• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề pin của O2 Magician

hackingtheinbox

Em đang dùng con o2 mini. Mỗi khi pin còn dưới 40% là sóng bị chập chờn, máy chạy ì ạch (chắc system bận dò sóng). Mong được các bác chỉ giáo !
Thông tin thiết bị:
Rom ver: 1.13.00 wwe
Rom date: 08/18/05
Radio: 1.13.00
extrom ver: 1.13.131 wwe

bạn có thể tìm các bài khắc phục pin chai ở các dòng máy khác nhw blueangle! hoặc nếu mạnh dạn hơn bạn có thể tự chế lại pin cho mình ngoài việc mua cục pin mới!

lexlu0

Pin Cmod có ảnh hưởng tới hiển thị dung lượng pin ko.
Máy e hỏng pin cmod, icon báo pin lúc nào cũng 100%. hết 4 tiếng nó lại cho 4 tiếng nữa.
Rồi nó tắt ngỏm lúc nào ko hay :-ss.
Mà pin Cmod thay có khó ko. Và tự thay đc ko,
cho em biết qua về dùng laọi pin nào và chú ý khi tháo lắp pin cmod

tranngocletuan

Active Member
Pin Cmod có ảnh hưởng tới hiển thị dung lượng pin ko.
Máy e hỏng pin cmod, icon báo pin lúc nào cũng 100%. hết 4 tiếng nó lại cho 4 tiếng nữa.
Rồi nó tắt ngỏm lúc nào ko hay :-ss.
Mà pin Cmod thay có khó ko. Và tự thay đc ko,
cho em biết qua về dùng laọi pin nào và chú ý khi tháo lắp pin cmod
Pin Cmod hay còn gọi là Pin Backup là loại pin NiMH chuyên dùng vào việc đại loại như là nuôi Ram và chương trình" mình ko giải thích kĩ" khi rút pin chính ra thì điện năng lại được lấy từ pin Cmod. sau khi lắp pin chính lại thì Pin Cmod tự động sạc. nếu pin Cmod hỏng thì khi rút Pin chính ra máy bị handset ngay. bạn có thể mua cục pin đó ở rất nhiều nơi. khi thay bạn tháo hết các ốc víp ra sau đó lấy cục pin cũ ra thay cục mới vào mất tầm 10 phút là xong tất cả. pin Cmod có hình dạng hơi giống Pin ở đồng hồ đó bạn. chúc bạn thành công hiiiiiiiiiiiii

antiloving

Tr­ước mình cũng dùng xạc V3 cho O2 mini, xạc cũng được nhưng sau một thời gian thì cũng bị hiện tượng như bạn, xạc không vào mà còn tiêu hết pin luôn (Mình dùng xạc V3 xịn, công ty). Lý do theo mình có thể là do dòng ra của xạc V3 rất thấp, nhớ không nhầm chỉ khoảng 400 hay 500 mA gì đó, trong khi pin của O2 lại là pin dung lượng lớn, 1200 mAh. Mình đã thay bằng một xạc tàu nhưng dòng ra của nó là 1000mA. Xạc ngon đến tận giờ.
Túm lại là bạn nên xạc bằng xạc có dòng ra lớn hoặc bằng USB vì dòng ra của nguồn USB cũng khá lớn đấy.

nói đúg nè bạn, xac v3i có 500mAh, còn xạc o2 là 1000mAh, chẳng phải trên thân máy ghi 5V- 1A là gì.

duyphu207

chỉ cho em cách xả pin o2 xdaii đi
em thấy lạ lắm em lấy đèn cắm vô chân thứ 2 và thứ 4 từ dưới lên thì đèn cháy 2s rồi tắt em kích cho chân thứ nhất và chân thứ 3 thì đèn sáng lên 2 s rồi tắt
do đèn ko sáng liên tục nên em ko xả pin được có cách nào giúp em ko