• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về ROM 2.31.841.6 (64646) WWE

luccocu

Chào mọi người !

Em có 1 số thắc mắc về con htc d2 , cần các bác pro chỉ giáo :
-Đây là thông số trong mục Device Infomation :
ROM version : 2.31.841.6 (64646) WWE
ROM date : 09/10/09
Radio version : 4.48.25.20
Protocol version : 61.39tc.25.30U
- Còn đây là thông số trong phần About :
WM 6.5
CE OS 5.2.21849 (Build 21849.5.0.63)
....
Processor : MSM7200A-528MHz
Memory : 185.92MB
Expansion slot : In use
-------------------------------------
Em muốn hỏi các bác là có phải trong bản ROM này đã tích hợp sẵn 1 số ứng dụng của : Telstra, FOXTEL...
Vậy cho em hỏi có cách nào để gỡ bỏ nó ra ko ? Vì em vào mục Remove App trong phần Setting thì chỉ thấy những ứng dụng của mình cài vào máy thôi .
Em muốn gỡ nó ra vì mình cũng ko xài đến nó, mà thông số RAM lúc nào cũng trên 80% .

Điều thứ 2 là : em chưa bao giờ cài GPRS thế mà trên màn hình lúc nào cũng xuất hiện chữ G (có lúc chữ E) . Em đã thử cài phần mền NoData vào và DISABLED hết các mục nhưng nó vẫn hiện lên . Có cách nào để giải quyết vấn đề này ko ạ ?
Thanks !
P/s : đây là lần đầu e dùng WM nên các bác thông cảm và chia sẽ dùm em cái !

Hoden

Super V.I.P
1.nếu bạn muốn mất pm có sẵn thì phải tìm bản ROM cook bởi pdaviet vì đa số bản ROM có sẵn trên máy khi mới mua về có 1 số pm không dùng được ở việt nam.và không thể xóa những ứng dụng đó đi được
2.cho dù bạn không cài GPRS hay 3G thì máy vẫn báo nhận được tín hiệu của 3G,GPRS vì nhà mạng lúc nào cũng phủ sóng,nhưng khi bạn kết nối thì nó no data tại vì bạn chưa đang kí với nhà mạng nên chưa kích hoạt trên máy bạn nó sẽ hiện như vậy.
bạn vào ; phone >> menu>>option>band>> network type chọn GMS VÀ BAND cũng chọn GMS

luccocu

Thanks a lot !
Trong mục Band có rất nhiều GMS nên mình không biết chọn cái nào hết .

Hoden

Super V.I.P
nếu bạn muốn ẩn 3G thì bạn chọn tần số network là ;GMS
và band thì chọn auto nó sẽ chọn tầng số thích hợp cho máy bạn sóng sẽ mạnh hơn