• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về GPS của HD2 ?

kjsryan

Tình hình là rất tình hình
COn HD2 của em cứ định vị GPS sai chổ em đứng hoài :(
Có cách nào khắc phục không ạ?
Lỡ mà sau này em đi lạc mà nó chỉ định vị em như vậy là em bỏ mạng giữa sa mạc luôn ấy :((

Các anh xem hình sẽ rõ
EM đứng ngay chổ hướng mũi tên đậm đấy ạ,mà con HD2 của em cứ định vị em ở dưới cái chấm xanh,không riêng gì ở nhà em ,mà ra quán nhậu cũng vậy :(
Toàn định vị ở Đầm sen,mà trong khi đó em ở cách xa đầm sen gần 1KM

Mong các anh hướng dẫn em cách khắc phục ạ

kjsryan

Lỗi thì 100% là em biết nó lỗi
Nhưng em cần cách khắc phục :(
Hem lẽ không ai bị như em sao?
Lý do em mua HD2 là màn hình lớn và gps...Tại nghe giang hồ đồn là GPS HD2 hoạt động ấn tượng
Mà mua tới h gần được 2 tuần mới phát hiện nó ra thế này :((
Vậy là sao ạ huhu ai giúp em với :(

thqt1b

Lỗi thì 100% là em biết nó lỗi
Nhưng em cần cách khắc phục :(
Hem lẽ không ai bị như em sao?
Lý do em mua HD2 là màn hình lớn và gps...Tại nghe giang hồ đồn là GPS HD2 hoạt động ấn tượng
Mà mua tới h gần được 2 tuần mới phát hiện nó ra thế này :((
Vậy là sao ạ huhu ai giúp em với :(

Chú xài Vietmap r12 or v17. Mình dùng bàn r12 fix GPS khá chính xác đấy. Níu dùng VM mà vẫn bị thì...

daihiepcodon

Vì bác không mở GPS nên CT định vị bằng các trạm phát của nhà mạng sai số khoảng vài trăm mét. Bạn vào Menu chọn định vị bằng GPS thì máy sẽ nhận tín hiệu từ vệ tinh GPS sau khi bắt được tín hiệu thì sai số khoảng vài chục mét thôi ( nhớ là phải ở ngoài trời nhé).Chúc bạn vui.

kjsryan

Vì bác không mở GPS nên CT định vị bằng các trạm phát của nhà mạng sai số khoảng vài trăm mét. Bạn vào Menu chọn định vị bằng GPS thì máy sẽ nhận tín hiệu từ vệ tinh GPS sau khi bắt được tín hiệu thì sai số khoảng vài chục mét thôi ( nhớ là phải ở ngoài trời nhé).Chúc bạn vui.

Mở làm sao ạ
Anh hướng dẫn em với

thinhletien

Mở làm sao ạ
Anh hướng dẫn em với

Góc bên phải dưới, bấm vào nút, kéo xuống cuối cùng, thấy có option Active GPS, tick vào đó, rùi giơ 2 tay lên trời cùng HD2, mò mẩm mò mẩm, khu nào quang mây tý :D, nhìn vào màn hình, sẽ báo hiệu có tín hiệu GPS hay chưa. Có rùi thì bem, chính xác 100%, ko bị gì đâu, lo quá cơ :D
Google map thì e xài 24/7, chính xác từng milimet, e ghét thằng vietmap, toàn dùng google map, đi xa, đưa dt con vợ cầm, rùi đọc báo e khi nào quẹo =]]
Chúc bác vui nhé.

PS: ngồi nhậu bật GPS làm gì bác @.@

dale89

đó là do bạn chưa bật gps đó thôi nếu bật thì ngay vị trí bạn phải là hình mũi tên
sẵn có topic cho mình hỏi cái weather của hd2 nó định vị thế nào mà mỗi lần cập nhật thời tiết là ở chỗ khác. có lúc thì nó chỉ ở sài gòn, rồi hồ chí minh, có bữa nó cho mình qua trung quốc, rồi sydney. có bác nào biết chỉnh cho nó mặc định ở sài gòn không.

kjsryan

Góc bên phải dưới, bấm vào nút, kéo xuống cuối cùng, thấy có option Active GPS, tick vào đó, rùi giơ 2 tay lên trời cùng HD2, mò mẩm mò mẩm, khu nào quang mây tý :D, nhìn vào màn hình, sẽ báo hiệu có tín hiệu GPS hay chưa. Có rùi thì bem, chính xác 100%, ko bị gì đâu, lo quá cơ :D
Google map thì e xài 24/7, chính xác từng milimet, e ghét thằng vietmap, toàn dùng google map, đi xa, đưa dt con vợ cầm, rùi đọc báo e khi nào quẹo =]]
Chúc bác vui nhé.

Máy em hem có phần đó trong ggmap mà chỉ có menu rồi setting rồi use gps
Nhưng em làm được rài :( Phải đứng trên sân thượng á
Nó seeking satellites cả 10 phút mới nhận được
Lâu vãi

Đi nhậu bật gps để định vị chổ nhậu mới =)) sau này đỡ mất công đi tìm =))

daihiepcodon

Chúc bác vui nhé.

Đừng nghe bác xúi dại vì google Maps chỉ sài được khi có GPRS ỏ 3G vì nguên tắc là nó sẽ tải dử liệu từ Google để lấy bản đồ ở khu vực bạn đang đứng, và khi bạn di chuyển thì nó sẽ tiếp tuc tải và cập nhật, ở nơi sóng nhà mạng yếu hoặc chập chờn thì đúng là má ơi luôn. Ở VN tốt nhất về dẫn đường thì chỉ có Vietmap dù vẩn còn nhiều sai xót. Bạn có thể dùng Vietmap R12 ( đầy trên mạng) hoặc phiên bản mới nhất có hiện tòa nhà 3D( chỉ ở thành phố lớn) là Vietmap X3D( cái này cũng có nhưng bạn phải tìm và vất vả nhiều)

C

chiphoi2005

Guest
Ở nhà mình thằng em nó dùng Nokia E72 mà sao máy nó ở trong nhà mà tìm ra tới hơn 5 điểm GPS mà trong khi đó HTC HD2 lại không tìm ra được 1 điểm mới đau chứ. Máy của nó cho sai số ở 100m mà máy của mình tới 800m. Híc, thiệt là bó tay với cái HTC HD2. Không biết làm ăn kiểu gì mà GPS của dòng máy mới còn thua GPS của dòng máy cũ nữa.

FilterKings

Ở nhà mình thằng em nó dùng Nokia E72 mà sao máy nó ở trong nhà mà tìm ra tới hơn 5 điểm GPS mà trong khi đó HTC HD2 lại không tìm ra được 1 điểm mới đau chứ. Máy của nó cho sai số ở 100m mà máy của mình tới 800m. Híc, thiệt là bó tay với cái HTC HD2. Không biết làm ăn kiểu gì mà GPS của dòng máy mới còn thua GPS của dòng máy cũ nữa.
Đó là nó chạy ra ngoài fix GPS rồi vào đưa cho bác coi đó. Làm gì mà ngồi trong nhà fix ra được, những 5 vệ tinh.

kjsryan

Của em thì ở trong nhà tìm ra 3 điểm gps sai số trên 500m :(

Còn lên sân thượng đứng 10 phút thì chính xác 100% :(
Khổ thế

metwa

GPS là để vui thôi bác ợ. Hôm truớc đi Cao Lãnh thằng bạn hẹn ở quán nhậu và cho biết tên đường, lấy Google Map tìm đường, ô tô đến chổ rồi mà nó vẫn chưa load xong... ặc... ặc...

nguyenvh

Theo kinh nghiệm của tôi thì bạn nên vào QuickGPS, dùng wifi hoặc 3g để cập nhật vị trí của vệ tinh (mỗi lần download có giá trị trong 7 ngày, sau đó cập nhật tiếp). Đây cũng là một yếu tố giúp cho việc bắt sóng GPS được nhanh và xác định vị trí chính xác.