• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome v4.70 VI by Tuanloc

tuanloc1

vHome v4.70 VI by Tuanloc

Phần mềm này quá quen thuộc rồi mình không giới thiệu nhé.

Cập nhật bản này:
Cho phép thiết lập giao diện như Iphone, ANDROID (Các bạn tải các theme bên dưới mới thấy chức năng này). Theme các bạn chép theo đường dẫn: C\system\app\HDestop\theme_pkg

Nói chung dùng tuyệt hay các bạn ạ! Tuy nhiên theo cảm nhận của mình nó hơi hao pin thì phải, cho nên VH lâu rồi mà không up lên. Hôm nay thấy có bạn yêu cầu tha thiết quá nên up lên vậy.

Chỉnh sửa cuối:

erichuy1985

mình tải theme về xong mà không biết chép vô đâu khi đã cài v-home. xin chủ thớt nói rõ. Thanks.

tuanloc1

mình tải theme về xong mà không biết chép vô đâu khi đã cài v-home. xin chủ thớt nói rõ. Thanks.

Chép vào:C\system\app\HDestop\theme_pkg nhé bạn! Xong, bạn tắt vHome đi rồi bật lại nhé!

Anhquoi

Hao pin hơn là chính xác hao gấp đôi bình thường! Mình vẫn thích dùng hihi
. Bạn tuanloc ơi fix dùm mình trên thanh Bắt đầu sao mình không thêm ứng dụng vào đc ấn vào thêm ứng dụng là nháy ra Homscreen Vhome

Chỉnh sửa cuối:

nghichthien03

Thanks Tuanloc nhìu! Mà phải công nhận thằng vHome này chạy tốn pin thiệt. Mặc dù vậy vẫn thik dùng bởi sự thuận tiện của nó!

truong112

Mình thích dùng bản EN hơn, nhưng chỉ ghét EN hóa mới được 90%. Cái này việt hoá 100% chứ bác tuần lộc. Mà bác có bản EN hóa 100% không? Có cho em xin

troly

Well-Known Member
Mình thích dùng bản EN hơn, nhưng chỉ ghét EN hóa mới được 90%. Cái này việt hoá 100% chứ bác tuần lộc. Mà bác có bản EN hóa 100% không? Có cho em xin

Vào khu vực Việt hoá để xin bản EN mình chịu bạn???

tuanloc1

VH thì mình dùng thấy được khoảng 99% thôi bạn à!!!! còn anh hóa rất tiếc mình bận quá không có thời gian. Khoảng 1 tháng nữa thì chắc được đó bạn!

Hao pin hơn là chính xác hao gấp đôi bình thường! Mình vẫn thích dùng hihi
. Bạn tuanloc ơi fix dùm mình trên thanh Bắt đầu sao mình không thêm ứng dụng vào đc ấn vào thêm ứng dụng là nháy ra Homscreen Vhome

bắt đầu từ bản 4.50 nó không cho mình thêm trực tiếp đâu bạn. phải vào theme.xlm của nó mới được bạn à. mình cũng đã sửa một số theme rồi. nhưng vừa rồi format máy quên lưu lại thành ra đi tong hết rồi.
Rất tiếc thời gian này mình không rãnh, nếu không mình sẽ làm giúp bạn. chỉ cách thì được nhưng không biết bạn có siêng không, 1 theme bạn sửa ít nhất 1ngày lận đó!

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

sao mình cài trên e72 không đổi được giao diện nhỉ . chỉ để được mặc định giao diện hiện đại.bấn vào đổi nó cứ trơ ra

Anhquoi

sao mình cài trên e72 không đổi được giao diện nhỉ . chỉ để được mặc định giao diện hiện đại.bấn vào đổi nó cứ trơ ra
bản này có chỉ 1 giao diện . Không biết bạn có tải thêm giao diện cho vhome chưa?

Ballad_NhoEm

Mình thấy cái GGHeart v1.60 En vẫn đẹp mà nhỉ? Có nhiều chức năng nổi trội hơn cái này đó là theo ý kiến của mình. Nhưng mỗi cái cũng có một cái hay riêng, theo mình thì GGHeart có giao diện đẹp hơn nhiều và có thể thay đổi được Wallpaper và rất nhiều thứ.

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
4.70 ko updata dc thời tiết chán nhỉ,quay về 4.50 thôi,4.50 updata dc thời tiết nhìn đã hơn.theme của 4.70 vẫn dùng đc cho bản 4.50 mà,công nhận những theme sau này của vhome nhìn pro ghê.

dduuoonngg88

4.70 ko updata dc thời tiết chán nhỉ,quay về 4.50 thôi,4.50 updata dc thời tiết nhìn đã hơn.theme của 4.70 vẫn dùng đc cho bản 4.50 mà,công nhận những theme sau này của vhome nhìn pro ghê.

theme của bạn đẹp nghê up lên ae cùng sài nào

ayetm

ĐÚng là dùng VH thỳ hao pin nhưng vẫn cứ dùng. Tiện cái là muốn chuyển ứng dụng khi ấn nút đỏ nó chỉ thoát ra màn hình chờ chứ không thoát ứng dụng. Đổi ứng dụng thỳ cứ Jbak Taskman là xong. Vs lại dùng theme 2 dòng nên tiện hơn