• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề xem Video và Youtube trên Imagio

boy_andychan

Mình vừa mua con Imagio thì cảm thấy cũng ổn nhưng sao mình chép những files nhạc định dạng MPG4 và lên youtube thì thấy hình cứ giật từng khúc chứ không trơn tru giống như máy khác . Âm thanh thì bình thường , Bro nào biết cách khắc phục chĩ mình với . Mình sử dụng rom Imagio.FullDeck.ROM.r12 :|

patuana76

Dùng Format Factory convert về .AVI là ngon ngay. Dùng Core Player để chơi thì ngon nữa.

boy_andychan

để mình thử như bạn nói xem .Có thể là khắc phục được nhưng mà xem trong youtube cũng giật sao giờ bạn

patuana76

Xem youtube phụ thuộc tốc độ đường truyền và ram đang free. Mình xem qua Wifi hoặc những nơi 3G sóng khỏe thì cũng có bị giật đâu. Thử chuyển bản Energy 21916 mới xem sao, bản này free ram rất tốt, chạy mượt