• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn Đề Up Fw cho N86 Bằng Jaf

bin_style_1992

Em Chạy mãi mà không được cứ đến lúc nó tắt phone để chạy thì nó lại ở chế độ sạc pin nên máy tính lại báo Lỗi.Anh nào chạy được giúp em với:((

npntrien

Cài GPRS hoặc kiếm chỗ nào có wifi, rồi nhấn *#0000#, chọn Option => Update, làm theo hướng dẫn rồi chờ khoảng 5' là xong thôi mà.

Hoden

Super V.I.P
Em Chạy mãi mà không được cứ đến lúc nó tắt phone để chạy thì nó lại ở chế độ sạc pin nên máy tính lại báo Lỗi.Anh nào chạy được giúp em với:((

bạn có thể bị lỗi usb thôi chứ 1 khi flash bằng jaf thì cắm usb vào và tắt phone thì máy không nhận bất cứ thao tác nào .... có thể bạn thiếu cable driver nên jaf chưa nhận phone thôi

bin_style_1992

bạn có thể bị lỗi usb thôi chứ 1 khi flash bằng jaf thì cắm usb vào và tắt phone thì máy không nhận bất cứ thao tác nào .... có thể bạn thiếu cable driver nên jaf chưa nhận phone thôi

Giờ Em Mới Hiểu JAf Chưa Cập Nhật Cho N86 Tìm Không Có Trong Danh Sách Jaf Về N86

habaolinh

Super V.I.P
Bạn cài bản 1.98.64 vào là có support cho N86 đấy.

hoadothai

Mình thấy Up firmware bằng NSU cực kỳ đơn giản. Trừ trường hợp máy đang trục trặc không thể chạy bằng NSU thôi. Hiện giờ đã có bản 11.043 cho N86 rồi. mình đang chạy bản này, thấy rất ổn.

binhseu

Thấy có fw mới hỗ trợ nhận dạng khuôn mặt, ko biết có phải ver này ko ?

thienkiss3

Để anh em giúp bạn dể hơn bạn nên UP cái log em nó lên , thường thì bạn nên UP FW bằng USB (JAF) sẽ nhanh hơn (bạn không nên hạ VER nha) . Nếu máy còn nguồn thì bạn cứ kết nối với PC (Cable USB) khi đó trên điện thoại bạn chọn chế độ PC suite sau đó PC sẽ tìm Driver cho máy , tiếp đến trên JAF bạn chọn INF nó sẽ chạy ra 1 loạt thông số (thông tin của máy) rồi bạn cứ chọn file Flash bình thường nhớ Click vào Factory Set cái nha bạn wên nữa nhớ bỏ chọn CRT 308 rồi Flash bình thường chưa tới 10phút sẽ xong hihi .Chúc bạn may mắn

Chỉnh sửa cuối: