• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về tắt màn hình và sạc qua cổng USB?

truongloc1989

Tình hình là em đã mò up dc WM6.5 gòi các anh ạ...mừng quá nhưng vẫn còn vài thắc mắc đem lên hỏi các chuyên gia ạ:
1.Để đỡ hao pin,khi ko sài,em tắt màn hình lun,nhưng khi có tin nhắn thì màn hình sáng lên hoài lun chứ ko tắt lại nữa,hum wa sạc đầy xong,em tắt màn hình rồi em ngũ ,ghệ nó nhắn tin mà em ko nghe tiếng máy,màn hình sáng miết rồi tới sáng là cạn pin lun,có cách nào khắc phục dc ko các anh?

2.hùi đó sài 6.1 em ko tìm ra chỗ tắt sạc qua USB,cứ tưởng wa 6.5 sẽ tắt dc nhưng mà cũng ko có lun,vậy mình có cách nào ko các anh!Các anh cho em hỏi 1 cái nữa là khi kết nối với PC thì rất chập chờn,cắm em nó vào thì hiện ra ngay nhưng mới chuyển dữ liệu dc vài phút là nó tự tắt,phải rút ra cắm lại,khó chịu vô cùng các anh ạ...Mong các anh chỉ giúp

3.Cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là làm sao mình đổi icon dc nhỉ?Em thấy trong Rôm6.5 thì có 1 số icon bị nhoè,có cách nào mình khắc phục được không các anh?Các anh cho em hỏi mình tạo newforder trong start lun dc ko ạ? ví dụ như em tạo forder solfware rồi chuyển các icon của solfware vào thì mình làm thế nào các anh nhỉ?

4.Có anh nào sài pin dung lượng cao thì cho em hỏi lun ạ,máy em màu trắng còn em nghe nói pin dung lượng cao thì nắp lưng màu đen,ko bít nắp lưng đó nó ra sao các anh nhĩ?nó dính vào cục pin lun hay là rời ra,nó có chữ O2 đằng sau ko hay là trơn láng ạ?Thank các anh giúp đỡ cho em út nhìu.................

Chỉnh sửa cuối:

hai_vuong

theo mình biết thì ở vấn đề thứ 1 bạn thử cách này xem. bạn vào start / setting/system/backlight/battery power/chọn vào 2 ô vuông kia sau đó chọn thời gian tắt đèn nền là xong.
vấn đề thứ 2 khi kết nối với pc hay chập chờn bạn nên kiểm tra lại cable và thực hiện như bước 1 nhưng thay vì chọn battery power thì chọn AC power rồi định thời gian tắt màn hình. hy vọng giúp bạn được vấ đề trên. thân

QuangThang89

3.Có anh nào sài pin dung lượng cao thì cho em hỏi lun ạ,máy em màu trắng còn em nghe nói pin dung lượng cao thì nắp lưng màu đen,ko bít nắp lưng đó nó ra sao các anh nhĩ?nó dính vào cục pin lun hay là rời ra,nó có chữ O2 đằng sau ko hay là trơn láng ạ?Thank các anh giúp đỡ cho em út nhìu.................

Nắp lưng kèm theo pin dung lượng cao là nắp lô, đã là đồ lô thì nó ko đẹp bằng đồ zin :D, nắp ko ăn liền với pin mà là nắp rời, khi gắn vào lưng máy sẽ dày lên khoản 0,8 - 1cm

truongloc1989

theo mình biết thì ở vấn đề thứ 1 bạn thử cách này xem. bạn vào start / setting/system/backlight/battery power/chọn vào 2 ô vuông kia sau đó chọn thời gian tắt đèn nền là xong.
vấn đề thứ 2 khi kết nối với pc hay chập chờn bạn nên kiểm tra lại cable và thực hiện như bước 1 nhưng thay vì chọn battery power thì chọn AC power rồi định thời gian tắt màn hình. hy vọng giúp bạn được vấ đề trên. thân

Thank anh,đã thực hiện xong rồi...Win6.5 tuy đẹp nhưng mà hao tổn pin lực quá các anh nhỉ???

truongloc1989

Nắp lưng kèm theo pin dung lượng cao là nắp lô, đã là đồ lô thì nó ko đẹp bằng đồ zin :D, nắp ko ăn liền với pin mà là nắp rời, khi gắn vào lưng máy sẽ dày lên khoản 0,8 - 1cm

Hehe Thank bạn,nói thiệt sài con Atom này ra ngoài chúng bạn cứ kiu mày sài hàng Tàu Khựa à???Tức mún nổi điên lên đó chứ...:D bi h mà chơi cái nắp sau cùi mía nữa thì nản quá bạn nhỉ???

hai_vuong

đúng vậy, bạn nên đưa về room gốc của nó thì chạy ngon hơn. muốn đẹp thì cài thêm soft vào.

QuangThang89

Hehe Thank bạn,nói thiệt sài con Atom này ra ngoài chúng bạn cứ kiu mày sài hàng Tàu Khựa à???Tức mún nổi điên lên đó chứ...:D bi h mà chơi cái nắp sau cùi mía nữa thì nản quá bạn nhỉ???

Chê hàng tàu thì bạn nói nó kiếm đc cái hàng tàu giống như con Atom này thì chịu gì cũng chịu cả, chỉ có mấy người ăn rồi xài Nokia đen trắng thì bỉt gì về WM, tâm trí lúc nào iPhone mới là hàng xịn :)). Ngay cả ra tiệm hỏi HTC mà nhân viên bán hàng còn ko bít nữa huống gì dân ngoài nghề :))

ronta

đúng vậy, bạn nên đưa về room gốc của nó thì chạy ngon hơn. muốn đẹp thì cài thêm soft vào.

mấy bác cho em hỏi, máy em dạo này hay bị tắt máy, mặc dù pin vẫn còn trên dưới 50%, khi tắt máy phải cắm sạc vào khởi động mới lên, nếu ko cắm sạc thì đến màn hình welcome là nó tắt máy..lúc trước em dùng rom 6.5 thì ko bị lỗi này, mấy hôm nay đang up thử nhiều rom để thử 3G, nên bây giờ nó bị thêm lỗi này hic...mấy bác cho ý kiến giúp với nha, thanks

hai_vuong

mấy bác cho em hỏi, máy em dạo này hay bị tắt máy, mặc dù pin vẫn còn trên dưới 50%, khi tắt máy phải cắm sạc vào khởi động mới lên, nếu ko cắm sạc thì đến màn hình welcome là nó tắt máy..lúc trước em dùng rom 6.5 thì ko bị lỗi này, mấy hôm nay đang up thử nhiều rom để thử 3G, nên bây giờ nó bị thêm lỗi này hic...mấy bác cho ý kiến giúp với nha, thanks
trước hết bạn nên xem lại cục Pin, vì chỉ số hiển thị 50% chưa chắc đã còn như thế. bạn nên thay Pin khác xem. nhiều khi room cũng ảnh hưởng đến vấn đề này, tốt nhất là sử dụng room gốc của nó.

ronta

cái nắp này có bán riêng ko nhỉ???, cái nắp pin 3200mAh của mình giờ lỏng quá...cứ bị rớt ra hoài

b_c_c

cái nắp này có bán riêng ko nhỉ???, cái nắp pin 3200mAh của mình giờ lỏng quá...cứ bị rớt ra hoài
em dùng cục 1200 cung bị rớt ! đơn dản bác đắp e miếng băng dính 2 mặt vào là ok ! nó ở trong nên đừng nói chuyện thẩm mỹ làm gì cho mệt ! miễn là ko rơi