• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome v3.10a S60v3 SymbianOS9.x VI.SymPViet

troly

Well-Known Member

Bản cập nhật

-Trong pm còn vài dòng tiếng Trung nhé, khi sử dụng thì các bạn có thể đổi tên cho nó. Mặc đinh thế, mình chỉ chỉnh được trên máy mình.
-Phím chọn phải ở máy mình là Ứng dụng, do đó mình đặt luôn là ứng dụng. Ở phiên bản trước nó là nhật ký cuộc gọi:-?. Các bạn test xem có đúng không nhé.

leetran72

Bản cập nhật

-Trong pm còn vài dòng tiếng Trung nhé, khi sử dụng thì các bạn có thể đổi tên cho nó. Mặc đinh thế, mình chỉ chỉnh được trên máy mình.
-Phím chọn phải ở máy mình là Ứng dụng, do đó mình đặt luôn là ứng dụng. Ở phiên bản trước nó là nhật ký cuộc gọi:-?. Các bạn test xem có đúng không nhé.

Cho em hỏi ngu cái: Làm sao để phần thời tiết mình có thể chuyển từ *F thành *C được nhỉ. Em có biết chi về *F đâu :( Mà pm này sao máy em cài (trên máy) dùng đc 1 thời gian thì nó lại báo "Data setting lost, start with defaul data?" Sửa sao đây?)

troly

Well-Known Member
Cho em hỏi ngu cái: Làm sao để phần thời tiết mình có thể chuyển từ *F thành *C được nhỉ. Em có biết chi về *F đâu :( Mà pm này sao máy em cài (trên máy) dùng đc 1 thời gian thì nó lại báo "Data setting lost, start with defaul data?" Sửa sao đây?)

Theo mình nghỉ thì *F là do data của trang chủ về thời tiết được tải về máy mình thôi.:-?

MinhThang

Manager

Độ F và độ C là trong cái báo thời tiết đó bạn, nếu có thết lập riêng thì vào chỉnh lại cách chọn nhiệt độ là được.

leetran72

Độ F và độ C là trong cái báo thời tiết đó bạn, nếu có thết lập riêng thì vào chỉnh lại cách chọn nhiệt độ là được.

Em đang dùng bản English nên hok biết chỉnh sao đây! hình như nó chỉ cho on/off thôi chứ có cho chọn loại nhiệt độ đâu anh nhỉ>:), anh kiểm tra lại giúp em cái nha

MinhThang

Manager
Em đang dùng bản English nên hok biết chỉnh sao đây! hình như nó chỉ cho on/off thôi chứ có cho chọn loại nhiệt độ đâu anh nhỉ>:), anh kiểm tra lại giúp em cái nha

Không ý anh là nói cái đó nó nằm trong pm báo thời tiết, còn nếu nó tích hợp trong Vhome thì chịu mặc định thôi em à.

kid1502

Mấy anh mod lại thêm mấy feed của báo việt thì tuyệt. Chờ tin tốt của Mod

bremen

Theo mình nghỉ thì *F là do data của trang chủ về thời tiết được tải về máy mình thôi.:-?
đơn giản là thế này:
°C lớn hơn °F khoảng 3 lần
ví dụ 30°c=90°F
ko đổi được thì tính vậy đi,vài lần sẽ quen thôi
chúc vui vẻ

ahgnaoh_h2t

đơn giản là thế này:
°C lớn hơn °F khoảng 3 lần
ví dụ 30°c=90°F
ko đổi được thì tính vậy đi,vài lần sẽ quen thôi
chúc vui vẻ

Theo công thức này nè các bác: °C =5/9 ( °F - 32)

Chỉnh sửa cuối:

Bo0Bo0

hôm nọ mình cài bản 3.01 thì cũng bị lỗi ko có độ C,nhưng giờ cài bản này là có độ C cho mình chuyển roài..ấn vào phần dự báo rồi setting của mình có phần chuyển từ C sang F mà..ok,.