• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề máy tính không nhận iPhone PC Suite?

qweasd2008

sau khi cài lại máy tính do sự cố , mình cài bản iphone pc suite mới nhất và itunes cũng mới nhất từ apple .
win 7 32 bit iphone 3 gs BB 5.11.7 FW 3.1.2
chạy iphone pc suite lên , cắm iphone vào máy tính ko thấy iphone pc suite có bất kỳ phản ứng gì hết mặc dù máy tính thông báo đã nhận ra iphone và itune cũng nhận
sau đó mình nghĩ do itune mới quá nên xóa đi cài bản itunes 9.0.3 và xóa iphone pc suite đi cài lại nhưng vẫn ko thay đổi gì
có ai có cách gì ko ?xui quẩy ghê ta

qweasd2008

cảm ơn bạn , nhưng cùng 1 bản win 7 cài cho máy sony cũ thì nó nhận ngay .
cài sang máy acer thì trong lúc cài đặt iphone pc suite nó báo file gì error có skip ko ? skip vẫn chạy đc mà nó ko nhận iphone z..><!

qweasd2008

có ai ko giúp mềnh với nào!
sau một hồi mày mò đã cài được pc iphone suite 2.8.120 mà ko bị lỗi gì hết nhưng khi cắm iphone vào cũng ko nhận đc .
cắm sang cái máy cùi thì nhận được ngay khổ nỗi mềnh ko xài máy đó .
ko bít nó bị làm sao nữa >.<!

kidhack

1 vấn đề nữa thường iphone PC suice không nhận là do thằng Netframework trênPC. Bạn thử cài bản mới nhất,hoặc cài lại xem

Caominh171

sau khi cài lại máy tính do sự cố , mình cài bản iphone pc suite mới nhất và itunes cũng mới nhất từ apple .
win 7 32 bit iphone 3 gs BB 5.11.7 FW 3.1.2
chạy iphone pc suite lên , cắm iphone vào máy tính ko thấy iphone pc suite có bất kỳ phản ứng gì hết mặc dù máy tính thông báo đã nhận ra iphone và itune cũng nhận
sau đó mình nghĩ do itune mới quá nên xóa đi cài bản itunes 9.0.3 và xóa iphone pc suite đi cài lại nhưng vẫn ko thay đổi gì
có ai có cách gì ko ?xui quẩy ghê ta

Trên iPhone, bạn vào Cydia tìm cài cái afc2add rồi khởi động lại iPhone. Xong mở PC Suite lên, chắc PC suite sẽ nhận àh

kidhack

Nếu chưa cài afc2dd khi gắn vào iphone PC suice nó báo chưa jailbreak liền bạn ơi . Cái này nó không nhận lun . thử iphone PC suice trên máy PC khác ok .

Zenki

Super V.I.P
chả lẽ dòng máy acer ko xài được iphone pc suite à ?
làm hoài ko đc chán wa

Dùng iFunbox hoặc iPhone Browser xem thử có nhận không?

Sợ do bản Win 7 của bạn đang xài thôi!

qweasd2008

cài iFunbox thì ko thấy nhận iphone , còn iPhone Folders thì nhận được .
ko bít windows thiếu file gì vì nó ko báo lỗi gì hết >.<!

TAKESUKO

Máy mình cũng gặp vấn đề tương tự, nếu cắm bằng cổng USB, laptop và Iphone vẫn nhận nhau như bt nhưng dùng iTunes thì nó báo một lỗi gì đó, sau đó iTunes vẫn ko nhận Iphone. Lap đang dùng là Lenovo, hệ điều hành Win7 Professional, Iphone 3GS 32GB, đã jailbreak, chạy iOS 4.2.1, Cydia 1.1.1, iTunes dùng trên máy tính là bản mới nhất down trên Apple dùng cho win7 ... Mình chỉ muôn chuyển nhạc và clip sang Iphone, còn game và apps thường mình down và cài trực tiếp trên Iphone.