• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề nan giải, nhờ mọi người giúp đỡ?!

quycoi

Mình có vấn đề này rất bức xúc nhưng chưa tìm ra cách giải quyết nên tạo chủ đề này nhờ các bạn giúp đỡ.
Mình dùng HTC IS, nếu để điện thoại ở túi quần, khi có cuộc gọi đến lấy điện thoại ra thì rất hay bị từ chối cuộc gọi do cách mở khoá mặc định của HTC theo chiều thẳng đứng.
Mình xin các bạn giải pháp khắc phục hiện tượng này. Mình đã thử cài một vài phần mềm thay đổi cách mở khoá nhưng khi có cuộc gọi đến vẫn hiện lên kiểu mở khoá mặc định như cũ.
Rất mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

venusian

Moderator
Vấn đề này là vấn đề chung của các bản rom sense 2.1 rùi bạn ạ. Cách khắc phục là nếu máy bạn chưa root thì bạn tham khảo cách root máy và up rom. Để up sang bản rom khác. CM7, hoặc sense có lock 3.0.
Hoặc cài phần mềm để thay đổi.
Bạn tải WidgetLocker Lockscreen
Link: http://www.mediafire.com/?anjyzcbjz7x5jdt
SAu đó bạn vào Setting của WidgetLocker / Popups và check vào ô HIde incoming call.

Chỉnh sửa cuối:

quycoi

Mình đã tìm ra giải pháp, mình root máy, up rom cook Android Revolution HD, tiếp theo tải Sense 3.0 all in one rồi flash. kết quả như mong đợi. Không bị hiện tượng như ban đầu nữa. Lockscreen đẹp hơn nhiều, pin được lâu hơn.