• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề C7,N8+Cable OTG+...

dinhbetong

Tình hình là em có con C7,Cable OTG,USB mouse,USB Keyboard.
giờ em định mua thêm cái HUB chia cổng USB ra để cắm đồng thời cả Mouse lẫn Keyboard nhưg cắm vào nó toàn báo HUB ko dc hỗ trợ,ngăt kết nối.
Lí do ở đây là phần mềm ko tươg thích hay nguồn 5v ko đủ dòng?
Tại em thấy thằg Nokia nó bảo: Nếu thiết bị kết nối (USB) yêu cầu dòg >200mA thì phải cấp nguồn ngoài cho thiết bị.
Em tín đưa thêm nguồn 5v rời (dùng ic 7805 hoặc chính sạc NOKIA AC-3E)vào cái HUB kia đc ko các bác?

dragon1991

IC 7805 chỉ làm cho điện thế luôn luôn ổn định ở đầu ra là 5V. nó chỉ cấp nguồn thế
màh ở đây nếu bạn cấp 1 nguồn dòng. thì nguồn dòng chạy từ ngoài vô. đụng nguồn dòng từ trong máy cấp ra. triệt tiêu nhau đó bạn ( chưa kể có thể chạm ) :)

Dòng cấp cho Hub vẫn đủ bạn àh. Nhưng Cáp USB OTG đôi khi hay kén sản phẩm. Nhà mình có 3 4 chuột đều xài mitsumi màh có con mình cấm luôn luôn nhận dc có con thì cắm nó báo thiệt bị ko đc hỗ trợ :D. chắc do phần mềm :)

dinhbetong

vậy là phải thử từg cái một xem nó suppot thằg nào thì lấy thằg đó hả?
Có cửa hàg nào cho thử kiểu đó ko nhỉ?
Còn chuyện nguồn rời thì t ko nghĩ vậy đâu,cùg lắm chỉ như đấu song song 2 cái ắc qui thôi,chứ thực ra mạch nào chả có đi ốt chặn dòng ngược,vả lại chân mass với +5v làm j ko phân biệt dc m lo chập hả bạn?