• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về MMS của HTC Sensation

domluahong

Hình như HTC Sensation không gửi và nhận được MMS (tin nhắn hình). Dù đã cài 3Gm vào web bình thường..., nhưng không tài nào gửi và nhận được tin nhắn có đính kèm hình ảnh. Có ai đã kiểm tra vấn đề này chưa?

domluahong

bạn dùng mạng gi thế. tôi dùng mạng vinaphone. thử rất nhiều lần nhưng ko gửi được. cắm sim sang e72 gửi nhận bình thường. chuyển sang em HTC sen thì khi gửi hoặc nhận đều có kết nối "H" hoặc "E" nhưng một lúc sau thì đều báo lỗi mạng chung không tải hay nhận được.

venusian

Moderator
bạn dùng mạng gi thế. tôi dùng mạng vinaphone. thử rất nhiều lần nhưng ko gửi được. cắm sim sang e72 gửi nhận bình thường. chuyển sang em HTC sen thì khi gửi hoặc nhận đều có kết nối "H" hoặc "E" nhưng một lúc sau thì đều báo lỗi mạng chung không tải hay nhận được.

bạn set cấu hình mms cho em nó chưa. Bạn thử kt lại xem :).

domluahong

Lên trang vinaphone.com.vn nha.

Tùy rom hay sao ấy, bác ơi. Có cái có sẵn, có cái phải set.

máy tự nhận. nhưng không thể dùng được MMS. 3G dùng bình thường các bác nhé. khi gửi tin MMS có hiện cột sóng là H hoặc E, nhưng một lúc máy báo lỗi mạng chung, không gửi và tải được ảnh đính kèm về. Máy em vẫn lướt web bằng 3G được nhé.

venusian

Moderator
máy tự nhận. nhưng không thể dùng được MMS. 3G dùng bình thường các bác nhé. khi gửi tin MMS có hiện cột sóng là H hoặc E, nhưng một lúc máy báo lỗi mạng chung, không gửi và tải được ảnh đính kèm về. Máy em vẫn lướt web bằng 3G được nhé.
Bạn đang dùng bản rom gì. Rom ship hay cook. Ko có lẽ nào sensation ko nhận đc MMS. Nếu bạn set lại MMS mà vẫn ko đc bạn up qua ron khác xem sao. Nếu. Ko đc mình nghĩ lỗi này là do Vinaphone. Vì mình đang dùng DHD dùng viettel bình thuờng :)

PIGLETHUNG

mình cũng bị như bạn này, nhận hình được nhưng gửi đi kg được, htc sen rom ship 2.3.4, up radio,