• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa BeejiveIM các phiên bản

HaChau

Super V.I.P
Hôm nay mới có thời gian và đủ tâm trí để Việt hóa và post bài. Mình chọn Beejive là phần mềm chat được nhiều anh chị em dùng iPhone ưa thích để tiến hành.
Đây là phần mềm nổi tiếng và rất nhiều người biết nên có lẽ không cần phải giải thích dài dòng. Bạn nào chưa biết thì có thể sang box Ứng dụng để tham khảo.

Một số hình ảnh:

HaChau

Super V.I.P
cho em hỏi là file này chép vô đâu vậy.thank
Bạn cài AppLinks (miễn phí trong Cydia). Mở ứng dụng này rồi bấm nút bên trái để nó tự động phân giải các thư mục không ai nhớ nổi tên thành tên của ứng dụng bình thường.
Làm xong thao tác trên, bạn dùng DiskAid, WinSCP hay ứng dụng có chức năng tương tự log-in vào iPhone và vào thư mục sau: /var/mobile/AppLinks/BeejiveIM.
app

- Nếu bạn đang dùng gói ngôn ngữ tiếng Việt thì copy thư mục bạn tải ở trên vào đó là xong.
- Nếu bạn đang dùng ngôn ngữ tiếng Anh hoặc ngôn ngữ khác thì copy 2 file ở trong thư mục vn.lproj tải về để thay thế các file gốc trong thư mục tương ứng với ngôn ngữ iPhone đang sử dụng.

pdana

Nhân dịp có được phần mềm bản quyền full của BeejiveIM, mình Việt hóa luôn phần cài đặt của BeejiveIM trong Setting.

Copy vào BeejiveIM.app/Settings.bundle/en.lproj (nhớ là có thư mục Settings.bundle)