• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với Pass khóa máy ! (2G)

nhimminh123

Khi khóa máy có dùng Pass bảo vệ thì lúc bị nhập sai nhiều lần IP sẽ thông báo : Phone is disable với thời gian rất lâu ( từ 5 phút tới 15 phút ) sau đó mới có thể sử dụng lại được.
Có cách nào chỉnh lại phần này không ah. Chỉ cần nó không bị disable và cho nhập pass thoải mái đến lúc nào ra thì thôi.
Chứ không kiểu này khóa trẻ em nghịch máy, đến lúc cần dùng thì phải đợi tới 15 phút mới dùng được thì mệt quá.

Zenki

Super V.I.P
Khi khóa máy có dùng Pass bảo vệ thì lúc bị nhập sai nhiều lần IP sẽ thông báo : Phone is disable với thời gian rất lâu ( từ 5 phút tới 15 phút ) sau đó mới có thể sử dụng lại được.
Có cách nào chỉnh lại phần này không ah. Chỉ cần nó không bị disable và cho nhập pass thoải mái đến lúc nào ra thì thôi.
Chứ không kiểu này khóa trẻ em nghịch máy, đến lúc cần dùng thì phải đợi tới 15 phút mới dùng được thì mệt quá.

Không điều chỉnh được thời gian đâu bạn, nó có mặt lợi và cũng có mặt bất tiện. Apple nó thiết kế vậy rồi, không thể điều chỉnh đươc.

Bạn có thể cài AndroidLock 2.0 trên Cydia, chức năng tương tự nhưng có thể cho vọc phá thoải mái mà không sợ máy bị Lock

bin_perfectboy

Mình nghĩ nếu bạn rành về iphone thì dùng ifunbox access vào mấy file system của iphone rồi chỉnh sửa những file đó thì có thể được đó, tuy nhiên mình không biết là phải chỉnh file nào, đây chỉ là suy nghĩ của mình thôi ^^, mong mấy pro vào cho ý kiến ^^!