• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vài lời về MMAP 1.0.3 Beta

doananhtai

Vài lời về MMAP 1.0.3 Beta

Trong tất cả các bản đồ java hiện nay mình thấy MMAP là bản đồ hay nhất,
được giới thiệu đầu tiên vào cuối năm ngoái.
đến nay thông tin mới nhất về MMAP theo mình được biết là :
-----------------------------
07/02/2009
Phiên bản 1.0.3 (Beta)
* Tải bản đồ. Để tải được bản đồ bạn cần tài khoản. Vào Menu > Công cụ > Tài khoản, chọn mục Tạo mới và điền tên, địa chỉ -> OK. Chương trình sẽ gửi tin nhắn về tổng đài 8322, sau đó tổng đài sẽ gửi lại tin nhắn có ID và mật khẩu. Sau đó bạn vào Menu > Công cụ > Tài khoản nhập vào thông tin này và chọn Lưu.
* Tùy chọn lớp
* Cập nhật giao diện
* Thêm bản đồ: (Vũng Tàu, Tây Ninh, Nha Trang, Buôn Mê Thuộc, Đà Nẳng, Hải Phòng, Huế, Qui Nhơn, Cần Thơ, Đà Lạt, Thủ Dầu Một, Côn Đảo).
* Chia sẻ địa điểm.
--------------------------------
Và phiên bản này vẫn chỉ là bản BETA và dùng thử đến hết ngày 30/6/2009
KHÔNG BÁN mà chỉ cho dùng thử (dự định sẽ bán khi bản chính thức ra đời).
Nhưng từ tháng 2 đến nay đã cuối tháng 5 rồi mà chưa thấy thông tin gì mới cả, không biết dự án này có bị dẹp rồi hay không.???
Nếu MMAP đã ngưng phát triển thì quả thật là quá uổng đối với một phần mềm khá hay này.

Vì quá tiếc cho phần mềm rất hay và không đành lòng chia tay với mmap sau một tháng nữa.....
.
Truớc đây mình đã có thể cho sống chung với mmap 1.0.3 beta hạnh phút suốt đời bên nhau mãi mãi và mãi mãi.
Và bây giờ đã có thể tích hợp luôn 12 cái bản đồ cộng thêm kia vào (khỏi phải download).

Mình chỉ làm cho bản MMap_No_GPS để xài cho máy của mình (P990i);

VẬY CHỜ CHO ĐẾN NGÀY 1/7/2009 (Ngày khai tử của bản MMAP 1.0.3 Beta) - NẾU MMAP PHIÊN BẢN MỚI (có bán bản quyền) KHÔNG CÓ
THÌ MÌNH CÓ THỂ UPLOAD BẢN MMAP_NO_GPS NÀY CHO NHỮNG NGƯỜI YÊU THÍCH UIQ và MMAP TIẾP TỤC XÀI CÓ ĐƯỢC KHÔNG ?

Tái bút: Đầu tháng 6 này mình bắt đầu luyện công nên có lẽ sẽ không còn thời gian lên mạng nữa (vài ngày cuối tháng hơi rãnh nên hơi nhiều chuyện).
Nếu được phép upload thì ... chắc phải nhờ một mod nào đó chờ đến 1/7 up dùm quá.

tommynguyen1961

Cám ơn anh Tài về sự chia sẽ của anh. Có lẽ mấy ngày hôm nay anh đang ấp ủ rất nhiều phần mềm hay nhưng ko dám post lên chia sẽ cho mọi người vì sợ dính đến chuyện tế nhị là bản quyền của tác giả.
Nếu như anh nói thì 1/7/2009 ko có phiên bản mới cũng gần như là mmap ngưng phát triễn thì anh có thể share cho mọi người bản anh đang xài nhe. Nếu ko tiện post lên thì anh có thể share cho em để em post dùm anh nhe.
Thanks anh nhiều.

fantomat2005

quá hay, hi vọng BẢN MMAP_NO_GPS có thể tương thích trên con P1 của em, thậm chí nếu có bản quyền (giá rẻ;;) ) thì em sẵn sàng mua, tốt nhất là như kiểu của bác TLG, mobile to mobile là hay nhất

Chung_tuhinh

Hôm nay mới đọc thấy bài này.
Còn 2 ngày nữa là lại đi toong MMP. Thật tình em rất thích MMap.
Vậy cho nên là mong bác Tài làm điều gì đó giúp anh em UIQ (trong trường hợp MMap bị nhóm phát triển cho vào quên lãng)

Thanks with alot !

minhxeom

hôm nay ngày 14/7/09 rồi, vẫn chưa thấy MMap có động tĩnh gì hết, mmap đã bị khai tử rồi sao?

SE990i

Các bác phải thông cảm chứ,bác ấy còn fix lại lần cuối để mang đến những gì tốt nhất cho các bạn đấy.Đợi tí đeeeeeeeeeeee.Thanks bác Tài.Tới luôn bác Tài :d

nguyendoanto

Các bác phải thông cảm chứ,bác ấy còn fix lại lần cuối để mang đến những gì tốt nhất cho các bạn đấy.Đợi tí đeeeeeeeeeeee.Thanks bác Tài.Tới luôn bác Tài :d
có bản 1.13 từ đầu tháng 7 rồi đó bồ. nếu muốn dùng bản 1.03 free thì kiếm bài của bác Tài đó. hướng dẫn đầy đủ luôn
mà sao mình tải thêm bản đồ cho mmap1.03 ko dc vậy các bạn

Posted via Mobile Device

quang2001

có bản 1.13 từ đầu tháng 7 rồi đó bồ. nếu muốn dùng bản 1.03 free thì kiếm bài của bác Tài đó. hướng dẫn đầy đủ luôn
mà sao mình tải thêm bản đồ cho mmap1.03 ko dc vậy các bạn

Posted via Mobile Device

Cái này dùng kết nối Wifi và GPRS là được, nếu không có Wifi thì phải cài GPRS chứ không dùng được kết nối SEMC GPRS đâu.