AlyCuong

Active Member
vừa thanh lý em e63 lên đời ku cậu c7 ta tung tẩy ra khỏi cưa hiệu rung rung...alo..vù...........tạm biệt nhé ku cậu hẹn gặp lại khi ta tích góp đủ 1000kg sắt vụn. bố khỉ

Ôi!! Việt Nam =))=))=))=))=))=))

Whinny

Tệ thật nhỉ....
@hôm nay làm ăn chán quá.đụng cái gì hỏng cái đó vẫn cái tính nhanh ẩu đoảng của mình....bao h mới sửa đc đây trời..:(:)(:)(:)((

hunglove1

Tệ thật nhỉ....
@hôm nay làm ăn chán quá.đụng cái gì hỏng cái đó vẫn cái tính nhanh ẩu đoảng của mình....bao h mới sửa đc đây trời..:(:)(:)(:)((
bạn không hiểu ý mình ak.có phải là rơi đâu.bị dog nó cướp mất rồi còn đâu

ahojmimi

bạn không hiểu ý mình ak.có phải là rơi đâu.bị dog nó cướp mất rồi còn đâu
mình cũng từng bị mất em e66. giờ vẫn tiếc mặc dù đã 2 năm rồi cái ngày định mệnh ấy
chia buồn nhé!

hunglove1

mình cũng từng bị mất em e66. giờ vẫn tiếc mặc dù đã 2 năm rồi cái ngày định mệnh ấy
chia buồn nhé!
bạn còn được dùng mình còn chưa hiểu hết chức năng của em nó chán thế không biết