• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về nghe nhạc cùa sensation !!!

seifer1702

Tình hình là nhu thế này các bác ạ. Khi e gắn headphone vào máy để nghe nhạc thì phát hiện ra 1 lỗi của e nó là : Khi ta cầm đt lắc qua lắc lại khi chưa khóa màn hình thì nó sẽ tự động đổi bài hát :mad:). Còn khi đã khóa màn hình mà ta dùng tay vuốt khi không bấm nút nguồn thì tình trạng tự động đổi bài cũng xảy ra. Có khi nó còn tự động gọi cho sdt mà mình mới gọi gần nhất. :((.
Có bác nào bị lỗi này hay có cách giúp e khắc phục không ạ ?
E đang xài rom stock, máy đã root và recovery.

batanguyen

Tình hình là nhu thế này các bác ạ. Khi e gắn headphone vào máy để nghe nhạc thì phát hiện ra 1 lỗi của e nó là : Khi ta cầm đt lắc qua lắc lại khi chưa khóa màn hình thì nó sẽ tự động đổi bài hát :mad:). Còn khi đã khóa màn hình mà ta dùng tay vuốt khi không bấm nút nguồn thì tình trạng tự động đổi bài cũng xảy ra. Có khi nó còn tự động gọi cho sdt mà mình mới gọi gần nhất. :((.
Có bác nào bị lỗi này hay có cách giúp e khắc phục không ạ ?
E đang xài rom stock, máy đã root và recovery.

Bạn thử up lên ROM SHIP xem thế nào

seifer1702

Mình dùng cả soft music của rom và Power AMP full đều bị tình trạng đó. Mình nghĩ có thể do sau khi root thì lỗi này mới phát sinh, trước khi root thì không có lỗi này.

lebinh__hung

Mình dùng cả soft music của rom và Power AMP full đều bị tình trạng đó. Mình nghĩ có thể do sau khi root thì lỗi này mới phát sinh, trước khi root thì không có lỗi này.

up lại rom ship đi sẽ hết

nghe nhạc bằng trình nghe nhạc của stock rom cũng ok mà cần gì cài nữa,

cài thêm equalizer vào chỉnh mà nghe cho phê nhé

lotusangel

xin kéo chủ đề này lên tí, mình cũng bị tình trạng giống chủ thớt, máy mới sài đc 2 tuần, máy chưa root gì cả, sài bản rom gốc của t-mobile, mình không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nữa

hieuvd

mình thỉnh thoảng cũng bị tương tự máy mình bản rom gốc 2.3.4 - 1.45.707.1 nên chắc không phải do root đâu