• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Viber - biến iP thành điện thoại 2 sim

habubi

Soft này có tác dụng cho phép iP bạn add thêm được 1 sdt để thực hiện nghe và nhận cuộc gọi thông qua Wifi, 3G, Gprs giữa 2 máy iP có cài soft này với nhau.
Khi cài đạt sdt để kích hoạt thì bỏ số 0 đi nhé, VD: 0936xxxx => 936xxxx
Đã test thử chạy tốt trên iP 2G, chất lượng thoại rất tốt.
Link trên Itune: http://itunes.apple.com/us/app/viber-free-phone-calls/id382617920?mt=8

TatDat_Canon

mình không hiểu lắm ý bạn nói là như thế nào? dùng sòt này để gọi đến những số điện có sử dụng chung sòt này thì free thông qua 3g wifi hay gprs.

Vậy còn ý nghĩa diện thoại 2 sim là như thế nào, khi bạn add 1 so dt khác, có nghĩa là khi người khác gọi vào số máy bạn add thì bạn cũng nhận được cuộc gọi đó giống như chủ máy hay là như thế nào, nếu bạn đã test PM này xin giải thích để mình hiểu rõ thêm! thanks

Zenki

Super V.I.P
Cái này yêu cầu 2 người phải cài cùng Ứng dụng và Add nhau thì mới thực hiện cuộc gọi được, chất lượng thì OK với WIFI còn với 3G và GPRS thì thỉnh thoảng vẫn bị Delay, nói xong 1 câu thì phải 2-3 giây sau người nghe mới nghe được!

habubi

mình không hiểu lắm ý bạn nói là như thế nào? dùng sòt này để gọi đến những số điện có sử dụng chung sòt này thì free thông qua 3g wifi hay gprs.

Vậy còn ý nghĩa diện thoại 2 sim là như thế nào, khi bạn add 1 so dt khác, có nghĩa là khi người khác gọi vào số máy bạn add thì bạn cũng nhận được cuộc gọi đó giống như chủ máy hay là như thế nào, nếu bạn đã test PM này xin giải thích để mình hiểu rõ thêm! thanks

Khi bạn dùng soft này thì điều kiện để được free là cả bạn và người được gọi đều dùng iP có cài soft này. Còn có thể gọi qua wifi thì đương nhiên là free, 3G và gprs thì mất tiền data và chất lượng ko tốt lắm.

Khi bạn lần đầu chạy soft này nó sẽ yêu cầu bạn khai bảo một sdt (hiện tại mới chỉ được với mobi và vina). Bạn có thể khai báo sdt của bạn đang dùng trên iP hoặc một sdt bất kỳ. Nó sẽ gửi về sdt bạn khai báo một mật mã. Sau khi cài đặt xong, nếu bạn khai báo số ko phải số sim bạn đang lắp trên iP thì coi như bạn có 2 sim trên iP. Một sim của bạn trên iP, một sim bạn vừa khai báo. Với sim vừa khai báo, để được gọi free thì bên cạnh tên ai trong danh bạ của viber có chữ viber bạn sẽ gọi được free, còn không thì mất phí như bình thường

tinh_la_gi

Administrator
Yahoo - Skype - Fring vẩn chắc chắn hơn .. và chất lượng được khẳng định !

duyquehan

Yahoo call vẫn rất ok đơn giản không cần đăng ký, chất lượng không phải bàn cãi

kienlt83

ứng dụng này mình thấy hay hơn yahoo và skype. Vì khi mình out Viber ra. Có ai đó gọi đến vẫn có thể nhận được. Yahoo và skype thì không được.

rgx120

ứng dụng này mình thấy hay hơn yahoo và skype. Vì khi mình out Viber ra. Có ai đó gọi đến vẫn có thể nhận được. Yahoo và skype thì không được.

chính xác.....nhưng nếu có Wifi thì tại sao không dùng Facetime cho rùi

Chỉnh sửa cuối: