• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề của người xa quê nhà đang trông ngóng Omnia

kizzem

chả là mình đang ở nhật xài CDMA của softbank, muốn mua cái omnia của hãng này mà chắc là do hợp đồng với nhà cung cấp điện thoại nên Softbank đã tháo cái hệ điều hành windows mobile để cài thay vào đó là cái hệ điều hành nào cứng ngắc ko làm gì được, mình muốn hỏi là có thể up lại original rom cho omnia mà ko làm ảnh hưởng gì đến network của máy ko, như là vẫn gọi bình thường và gửi mail bình thường thông wa mạng CDMA của softbank, bác nào đã từng gặp vấn đề này thì xin giúp em

dunglamdangki

theo tôi nghĩ, họ chỉ xào nấu lại thành 1 rom của riêng họ, mình có thể up rom khác lên, sau đó có sẽ chạy bình thường.

tranhai

Mình có xài vài em của softbank,vẫn hệ điều hành WM mà,chỉ khác là nó ko cho up rom khác thôi(mấy dòng khác í,phải unlock CID,hard SPL...),còn i900 thì ko biết,mà máy của softbank có phải T*Omnia ko,thích con này lắm nhưng ko biết giá khoản bao nhiêu vậy bạn

kizzem

mình đã tìm hiểu trên các trang web hiện nay rồi, chỉ có ở nhật và hàn thì những nhà cung cấp omnia mà là cdma thì ko cài WM, các dòng khác thì uprom ok thì đúng rồi, cái hệ điều hành của con omnia softbank nó trông y chang mấy cái máy chức năng bình thường của samsung đó. giá 1 con omnia bên này đổi ra tiền VN khoảng 6tr7 nhưng chắc chắn là ko có WM, mình đã cầm máy coi rồi, hỏi thằng chủ tiệm coi có support nếu lỡ đem về nghịch hỏng ko thì nó bảo khách hàng làm thì chịu.>:)