• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề sạc pin

kevil2005

Atom life cắm nhầm xạc Blackberry

em dùng atom life đi công tác, ko cầm theo xạc. cắm xạc BB vào sau 1 đêm thì máy bật ko lên. Đèn báo xạc ko sáng. Sau khi mượn được 1 viên pin cắm vào thì màn hình hiện toàn xọc dọc màn hình đủ màu sắc, cắm xạc theo máy thì ko hiện đèn xạc. E chưa biết nó bị sao, các bro có cao kiến chỉ dẫn
Nếu bị hỏng nguồn thì làm ở đâu, e ở Hà nội. Có khi nào lỗi phần mềm ko? nếu có thì chỉ cho em cách. Thanks all.

dr_vuconganh

mình dùng 1 atomlife + 1 bold. toàn cắm chung sac, chẳng bi sao cả. Ban xem lại máy xem sao. Minh dùng là sac gin theo máy.

freemanvn

Cắm nhầm sạc...!

Mình cũng dùng Atom Life và BB...và 1 số điện thoại Tầu khác cùng có chung chân sạc Mini USB. mình cắm sạc lung tung cả mà... có sao đâu;;)

gh_3210

mình cùng dùng chung sạc antom life với BB 8310. Lúc cắm sạc này lúc cắm sạc kia, cả BB và AL chẳng sao cả. Bạn nên thử vào chế độ bootload xem sao.

vutuannha

máy của bạn chíp đã có dấu hiệu lão hóa, máy tôi cũng thé, mỗi lần chạy ctrinh xcala để overlock là y như rằng bị như bạn bảo: màn hình hiện sọc xanh đỏ, và dần chuyển sang trắng xóa.

lamdung134

Tôi có mua được 1 AtomLife, sạc pin đầy rồi xài đến khoảng 40~50% thì hễ có cuộc gọi đến thì máy tự tắt, mua bộ sạc loại tốt cũng không giải quyết được vấn đề, chỉ có mua pin zin mới thì mới sử dụng đến 5% máy mới tự tắt.
tôi nhờ bạn mua dùm pin xịn (hiệu YOOBAO TQ) về xài rất tốt; đồng th[ì tham khảo các trang diển đàn TQ, họ cho biết dùng bộ sạc vạn năng sẽ giải quyết được vấn đề này, tôi không tin vì loại sạc này là của TQ, rất rẻ, suy ra chất lượng không đáng tin cậy. ra đường 3/2 mua bộ sạc vạn năng về sạc thử thì phải nói là ngoài mong đợi. cục pin được cho là pin củ xài đến 40% thì tự tắt máy nay có thể chịu đựng từ 5~10% mới tắt máy.
lấy bộ sạc này sạc pin của các máy khác như Nokia ... phát hiện pin sử dụng được lâu hơn, tức pin sạc được đầy hơn.

Lưu ý khi sử dụng loại sạc này:
có loại có thêm đầu ra USB để sạc trực tiếp, không nên dùng đầu ra này vì nó không khác gì loại sạc nhanh thông dụng theo máy. phải lấy pin ra sạ ngoài thì mới sạc thật đầy được. khi sạc đầy thì đèn hết chớp nếu không cần dùng liền nên để sạc tiếp 4~5 giờ thì kết quả càng mỹ mãn.

kết luận: loại sạc vạn năng có khuyết điểm gây bất tiện vì phải có 2 pin để thay phiên dùng và phải tắt máy thay pin. thời gian sạc dài hơn 2 hoặc 3 lần b ình thường, nó cũng được dùng để cứu các pin điện áp quá thấp không thể sạc trực tiếp được... nên đừng xem thường nó
nhưng nó rẻ và sạc chất lượng hơn loại sạc nhanh và pin lâu hư hơn. giá khoảng 50.000 đ
tôi có giới thiệu vài người sử dụng đều cho kết quả tốt.
LD

view_image.php

thejoker1984

có phải loại sạc kẹp đúng ko bác ??? chợ dời 20k 1 nhát hàng tung của có 2 cực và có phím đảo chiều điện đúng ko ạh ???

Chỉnh sửa cuối:

tampham

sạc pin cho atom life

Mình mới lượm được cục sạc pin co đầu sạc mini usb, với output 5.3v và 650mA, cho hỏi như vậy có dùng sạc cho atom life không vậy, pin thường XP-02 3.7v và 1530mAh:-?:-/
thanks các bác trước

hoaiphamthanh

sạc chung không sao cả mà,cung là mini usb cả.chỉ là cái sạc bb kia có chuẩn không thôi.
còn lão hóa chíp thì máy atom nào cũng thế hết à

Auto

Trong máy có mạch sạc rồi, chỉ cần có nguồn 5V DC là máy sẽ lấy để nạp cho pin thôi.
Sai số cho phép 1V cũng k sao :D
Do máy bị lỗi ngay khi dùng sạc khác nên bạn tưởng tại cái sạc thế thôi.
Hay cái sạc kia > 6V :-?