• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề âm thanh của treo 650

minhlaoleu

giúp em với các bác ơi,em đang xài treo 650 của verizon.Máy em bình thường nghe nhạc tốt em vẫn nghe bằnng loa ngoài,trả lời điện thoại rất bình thường,đến sáng hum nay em cắm 1 cái headphone vào máy để thử headphone rồi từ đó trở đi,em vo realplayer mở nhạc thì nhạc chạy mà ko có tiếng,cắm headphone vào thì có tiếng rút headphone ra thì máy nó ko chạy ra ngoài,người ta gọi tới máy thì máy vẫn nhận cuộc gọi nhưng mà ko trả lời đc,ko nghe đc gì hết.Em vô phần sound bật nhạc chuông default trong máy thì nghe vẫn rất rõ,máy em bị gì thế hả các bác ?? và sửa làm sao thế ??

tjenvjnh

Hardset lại máy, bạn có thể đang cài đặt một chương trình hổ trợ âm thanh nào đó, trường hợp này mình cũng đã bị rồi.

ouihjkhjnmncvb

lần thứ 4

chỉ cho phép người ta download khi nào trên mười bài. khong biết phải bót tới bao giờ, ghét thiệt. mà còn cấm không được pót mấy dòng chữ "hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu"

cứ pót thì làm gì được ta nào.

"hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu"
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

ffmmdd

Các Cách nâng cấp ROM cho Treo650

Có thể bạn đang dùng bản ROM chưa chuẩn, bạn thử nghiên cứu bài viết về nâng cấp ROM rồi tự làm cho mình một bản ROM vửa ý xem sao:

Các Cách nâng cấp ROM cho Treo650
Nâng cấp ROM: thực chất là nâng cấp hệ điều hành được cài trên ROM. Palm.com luôn công bố các bản ROM mới cho Treo ngay tại trang chủ của mình.
Việc nâng cấm ROM giúp giải quyết các lỗi do ROM cũ mắc phải, cập nhật các thông tin mới cho phù hợp với các thiết bị mới, cải tiến các chức năng...
Anh Em dùng Palm nói chung và Treo650 nói riêng nên tập thói quen ghé thăm trang chủ của hãng sản xuất máy của mình xem có bản nâng cấp ROM nào mới không, bản nâng cấp đó có lợi gì...
Ta có thể tiến hành nâng cấm ROM theo các bước sau:

1 - Nâng cấp theo hướng dẫn của chương trình nâng cấp ROM tải trên Palm.com về.
Mời xem thêm trên đường dẫn sau:
http://www.palm.com/us/support/downl...lockedgsm.html

2 - Nâng cấp ROM bằng thẻ nhớ.
- Chuẩn bị:
. Máy Treo650.
. Thẻ SD hay MMC có khoảng 15Mb trống.
. Dây sạc cho Treo650.
. Đầu đọc thẻ hay phần mền cài trên Palm thể đọc thẻ trên máy tính.
. Bản Rom được làm ra để cài trên thẻ (bản rom tải về từ Palm.com chỉ cho cài bằng PC).
Có thể tải các ROM có sẵn tại đây: Các loại ROM cho Treo650
. Sao lưu dữ liệu trên Treo650 (backup).

- Các bước tiến hành:
1. Tải bải ROM mà mình muốn nâng cấp về: phải là bản dùng để cài trên thẻ: Đặc điểm nhận dạng: khi tải bản này về bung nén bạn sẽ thấy thư mục PALM tron đó có 1 thu mục con là DeviceCustomizer và Start.prc.
2. Đổi tên thư mục Palm sẵn có trên thẻ nhớ thành một cái tên khác: VD: treo.
3. Chép thư mục PALM mà bạn tải về vào thẻ.
4. Cắm sạc vào Treo650: nếu bạn không cắm, máy sẽ đòi bạn cắm khi làm bước 5
5. Cắm thẻ nhớ vào Treo650: ROM sẽ tự động được cập nhật, quá trình này diễn ra trong vài phút, và bạn được cảnh báo trên màn hình Treo650 là không được khởi động lại máy. Sau một hồi chạy, Tre650 sẽ tự động khởi động lại.
6. Xong.

Nâng cấp ROM bằng trình ROMTOOL 3 - Nâng cấp ROM bằng trình ROMTOOL tải về trên trang: http://grack.com/romtool
Đây là cáp nâng cấp rom nhanh nhất, tiện nhất, nhưng đòi bạn phải có ít kinh nghiệp sử dụng máy tính. Phần mềm ROMTOOL sẽ cho bạn nối trực tiếp đến ROM của máy ngay lúc bắt đầu khởi động(Treo650). Mọi thao tác đều diễn ra khi máy chưa chạy HĐH Palm.

- Chuẩn bị:
. Máy Treo650.
. Dây sync, dây sạc cho Treo650
.Bản Rom được làm ra để cài trên thẻ hoặc bản ROM được làm từ các trình thay đổi nộ dung ROM.(bản rom tải về từ Palm.com chỉ cho cài bằng PC). Có thể tải các ROM có sẵn tại đây: Các loại ROM cho Treo650
. Phần mềm ROMTOOL: Lên http://grack.com/romtool để có bản ROMTOOL mới nhất.
. Driver để máy nhận ra Treo650: Driver này được kèm trong bộ ROMTOOl tải từ Grack.com.
. .NET Framework 2.0 (Tải về)

- Tiến hành:
1. Cài .NET Framework 2.0
2. Cài driver cho PC nhận ra Treo khi dùng: Trong gói ROMTOOL.ZIP ta tải về có treo-650-bootloader-drivers.exe, chạy tập tin trên để có driver cho Treo650. (đề nghị bỏ ROMTOOL và thư mục driver lên ổ C)
3. Nối Treo650 với máy tính bằn dây SYNC.
4. Khởi động Treo650 ở chết độ BootLoader: Một tay nhất nút SYNC trên dây SYNC một tay nhất nút RESET. Ở trạng tháy BootLoader màn hình Treo650 sẽ là những sọc màu lớn và có chữ Boot Load trên màn hình. Đồng thời Windows sẽ nhận ra thiết bị USB mới. Lúc này Driver thực hiện ở bước 2 được dùng đến.
5. Kiểm tra kết nối giữa Treo650 và máy tính: phải đảm bảo kết nối không bị ngắt trong quá trình nân cấp ROM.
6. Chạy ROMTOOL.EXE.
7. Chọn UpLoad ROM
8. Chọn Ram Zip và dẫn đường dẫn đến tập tin
9. Trên tình ROMTOOL chọn Phone Info để xem thông tin về Treo650 cũng là để kiểm tra kết nối giữa Treo650 và PC đã thông xuất.
10. Nhấn nút Upload... để cài ROM vào Treo650.
11. ROMTOOL sẽ tự động chuyển ROM đã được chọn vào Treo650 trong thời gian khoảng 2 phút.
12. Khởi động lại Treo650.

Các hình ảnh minh họa:

2. Cài driver cho PC nhận ra Treo khi dùng

8. Chọn Ram Zip và dẫn đường dẫn đến tập tin

Quá trình nâng cấp ROM

12. Khởi động lại Treo650.

Có thể dùng ROMTOOL để tải ROM từ máy Treo650 về máy tính và tiến hành Gia Giảm ROM:
Bản ROM mới nhất thường có trên PALM.COM, sau khi tải về, bỏ vào máy theo cách 1 rồi theo cách 3 ta lấy ROM từ máy đề tiến hành Gia Giảm.

Bạn có thể vào tinhte.com, vào forum dành cho Plam để tìm thêm tài liệu liên quan.
Chúc vui!:D

dta2707

giúp em với các bác ơi,em đang xài treo 650 của verizon.Máy em bình thường nghe nhạc tốt em vẫn nghe bằnng loa ngoài,trả lời điện thoại rất bình thường,đến sáng hum nay em cắm 1 cái headphone vào máy để thử headphone rồi từ đó trở đi,em vo realplayer mở nhạc thì nhạc chạy mà ko có tiếng,cắm headphone vào thì có tiếng rút headphone ra thì máy nó ko chạy ra ngoài,người ta gọi tới máy thì máy vẫn nhận cuộc gọi nhưng mà ko trả lời đc,ko nghe đc gì hết.Em vô phần sound bật nhạc chuông default trong máy thì nghe vẫn rất rõ,máy em bị gì thế hả các bác ?? và sửa làm sao thế ??

Đây là vấn đề mà tui đã gặp. Trước hết xin thông báo với b rằng đây là vấn đề fần cứng chứ chả liên quan đến fần mềm đâu. B có up rom hay reset cả ngày cũng thế thôi. Chẳng qua là cái nẫy trong cái jắc tai nghe của b đã bị kẹt. Thật đơn giản, b chỉ cần ít RP7 bôi vào cài jắc tai nghe, rồi cắm vào rút ra nhiều lần là okê thôi. Làm như vậy là để bôi trơn cái nẫy bị kẹt. Để triệt để nhất thì b nên thay cái chân jắc đó đi, vì kể cả có sửa đc di nữa thì lỗi đó vẫn có thể lặp lại khi b dùng tai nghe.

P/s: bài này b đã post khá lâu rồi, hôm nay vào chơi bắt gặp vấn đề mà tôi đã gặp thì cứ trả lời để ai đo gặp vấn đề tương tự biết để đỡ hoang mang.

bibikill3979

Đây là vấn đề mà tui đã gặp. Trước hết xin thông báo với b rằng đây là vấn đề fần cứng chứ chả liên quan đến fần mềm đâu. B có up rom hay reset cả ngày cũng thế thôi. Chẳng qua là cái nẫy trong cái jắc tai nghe của b đã bị kẹt. Thật đơn giản, b chỉ cần ít RP7 bôi vào cài jắc tai nghe, rồi cắm vào rút ra nhiều lần là okê thôi. Làm như vậy là để bôi trơn cái nẫy bị kẹt. Để triệt để nhất thì b nên thay cái chân jắc đó đi, vì kể cả có sửa đc di nữa thì lỗi đó vẫn có thể lặp lại khi b dùng tai nghe.

P/s: bài này b đã post khá lâu rồi, hôm nay vào chơi bắt gặp vấn đề mà tôi đã gặp thì cứ trả lời để ai đo gặp vấn đề tương tự biết để đỡ hoang mang.

Bác biết đâu sửa được main của palm 650 ko chỉ hộ e,cần gấp lắm
Lỡ tay làm hỏng cái máy bố vợ cầm nước ngoài về tặng rồi.hic
Pm cho e giùm chổ sửa nha:bibikill39@yahoo.com
cảm ơn nhiều bác nhé

dta2707

Bác ko nói rõ ở đâu thì ai mà tư vấn cho bác được. Vả lại nói thực tui ko xài dòng này. Bác cứ lên tinhte.com thế nào cũng tìm đc.