• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề GPRS và 3G của HTC Imagio

windows1980

Imagio của em cứ kết nối GPRS và 3G liên tục, ngắt đi vài giây sau nó lại tự động kết nối....làm thế nào để mình chủ động được hả các bác?

Xin được các bác chỉ giáo

Nguyên nhân có thể là do bạn để chế độ tự động cập nhật thông tin whether hoặc mail hoặc stock theo một khoảng thời gian nào đó.
Bạn tắt chức năng đó đi sẽ sử dụng được (mình đoán bạn dùng energy Rom)
thanks nếu OK

sdream

Nguyên nhân có thể là do bạn để chế độ tự động cập nhật thông tin whether hoặc mail hoặc stock theo một khoảng thời gian nào đó.
Bạn tắt chức năng đó đi sẽ sử dụng được (mình đoán bạn dùng energy Rom)
thanks nếu OK

chắc vậy rồi :D, vào mấy cái whether và stock, chỉnh trong phần setting không có nó cứ phi vào GPRS đấy.

tmquyet

Em mới tậu một con Imagio, đang dùng mạng vit teo, em đăng ký cả GPRS, và 3G, em cài theo hướng dẫn của GPRS, em vào mạng chậm lém, không biết là 3g đã được cài chưa, kiểm tra thế nào, nếu chưa cài được 3g thì cài thế nào ạ. Mong các huynh chỉ giáo. Em mới dùng nên còn gà lắm.

Em mới tậu một con Imagio, đang dùng mạng vit teo, em đăng ký cả GPRS, và 3G, em cài theo hướng dẫn của GPRS, em vào mạng chậm lém, không biết là 3g đã được cài chưa, kiểm tra thế nào, nếu chưa cài được 3g thì cài thế nào ạ. Mong các huynh chỉ giáo. Em mới dùng nên còn gà lắm.
Bạn vào Start/Settings/Connections/Connection Setup, ở Country chọn Vietnam, ở Operator chọn Viettel, ok... Khi máy bạn trong vùng phủ sóng 3G thì sẽ có biểu tượng 3G cạnh cột sóng và khi kết nối 3G thì cột sóng sẽ hiện 3G trên vạch sóng.. Lưu ý là Sim của bạn phải được đăng ký 3G trước đã nhé..

anhnpc

Vấn đề này do mạng đấy bạn à? mình dùng mobi+vina đều bị như vậy? Viettel ổn định có vẻ ổn định hơn, không phải do máy đâu.

tmquyet

Bạn vào Start/Settings/Connections/Connection Setup, ở Country chọn Vietnam, ở Operator chọn Viettel, ok... Khi máy bạn trong vùng phủ sóng 3G thì sẽ có biểu tượng 3G cạnh cột sóng và khi kết nối 3G thì cột sóng sẽ hiện 3G trên vạch sóng.. Lưu ý là Sim của bạn phải được đăng ký 3G trước đã nhé..

Cảm ơn bác nhé, Làm theo lời bác máy em hiện chữ 3G rồi.

bumidu

sao của mình nó chỉ hiện chũ H chứ ko pải 3g. làm sao đây mình đăng kí 3g rồi

minh cũng bị như vậy dù đã đăng kí và mua sims g cua vina nha minh thì ở trung tâm hà nội lun thế mà vẫn chả thấy sóng sánh gì hết cả toàn 1 rổ H mà nào có thấy G nào đâu,hix:-(

vietanh141281

Dùng winmobile nói chung đều bị vậy đối với mạng mobi và vina. Viettel thì ko gặp vấn đề gì, viettel đúng à tốt nhưng tiếc là mình thấy ghét viettel sao ấy, chỉ thích dùng mobi thôi :-D

binhnguyenvt

luc truoc minh cung sai mang vina cung bi tinh trang nhu vay nhung sau nay doi qua viettel thi binh thuong tro lai luc nao cung bat duoc HSDA nguyen nhan la do song 3G cua vina yeu hon viettel con neu ko ban thu vao phan cai dat doi qua che do sai mang quoc te xem thu co len duoc ko

Lần sau bạn nhớ viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn !

Last edited by a moderator:

pda_tuan

các bạn cho mình hỏi tí ( mình ở thử đức ) lúc trước mình dùng GPRS của viettel tình hình là mình vừa đăng ký 3G xong nhưng cấu hình cả buổi mà máy mình vẫn cứ hiện chữ H trơ trơ thui chẳng hiện 3G j cả .
còn 1 điều lạ là lúc chưa đăng ký 3G mình có về quê ở Long An thì máy mình lại hiện 3G.
->> lúc chưa dk thì hiện còn bây h đk thì lại k chịu hiện :(( . vậy có cách nào để bít bây h máy mình vào net băng GPRS hay 3G k ?

phuckhanh14

mình cài đặt 3g bằng JUVS thì máy kết nối web tốt nhưng gửi mms thì không được, cài đặt cấu hình bằng tay thì vẫn kết nối được nhưng mms thì pó tay, có ai giúp mình với,làm sao gửi dc mms đây huhu