• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VH Irris Browser 1.1.3-Trình duyệt khủng

Lesangmd

VIỆT HÓA
Irris Browser 1.1.3

1/3/2009

TRÌNH DUYỆT DI ĐỘNG MẠNH MẼ HƠN CẢ OPERA
TRẢI NGHIỆM WEB TƯƠNG TỰ TRÊN MÁY TÍNH

HỖ TRỢ CÀI TRÊN THẺ NHỚ .
Hỗ trợ hầu hết các bộ giải mã , kể cả UTF-8 , duyệt web với nhiều Tabs tương tự Firefox trên Desktop, tốc độ nạp trang và khởi động nhanh hơn Opera khá nhiều , hiển thị trang web dưới nhiều cách thức tùy chọn , có thể hiển thị phóng to thu nhỏ trang chỉ bằng cách kích đúp , hiển thị con trỏ chuột , tốc độ tải tệp cực khủng , hỗ trợ nghe nhạc và nội dung số , hỗ trợ chạy kịch bản Javascript , Công nghệ SmartFit cho phép xem toàn bộ trang web mà không bị méo trang ,...
Hiệu ứng đẹp , các tab rất dể quản lý chứ không chồng chéo như Opera mobile , hỗ trợ cả các trang web được thiết kế cho Nétcape,chặn quảng cáo ,hỗ trợ định dạng HTMLS, CSS, RSS , hiệu ứng chuyển trang đẹp mắt và hỗ trợ chạm hoàn hảo .
Có thể nói dù không bóng bẩy như Opera Mobile nhưng xét về tốc độ , khả năng và các tùy chọn hiển thị , hỗ trợ các loại bộ giải mã thì Irris Browser 1.1.3 và mới hơn sẽ nhỉnh hơn nhiều . Đặc biệt là ở tốc độ nạp trang.

Mình chỉ viết nhận xét theo ý kiến chủ quan sau khi đã dùng nó và Opera để so sánh .
Các bạn hãy thử dùng cùng lúc cả hai trình duyệt để biết cái nào nhỉnh hơn nhé .

Ảnh Minh họa trên máy Kaiser của mình .

Các dòng máy mà trình duyệt này hỗ trợ đến nay gồm:

• Windows Mobile® 5, 6
  • Windows CE® 5, 6
  • Qt® embedded 2.3
  • Qtopia® core 4.3
  • Qtopia® 4.3

CÁC TÍNH NĂNG CHÍNH :

• WebKit Rendering Engine Our developers have unparalleled expertise with WebKit, the rendering engine that is quickly becoming the de facto standard for cutting edge Web browsing. We built the Iris Browser to bring you everything that WebKit has to offer, including standards-compliance, efficiency, portability and stability.
  • Customizable Interface The graphical user interface of the Iris Browser is highly customizable. This means that we can adapt it to your specific requirements.
  • Touch Screen Control The Iris Browser is equipped with intuitive touch screen controls, giving you more control than ever over your Web browsing experience without making you navigate complicated menus.
  • Advanced HTML & CSS Support We believe in being ahead of the curve. That's why the Iris Browser supports both HTML 4 and some parts of the upcoming HTML 5 (canvas), as well as CSS 2.x and 3.x, allowing you to view cutting edge Web sites with exciting new features.
  • Languages Devices are shipped all over the world. Your software shouldn't limit your market. The Iris Browser supports internationalization of the user interface and viewing Web sites with international encodings.
  • Zoom & Tap Function The Iris Browser lets you focus on what you want to see. When you view a Web site, you're looking at the full page that is shrunk down to fit the size of your display. Nothing is missing. You can focus on what interests you by tapping on the screen and zooming into specific sections of the page.
  • Multiple Windows and Tabs You want your Web browsing experience to be smooth and simple, so we designed the Iris Browser to support multiple windows as well as multiple tabs, allowing you to easily transition between Web pages.
  • Input Methods The Iris Browser can handle any input method that's on your platform. Handwriting recognition. On-screen keyboards. iTap. Auto-complete. No problem!
  • Software mouse cursor Not all Web pages are created equal. In fact, some are impossible to navigate without a mouse cursor. The virtual mouse in the Iris Browser lets you chart your own Web experience through all sites, giving you the freedom to take a desktop browsing experience with you on the go.
  • Special Effects You want your device to be unique. We do too. The Iris Browser provides a broad range of special effects, including animations and sound effects, letting you to tailor the application to your style. Some of the existing page transitions that you can choose from include slide-in/slide-out, tear away, shatter, swirl, and many more.
  • Rotating Devices Now you can get the most out of your hardware. If you're using a device with a rotating screen, the Iris Browser automatically and seamlessly rotates the contents and reformats the page between landscape and portrait modes.
  • Advanced Security Features We want your Web experience to be fun and safe. That's why the Iris Browser includes a number of advanced security features, including phishing and spoofing protection.
  • Pop-Up Blockers
CÁC TÍNH NĂNG KHÁC:

• Advanced mobile key navigation
  • HTTP cache optimized for low disk usage
  • SSL and authenticated proxy support
  • Styled Form Controls
  • Netscape plug-in API
  • JavaScript/ECMAScript 1.5
  • SVG, XPath and XSLT support
  • History Auto-Complete
  • Efficient storage of bookmarks and cookies
  • Bookmark editor, carrier specified list
  • Favorite icons and history
  • XHTML 1.x mobile profile support
  • Customizable about: pages

Mình việt hóa phần mềm này , các Bạn tải về cài đặt rồi sử dụng không phải đăng ký .

DOWNLOAD BẢN VIỆT HÓA Ở HÌNH BÔNG HOA BÊN DƯỚI.

:D
Mình thấy có nhiều bài viết của các bạn trong topic này bị Mod xóa không hiểu vì sao , nếu các bạn có thắc mắc hoặc đóng góp gì cho mình hoặc sản phẩm việt hóa này thì xin vui lòng dùng nhắn tin qua địa chỉ Yahoo Friendship_ledinhsang@yahoo.com . Mình sẽ trả lời tận tình các bạn. Cám ơn các bạn. :D

Chỉnh sửa cuối:

lttung

Cảm ơn bạn, mình muốn dùng cả tiếng Anh thì làm thế nào bạn nhỉ

LuongQuang

Super V.I.P
Dừng các tranh luận không liên quan nằm ngoài nội dung chủ đề!

Các bài post không nghiêm túc, thiếu tính xây dựng,... sẽ xử lý theo qui định của PV!
:-??

ladata2006

Cái này có hỗ trợ xem phim onine qua Wifi hok vậy bác. Cái ie cũ không có hỗ trợ nên hơi buồn.

muadaunguon

Mình đã dùng Iris Brows lẫn Opera nhưng thấy không bằng Skyfire. Dùng Skyfire có thể xem phim online tốt kể cả khi sóng wifi yếu. cái này thì Skyfire hơn hẳn Iris. Bác nào việt hoá Skyfire giúp nhé

Lesangmd

Xin lắng nghe góp ý của bạn
mình chưa dùng skyfire nhưng nếu bạn đã nói như vậy thì mình sẽ thử nếu được mình sẽ việt hóa và đưa lên cho bạn và mọi người cùng sử dụng.

baby1982

Xin lắng nghe góp ý của bạn
mình chưa dùng skyfire nhưng nếu bạn đã nói như vậy thì mình sẽ thử nếu được mình sẽ việt hóa và đưa lên cho bạn và mọi người cùng sử dụng.

Bạn thấy SkyFire thế nào? Nhanh chứ nhỉ?!!! Thật ra mình có biết SF đã dùng một công nghệ gọi là gì thì quên mất rồi. Hình như là SK tạo một file ảnh của một website đó, nhờ thế mà nó nhanh thật =D>

Lesangmd

Hừm , skyfire công nhận nhanh thật đấy bạn àh . Nhưng mà không việt hóa được nên mình bó tay .
Nhưng nếu so sánh về nhiều mặt thì mình thấy các trình duyệt có cái này hơn cái kia thua .
Mình chưa test một cách toàn diện nhưng tốc độ của 2 cái Skyfire Irris cũng ngang ngang nhau .
Do đó mình thích Irris hơn vì duyệt web theo tab như Firefox và hỗ trợ nhiều tùy chỉnh về mã hóa hơn.
Thế nhé . :D

baby1982

Hừm , skyfire công nhận nhanh thật đấy bạn àh . Nhưng mà không việt hóa được nên mình bó tay .
Nhưng nếu so sánh về nhiều mặt thì mình thấy các trình duyệt có cái này hơn cái kia thua .
Mình chưa test một cách toàn diện nhưng tốc độ của 2 cái Skyfire Irris cũng ngang ngang nhau .
Do đó mình thích Irris hơn vì duyệt web theo tab như Firefox và hỗ trợ nhiều tùy chỉnh về mã hóa hơn.
Thế nhé . :D

Uh,mà cũng chẳng biết sao SK lại chẳng cho tớ truy cập vào wapsite nhỉ (chỉ cho website thôi ư :(). Để thử truy cập vào wap.mobifone.com.vn xem sao.

Lesangmd

Dùng được bạn ah. Miễn là cứ có kết nối internet thì ứng dụng này đều hỗ trợ. Tuy nhiên bạn có thể sẽ mất nhiều tiền vì duyệt web sẽ phải tải nhiều dung lượng . Bạn cũng có thể cắm PPC của mình vào Desktop hoặc Laoptop hoặc Netbook có Internet ADSL và duyệt web được.

toichingage

sao nó hay bị out ra ngoài thế bác .nó báo là [bộ nhớ sử dụng vượt quá giới hạn cho phép]. chán....nhưng vãn thanks bác vì sư lỗ lực sáng tạo không ngừng.good///