• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề GPRS và 3G của HTC Imagio

mrcao5

E gặp phải 1 vấn đề khá nan giải với chú Imagio của mình. E đã cài đặt GPRS của Vinaphone bằng tay, bằng soft JUVS HTC Network Wizard, tất cả đều thành công và máy đã có GPRS. Nhưng hình như chỉ có đc vài tiếng (Chữ E(hoặc G) ko sáng nữa mà lại mờ đi). E thử vào web hoặc update thời tiết đều báo lỗi mạng và khởi động lại máy thì lại được. Bác nào có cách khắc phục trường hợp trên làm ơn chỉ cho E với. E xin cảm ơn nhìu nhìu :)8-|

windows1980

E gặp phải 1 vấn đề khá nan giải với chú Imagio của mình. E đã cài đặt GPRS của Vinaphone bằng tay, bằng soft JUVS HTC Network Wizard, tất cả đều thành công và máy đã có GPRS. Nhưng hình như chỉ có đc vài tiếng (Chữ E(hoặc G) ko sáng nữa mà lại mờ đi). E thử vào web hoặc update thời tiết đều báo lỗi mạng và khởi động lại máy thì lại được. Bác nào có cách khắc phục trường hợp trên làm ơn chỉ cho E với. E xin cảm ơn nhìu nhìu :)8-|
Cái này là lỗi không khắc phục được của HTC Imagio cho đến lúc này T_T . Bạn có thể dùng mẹo bằng cách tắt bật tính năng phone để nhận lại sóng gprs hoặc 3g thôi.
;;)

lungtungbeng

Phải chăng do mạng? vì mình dùng GPRS vietel vô cùng ổn định mà. Mình setup cấu hình GPRS bằng tay.

windows1980

Phải chăng do mạng? vì mình dùng GPRS vietel vô cùng ổn định mà. Mình setup cấu hình GPRS bằng tay.

Thực ra mình nghĩ do mạng thôi mình dùng vinaphone mà đi từ đây lên Nội Bài có mấy đoạn sóng cứ chập trờn (lúc G lúc H lúc E... rồi mất sóng luôn T_T)
Mà cũng không biết được nữa vì chưa thấy ai khắc phục được cả. Sống chugn với lũ vậy

tethien

Active Member
Cái này có thể là lỗi của bản Radio. Chờ ship rom mới có radio mới may ra sửa được.

lungtungbeng

Nếu lỗi do rom thì không phải rồi vì mạng vietel của mình GPRS rất ổn định, update weather liên tục mà. Mình nghĩ cái này do mạng vina có 1 số địa điểm GPRS k ổn định thôi.

windows1980

Nếu lỗi do rom thì không phải rồi vì mạng vietel của mình GPRS rất ổn định, update weather liên tục mà. Mình nghĩ cái này do mạng vina có 1 số địa điểm GPRS k ổn định thôi.

Mình cũng đang nghĩ do sóng của vina thôi vì có nhưng khu vực chạy rất ổn định nhưng đi đâu khác lại hay bị. Mà cũng trả biêt nữa không ảnh hưởng lắm.
T_T

mrcao5

Mình đã cài đặt lại, và cuối cùng đúng là chỉ còn cách để cho cái DataConection bật liên tục thì ko vấn đề gì bạn ah, nếu tắt đi mà bạn muốn dùng lại GPRS thì chỉ còn cách khởi động lại T___T

tethien

Active Member
Mình đã cài đặt lại, và cuối cùng đúng là chỉ còn cách để cho cái DataConection bật liên tục thì ko vấn đề gì bạn ah, nếu tắt đi mà bạn muốn dùng lại GPRS thì chỉ còn cách khởi động lại T___T

Khởi động lại lâu lắm. Bạn vô Comm Manager tắt Phone rồi bật lại là xong (bật rồi tắt Airplane mode cũng được).

lungtungbeng

Nếu vào chỗ nào GPRS tậm tịt thì Data conection sẽ tự tắt bạn ạ.

thejoker1984

mình dùng imagio + VT sóng rất ổn định và nhanh ... khuyên các bạn nếu chỉ đăng kí gprs ko hoặc là 3g lúc vào lúc ko hoặc vị trí sóng 3g kém nên chỉ set band là gsm mà thôi ... mình hiểu đơn giản là lúc các bạn vào khu vực 3g sẽ hiện H hoặc 3g nhưng khi các bạn rời khu vực đó hoặc là tự nhiên sóng đó kém đi vì 1 lí do nào đó trong khoang 3-5s thì máy sẽ mất kết nối , hiểu theo suy đoán của mình là chuyển sóng lại 2g ... vì vậy tốt nhất nên chỉ để 2g là kết nối sẽ ổn định hơn rất nhiều ... và cái này mình dùng với máy mình rom gốc nhé ... các bạn nào dùng rom cook thì mình ko biết :)

anhnpc

Vấn đề này do mạng đấy bạn à? mình dùng mobi+vina đều bị như vậy? kể từ lúc chuyển sang viettel ổn định, chưa bi mất mạng lần nào.

sdream

Em cũng đang dùng Vinaphone, nói chung là chấp chờn cả 3G lẫn sóng 2G, máy e cứ thi thoảng mất sóng, kiểm tra vài lần thấy cứ tới điểm đó là tịt sóng luôn, thử cài Viettel, sóng 3G rầm rầm các bác ạ. có khi muốn sử dụng 3G thì chuyển sang Vịt teo cho lành, cái mạng Vina từ ngày có 3G thấy lởm kinh, chả hiểu các bác có bị thế không.

ahu

Trường hợp này lúc trước mình cũng bị lỗi tương tự như bạn, bạn kích hoạt SIM 3G trước, sau đó hard reset lại là OK.

lungtungbeng

Em cũng đang dùng Vinaphone, nói chung là chấp chờn cả 3G lẫn sóng 2G, máy e cứ thi thoảng mất sóng, kiểm tra vài lần thấy cứ tới điểm đó là tịt sóng luôn, thử cài Viettel, sóng 3G rầm rầm các bác ạ. có khi muốn sử dụng 3G thì chuyển sang Vịt teo cho lành, cái mạng Vina từ ngày có 3G thấy lởm kinh, chả hiểu các bác có bị thế không.

Vina = "vãi nều" =))

chaien

Imagio của em cứ kết nối GPRS và 3G liên tục, ngắt đi vài giây sau nó lại tự động kết nối....làm thế nào để mình chủ động được hả các bác?

Xin được các bác chỉ giáo