• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với các biểu tượng ngoài khi mở flip

Status
Không mở trả lời sau này.

linhhon0007

các bác làm ơn chỉ giúp em về 4 biểu tượng ngoài này với,ý em o đây muốn thay đổi 4 biểu tượng đó mà vẫn giữ nguyên những thứ khác, mong nhận được giúp đỡ chỉ bảo của mấy bác.4 cái biểu tượng này đây ạ,:-??

vnyelsea

Biểu tượng Activity được quy định bởi file ảnh theo đường dẫn dưới đây:
D:\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_default\GoPanels_Medium.png

Nếu đã có file ảnh theo đường dẫn nêu trên mà vẫn chưa được thì cần thay dổi chút xíu nội dung file C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\semc_default.rsc
Đụng chạm file này phải cẩn thận không khéo up lại FW. Nên kiếm file sẵn có chép vào. Nếu nhớ không lầm một lần mình cũng gửi bạn rồi đó.

Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

03 biểu tượng còn lại theo thứ tự từ trái qua phải, muốn thay đổi bạn dùng MBMTools mở 03 files mbm tương ứng theo thứ tụ dưới đây, tiến hành thay thế mấy files ảnh 40x40pixel.
ALaunchIcon.mbm
TELEAPP.MBM
CallLogApp.mbm
Nhưng lưu ý mấy icon này trong sao thì ngoài vậy. Bạn thay đổi ở ngoài thì ở trong Mainmenu chúng cũng thay đôỉ theo.
Chúc thành công!

linhhon0007

Biểu tượng Activity được quy định bởi file ảnh theo đường dẫn dưới đây:
D:\Resource\ActivityMenu\customisation\semc_default\GoPanels_Medium.png

Nếu đã có file ảnh theo đường dẫn nêu trên mà vẫn chưa được thì cần thay dổi chút xíu nội dung file C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\semc_default.rsc
Đụng chạm file này phải cẩn thận không khéo up lại FW. Nên kiếm file sẵn có chép vào. Nếu nhớ không lầm một lần mình cũng gửi bạn rồi đó.

Chúc thành công!

em xin được thanks bác vnyelsea trước ạ,em chưa hiểu bác nói 3 biểu tượng còn lại,nếu mình thay đổi các biểu tượng bên ngoài thì trong cũng thay đổi theo là sao ạ?bác giải thích giúp dùm em,em không hiểu bên trong là trong mainmenu cũng đổi theo hả bác?:-? :-??

vnyelsea

em xin được thanks bác vnyelsea trước ạ,em chưa hiểu bác nói 3 biểu tượng còn lại,nếu mình thay đổi các biểu tượng bên ngoài thì trong cũng thay đổi theo là sao ạ?bác giải thích giúp dùm em,em không hiểu bên trong là trong mainmenu cũng đổi theo hả bác?:-? :-??

Đúng rồi đó bạn. Ba biểu tượng bên ngoài này ăn theo ba biểu tượng: Mainmenu, Phone trong Mainmenu và Call Log trong Phone.

linhhon0007

Đúng rồi đó bạn. Ba biểu tượng bên ngoài này ăn theo ba biểu tượng: Mainmenu, Phone trong Mainmenu và Call Log trong Phone.

Bác vnyelsea! em làm được rồi haha vui quá,thanks bác nhiều thật nhiều haha,được rồi

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.