• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Pocket Player 4.2 - Nghe nhạc đỉnh cao trên PPC

Lesangmd

VIỆT HÓA POCKET PLAYER 4.2 Ở BÀI #44

Có nhiếu tính năng nâng cấp và hỗ trợ nhiều định dạng nhạc hơn trong phiên bản này .
Sửa chữa các lỗi của phiên bản trước.

VIỆT HÓA : LÊ ĐÌNH SÁNG

Đây có thể coi là phần mềm nghe nhạc ấn tượng nhất cho PPC .
Mất toi nửa ngày mình mới việt hóa xong hàng nghìn chuỗi .

Mình đã việt hóa và đóng gói thành file cab để tiện cài đặt trên PPC .

Các bạn chỉ cần cài đặt và sử dụng , không cần phải đăng ký .

Ai download thì nhớ click Thanks nhé :D.

Pocket Player 4.0 Viet.cab

Last edited by a moderator:

tuonglai

tấm gương nghĩa hiệp vì cộng đồng! cảm ơn tấm lòng của bác. tui lấy máy về sẽ thử ngay!

CuongSuper

nhưng tôi đọc thấy thì hình như cái này nghe ko hay bằng pocket Music thì phải, có bro nào cho ý kiến để so sánh với

ManhKeu

Active Member
VIỆT HÓA POCKET PLAYER 3.7
PHẦN MỀM NGHE NHẠC ĐỈNH CAO TRÊN PPC
VIỆT HÓA : LÊ ĐÌNH SÁNG

[SIZE=-1]
  • ĐIỀU GÌ LÀM CHO POCKET PLAYER 3.7 TRỞ NÊN KHÁC BIỆT ?

• Full music and video support: MP3, WMA, WMV, Ogg Vorbis, FLAC, and WAV!
  • Protected WMA support, u-Law, A-Law, AU, and ADPCM WAV (used in Voicemail attachments) playback
  • Media Browser menu system, with touch scrolling and gesture support!
  • Media Library auto-imports 1000+ tracks with ease, with support for all common metadata tags for all media formats, including lyrics and ratings!
  • 10-band Equalizer and Preamp, with presets!
  • Universal Plug-and-Play (UPnP): browse and play content from your desktop!
  • Web guide for Internet radio, MP3 blogs and podcast streaming, with pause, auto-resume and seek functionality!
  • Voicemail playback (WAV attachments), integrates to your Inbox!
  • Visualizations and downloadable Album Art support
  • Full Windows Mobile support, including version 2002, 2003, WM5 Pocket PC and Smartphone, and Windows Mobile 6 compatibility!
  • Support for Bluetooth stereo headphones (A2DP), buttons (AVRCP), and mono headsets (Audio Gateway)!
  • Skinnable (Pocket Player, WMP, and WinAmp WSZ skins) for all device resolutions with color change ability
  • Themed and skinned Today plugin on touchscreen devices
  • Internet radio (HTTP), Windows Network (MMS), Shoutcast, Icecast streaming
  • ID3 v1/v1.1/v2 reading; scans device in background
  • Gapless playback with adjustable crossfading
  • Playlist manager, auto-generating smart playlists!
  • DSP Plugin support, including time stretch and Bass Boost
  • User-managed Bookmarks support; jump to a file and time
  • For Podcasts and audio books: bookmarks, "Seek to last position", Auto-resume
  • Hardware button mapping, button locking, one-handed navigation, including support for scroll wheels
  • Adjustable sleep timer, automatic screen shutoff function

Đây có thể coi là phần mềm nghe nhạc ấn tượng nhất cho PPC . Mất toi nửa ngày mình mới việt hóa xong hàng nghìn chuỗi .

Mình đã việt hóa và đóng gói thành file cab để tiện cài đặt trên PPC .
Các bạn chỉ cần cài đặt và sử dụng , không cần phải đăng ký .
Ai download thì nhớ click Thanks nhé .

CLICK THANKS ĐỂ DOWNLOAD

POCKET PLAYER V3.7 FULL VIỆT HÓA

[/SIZE]

Làm ơn coi lại file *.cab đi ! cài trên WM2003 không được !

Lesangmd

Pocket Music vẫn là só 1 .. do có hiệu ứng chuyển bài . thích nhất cái đó

Ai bảo bạn là Pocket Player không có hiệu ứng chuyển bài , bạn chưa đọc kỹ phần setting của Pocket Player thì mới nói thế chứ .

Mặc dù PocketMusic có vẻ nghe âm hay hơn tí (Không chắc) nhưng Pocket Player hơn hẳn Pocket Music ở rất nhiều điểm như :
- Quản lý danh sách theo kiểu của iphone cùng nhiều tính năng về danh sách thông minh.
- Có thể chơi cả video , audio , image ,.... có thể chơi các tệp từ mạng rất chuyên nghiệp
- Có thể biến đổi giao diện rất linh hoạt
- Có nhiều chế độ âm hiệu chỉnh hơn hẳn Pocket Music
- Có thể phát hầu như mọi loại định dạng với các tỉ lệ rip khác nhau , từ 22 KBs đến 256 KBs . Bạn hãy thủ mở một tệp MP3 với tốc độ rate 22 KB bằng PocketMusic xem , âm thanh cứ nư đoạn băng rối .

Tóm lại nếu bạn chỉ xét về mặt âm hay hay không thì cũng chưa chắc được coi là hay hay dở hơn , tùy vào cảm nhận chủ quan của từng người .

CuongSuper

như thế này thì nên dùng cái nào nhỉ, nhưng quan trọng vẫn là chất lượng của nhạc

ManhKeu

Active Member
Phần mềm này không hỗ trợ WM2003 đâu bạn ạh .

Ai bảo không hỗ trợ 2003 ! Tôi đang sài trên O2 Mini nè ! Tôi còn sài luôn bản Việt Hoá này nhưng Phải chỉnh sửa file cab trên mới cài được ! rất tiếc là tôi Up đính kèm được quá nhỏ không thì tôi up File cab tôi đã sửa lên cho bạn sài !

Lesangmd

Ai bảo không hỗ trợ 2003 ! Tôi đang sài trên O2 Mini nè ! Tôi còn sài luôn bản Việt Hoá này nhưng Phải chỉnh sửa file cab trên mới cài được ! rất tiếc là tôi Up đính kèm được quá nhỏ không thì tôi up File cab tôi đã sửa lên cho bạn sài !

Mình đang dùng Windows Mobile 6.1 Pro , lúc việt hóa xong đóng gói thành file cab mình có mở rộng phần hỗ trợ từ WM2003 trở lên nhưng không có máy test thử . Trên trang chủ của Pocket Player cũng có nói chỉ hỗ trợ WM5 trở lên và cho màn hình touch .

Đây là tin tốt cho các bạn đang dùng WM2003 .

Chúc các bạn giáng sinh ấm áp và năm mới an lành hạnh phúc .

Em thì kết nhất PocketPlayer và cực ghét PocketMusic (hem bít tại sao). Em đang dùng bản PocketPlayer 3.7 tiếng Anh, nay có bản Việt Hóa rùi, mong mãi jờ mới có...=D>

Lesangmd

ĐÃ CÓ BẢN VIỆT HÓA THỨ 2 DÀNH CHO POCKET PLAYER :

THAY ĐỔI CHÍNH :
- Chỉnh sửa lại một số chuỗi việt hóa .
- Cập nhật nhân 3.7.1 cho ứng dụng .
- Việt hóa tất cả các chuỗi còn thiếu .
- Sửa lỗi hỗ trợ các phiên bản Windows Mobile . Cho phép cài từ WM2000 đến WM6.1 . Màn hình cảm ứng .
- Thêm vào một số điều thú vị khác .

PS : Một số bạn chê giao diện Pocet Player khó coi , mình thì thấy nó cho phép chỉnh sửa giao diện rất linh hoạt với màu sắc tùy ý . Giao diện cuộc bằng tay rất dễ sử dụng , hơn hẳn Pocket Music .

Các bạn nên chọn trong phần Tùy chọn-->Skins-->Chỉnh--> Màu , các bạn hạ cột màu xuống một mức rồi bấm OK thì sẽ được giao diện xanh lá cây rất đẹp mắt !

Trog phần Tùy chọn các bạn nên chọn cái gì cũng tốt nhất ,lớn nhất và bỏ tích vào một số tùy chọn thiết lập sẵn để chất lượng nghe nhạc được như ý .

Đảm bảo rằng nếu biết cách tùy chỉnh cấu hình cho Pocket Player thì nó là ứng dụng nghe nhạc tốt nhất trên PocketPC , cả về chất lượng nhạc , giao diện thân thiện và tính năng mạnh mẽ và khả năng tương thích !

Và cuối cùng đừng quên tải về bản việt hóa mới nhé !

CHÀO THÂN ÁI VÀ CHÚC TẤT CẢ CÁC BẠN NĂM MỚI VUI VẺ THÀNH ĐẠT .
Lê Đình Sáng

hoadainhan70

Active Member
Bạn hỡi tình hình là bên Mediafire hết băng hông hay sao đóa mà tớ trực cả tuần nay vẫn chưa down được đây này ! xin link mới nhá Cám ơn

Lesangmd

Bạn tranh thủ download lúc 10h đêm trở đi thì sẽ được thôi .
Mình ở Hà Nội tải bình thường chưa thấy có trục trặc gì .
Ít hôm nữa mình sẽ up lên nhiều host khác cho các bạn tải thoải mái .

ĐÃ CẬP NHẬT NHIỀU LINK MỚI , BÂY GIỜ BẠN CÓ THỂ TẢI THOẢI MÃI RỒI NHÉ !

Last edited by a moderator:

hoadainhan70

Active Member
Thank Lesangmd liên tục Thật tớ thấy là các soft chơi nhạc trên PDA cũng nhàng nhàng nh nhau thui có hơn là ở chỗ cái này chơi được nhiều định dạng nhạc hơn cái kia Nhưng PocketMusic cũng tuyệt đấy chứ , nhất là lại được thổi hồn Việt vào chẳng gì thì tinh thần tông dật vẫn hơn chớ lại không à
thêm link cho Pà Kon này
Mã:
http://www.orbitfiles.com/download/id3752237322.html

vietphuong73

Mình thích phần mềm này hơn Pocket Music. Nhưng kẹt một cái là khi cài vào con 02s thì không thể dùng được chức năng tua, và đồng hồ số không nhảy. Nói chung là khi nghe nhac thì cứ phải nghe từ đầu đến cuối, nếu không thì nhảy sang bài khác, chứ không thể nhảy đến 1 đoạn nào đó trong bài được.
Cũng phần mềm này cài vào con Neo thì lại ổn. Không biết có bác nào bị như mình không? Hay là tại ROM?