• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.77b VI - Màn hình chờ đa năng (Cập nhật 10/07/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanloc1

VHome.v3.77b VI - Màn hình chờ đa năng (Cập nhật 10/07/2010)​

• PM này quá quen thuộc rồi, mình cũng không biết giới thiệu gì thêm.
  • Bản cập nhật này ở trang Web nước ngoài cũng không giới thiệu cập nhật thêm những gì. Nhưng mình nghĩ đã cập nhật chắc chắn phải có cái gì đó mới. Mình test thì chưa thấy gì mới cả. Có lẽ nó sửa chữa một số lỗi nào đó. Cho nên bạn nào cài các bản trước bị lỗi thì cài bản này thử xem lỗi đó hết chưa. Còn không các bạn nên cài bản v3.73b cho ổn định hơn.
  • Mình cũng úp kèm theo các kiểu đồng hồ lớn cho bạn nào chưa tải. Các bạn tải file clock đính kèm ở dưới về xóa đuôi .7z rồi giải nén. Chép vào: !://System/Apps/Hdecktop_0x2001E8B2/clock (! là ổ đĩa cài vHome). Nhớ chép từng cái thôi để chọn được cho mình một kiểu ưa thích.

Bo0Bo0

Ặc lại 3.77 mình mới cài 3.76 sáng nay xong..k theo kịp luôn..thôi bao giờ có cái gì mới thì thay chứ thấy nó chả cho thêm cái gì cả
Thời tiết thì mình dùng phần mềm riêng k dùng tới cái này rôi..nên chắc chả có gì hay nữa

Xgamex

Mình thấy cũng có bản 3.77a mà ko biết thằng 3.77b nó khác nhau ở chỗ nào bác nào biết giải thích hộ mình nhé có phải đấy là từ viết tắt Alpha và Beta :-??

tuanloc1

Mình thấy cũng có bản 3.77a mà ko biết thằng 3.77b nó khác nhau ở chỗ nào bác nào biết giải thích hộ mình nhé có phải đấy là từ viết tắt Alpha và Beta :-??

Đúng là hình thức nó tương tự như thế đó bạn.

Ặc lại 3.77 mình mới cài 3.76 sáng nay xong..k theo kịp luôn..thôi bao giờ có cái gì mới thì thay chứ thấy nó chả cho thêm cái gì cả
Thời tiết thì mình dùng phần mềm riêng k dùng tới cái này rôi..nên chắc chả có gì hay nữa
Như mình đã nói đã có bản mới thì chắc chắn sẽ thay đổi. Vì máy bạn không mắc lỗi nên không thấy đó thôi!
Bản này mình thấy có thay đổi như sau:
  • Bỏ phần quản lý tác vụ.
  • Chỉ dùng màn hình cố định của vHome (nhưng khi gọi điện lại quay về màn hình của Nokia)

Sao chỗ ngày , thứ mình ko hiển thị đc tiếng việt vậy bạn???
Đó là do nó không hỗ trợ TV đó bạn. Bạn có thể đổi ĐT về TA để có ngày tháng là TA :D.

leminhhai111

[*]Chỉ dùng màn hình cố định của vHome (nhưng khi gọi điện lại quay về màn hình của Nokia)

Đây đây Mình thấy hay nhất là chổ này đây nếu nó làm cho khi gọi hoặc ai đang gọi tới mà nó hiện luôn trên màn hình cố định của vHome là quá tuyệt

Bo0Bo0

Bản này đã có vụ khi gọi điện vẫn ở VHome chưa bác..hay vẫn về màn hình chính

leminhhai111

Bản này đã có vụ khi gọi điện vẫn ở VHome chưa bác..hay vẫn về màn hình chính

Đây là câu trã lời cho YOU

Như mình đã nói đã có bản mới thì chắc chắn sẽ thay đổi. Vì máy bạn không mắc lỗi nên không thấy đó thôi!
Bản này mình thấy có thay đổi như sau:
[*]Bỏ phần quản lý tác vụ.
[*]Chỉ dùng màn hình cố định của vHome (nhưng khi gọi điện lại quay về màn hình của Nokia)

DinhTuan

Nếu vậy thì dùng bình thường và còn tốt hơn nữa đó!

minh moi test thu xong.sao minh xai khong duoc nhi. Hay la tuanloc hieu nham sang chuc nang smart dialing cua thang vhome. Chuc nang quay so nhanh ma minh noi tu la gan 1 so dt vao 1 phim so, khi goi chi can bam phim so do roi nut goi la xong thoi
mobile

leminhhai111

minh moi test thu xong.sao minh xai khong duoc nhi. Hay la tuanloc hieu nham sang chuc nang smart dialing cua thang vhome. Chuc nang quay so nhanh ma minh noi tu la gan 1 so dt vao 1 phim so, khi goi chi can bam phim so do roi nut goi la xong thoi
mobile

nếu ở phần settings / smart dialing / mà chọn off thì sẽ không có tác dụng . còn chọn name + number hoặc name alone thì sử dụng gọi tắt ok hết

giangvungtau

nếu ở phần settings / smart dialing / mà chọn off thì sẽ không có tác dụng . còn chọn name + number hoặc name alone thì sử dụng gọi tắt ok hết

mình đã làm như thế nhưng nếu ví dụ mình nhấn số 5 thì nó sẽ hiển thị tên có kí tự là j,g,k đầu tiên chứ ko phải là gọi tắt được bạn àh

tuanloc1

mình đã làm như thế nhưng nếu ví dụ mình nhấn số 5 thì nó sẽ hiển thị tên có kí tự là j,g,k đầu tiên chứ ko phải là gọi tắt được bạn àh

Bạn phải giữ phím đó cho đến khi cuộc gọi bắt đầu nhé!

leminhhai111

mình đã làm thế ,giữ gần 1 phút mà hok thấy gì nên mới hỏi các bạn có bị như thế ko đó.

BAN bấm giử phím số đó hòai cho tới khi nào nó tự động gọi . ví dụ số 2 cứ bấm giử số 2 khoảng 3 > 5 giây không cần bấm phím gọi cứ bấm giữ phím số tắt

PS : nếu ở phần settings / smart dialing / mà chọn off thì sẽ không có tác dụng

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Phần cài đặt vẫn còn vài từ China trông không bắt mắt chút nào bác LỘC ơi. Kiểu này chắc là mải xem WC lên dịch lướt đây mà ! !
Thêm nữa bản này cũng không cho chọn thời tiết.

Status
Không mở trả lời sau này.