• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome.v3.91VI-Màn hình chờ đa năng-Nhiều đổi mới(Cập nhật 3/9/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanloc1

VHome.v3.91 VI - Màn hình chờ đa năng -Nhiều đổi mới (Cập nhật 03/09/2010)

• Một ứng dụng đã quá quen thuộc: nó cho phép bạn đặt phím tắt, tự tạo trình đơn bắt đầu....
  • Mới: Đồng hồ lớn giờ đã đi theo kiểu màn hình luôn và được cải tiến rất đẹp. (Mới test được có bi nhiêu đó thôi :)):D)
  • @All: Lúc này bận quá. Thấy nó có đổi mới nên VH để mọi người dễ test hơn, chứ mình chưa test hết. anh em test có gì báo lại ở topic này, đến chủ nhật, có thời gian rãnh mình sẽ fix lại hoàn chỉnh hơn! Rất mong mọi người thông cảm.

Xgamex

Bác Lộc làm ăn gọn lẹ thật đấy :p Mới vừa test bản gốc xong thấy đã kết ;;)

qloveut

phải công nhận rằng bản này rất đẹp nhưng
sao tui cài nó không hiển thị ngày tháng như trên hình nhỉ
thấy nó bị lổi có những dòng dịch còn ô vuông
khóa phím nó che gần hết thanh công cụ ở dưới trông không đẹp lắm ,
mông bác fix lại nhé .

Xgamex

Vọc xong đã nghiệm :( cứ xóa cái nền xám xịt tương ứng với độ phân giải của máy trong C:\Data\hdesktop_0x2001E8B2\Theme\ rằng có thể dùng nền từ theme cá nhân hoặc thay vào đó bằng một cái ảnh nào đấy cũng được. Test thử đi các bạn ;;)

Thangnd31082

Đã test, MỘT hạn chế của bản này là không cho chọn thời tiết VN !

@ to tuanloc : có một cái bác dịch chưa chuẩn lắm thì phải đó là từ "âm lịch" BÁC TEST LẠI NHÉ !

tuanloc1

phải công nhận rằng bản này rất đẹp nhưng
sao tui cài nó không hiển thị ngày tháng như trên hình nhỉ
thấy nó bị lổi có những dòng dịch còn ô vuông
khóa phím nó che gần hết thanh công cụ ở dưới trông không đẹp lắm ,
mông bác fix lại nhé .
Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ cố gắng fix thử. Bnạ đợi nhé.

Đã test, MỘT hạn chế của bản này là không cho chọn thời tiết VN !

@ to tuanloc : có một cái bác dịch chưa chuẩn lắm thì phải đó là từ "âm lịch" BÁC TEST LẠI NHÉ !
Mình dịch không sai Thắng à. Lúc trước cũng dịch là Lịch, nhưng có người góp ý, bởi máy họ có lịch tàu, nó hiện lên thay cho lịch Tây đó.
Chỉ cái trong quá trình dịch thằng này còn có một số string sao mình tìm hoài không thấy, còn có hai string thì cứ đụng vào là văng. rất ức chế, nhưng tay nghề non kém nên bó chiếu! Bạn xem có cách nào giải quyết d7ược không vậy? ThanK!!!!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager

Mình dịch không sai Thắng à. Lúc trước cũng dịch là Lịch, nhưng có người góp ý, bởi máy họ có lịch tàu, nó hiện lên thay cho lịch Tây đó.
Chỉ cái trong quá trình dịch thằng này còn có một số string sao mình tìm hoài không thấy, còn có hai string thì cứ đụng vào là văng. rất ức chế, nhưng tay nghề non kém nên bó chiếu! Bạn xem có cách nào giải quyết d7ược không vậy? ThanK!!!!
Lấy file chưa dịch dịch2 String đó trước tets thử xem sao.

leminhhai111

tets thử trên N95-8GB nó bị mất chữ bắt đầu bên trái màn hình .bên trái màn hình không có chữ nào .nếu xoay ngang thì có

Thangnd31082

Mở bằng Mobihex sau đó xem thứ tự 2 String đó là bao nhiêu , thông tin lại để anh em cùng test xem sao !

Mà thôi cái này không cho cài đặt thời tiết VN thì chắc là cũng tạm biệt nó thôi , ảnh cái đồng hồ to thì hơi xấu ( thua xa GGheart ) , chắc là chờ bản 4.0 sẽ OK hết !

leetran72

Mở bằng Mobihex sau đó xem thứ tự 2 String đó là bao nhiêu , thông tin lại để anh em cùng test xem sao !

Mà thôi cái này không cho cài đặt thời tiết VN thì chắc là cũng tạm biệt nó thôi , ảnh cái đồng hồ to thì hơi xấu ( thua xa GGheart ) , chắc là chờ bản 4.0 sẽ OK hết !
Thời tiết của vHome sai tùm lum mừ, tốt nhất cứ dùng vHome với Foreca Weather thui. Hic bản mới này ko có chức năng gì mới cả T.T

kimthulong1990

Các bác ơi sao ở phần cài đặt - phím tắt em chọn 2 dòng icon mà lúc ra vhome có mỗi một dòng icon là sao nhỉ ? Hay tại em dùng màn hình ngang .

hunghg

Member
Các bác ơi sao ở phần cài đặt - phím tắt em chọn 2 dòng icon mà lúc ra vhome có mỗi một dòng icon là sao nhỉ ? Hay tại em dùng màn hình ngang .

Muốn 2 dòng vào phần cài đặt kiểu đồng hồ một trong ba kiểu có hai dòng icon thôi.

tangkienduc

cho xin bản hỗ trợ thời tíet viêt nam đi anh lộc sản cho em mã thành phố hochiminh lun để em dễ tìm thời tiết thank

Status
Không mở trả lời sau này.