• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa QuickMenu 2.8.414.1614

nhathuy

Phần mềm quen thuộc biến menu start của PPC giống với PC. Mình cắm đầu cắm cổ đi làm cái này mà không biết đã có chưa nữa :D (Nếu trùng Mod cứ del thẳng tay hộ em nhé). Dù sao đây cũng là phần mềm việt hóa đâu tay của mình, nên mạn phép được post lên đây. Với mong muốn được các bác chỉ giáo thêm, vì vốn tiếng Anh có hạn, nên nhiều chỗ có thể dịch không đc chính xác, và cũng không biết dịch thế nào cho đúng nữa :D. Rất mong sự góp ý của các bác... để em có thể hoàn thành tốt hơn. Thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

minhcanvao

hehe.... phải công nhận nhờ có phần mềm này mà trông máy PPC trông giống máy tính hơn,mình đang dùng bản tiếng anh quen và trông nó cũng có gì đấy Pro hơn,nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn

nhathuy

hehe.... phải công nhận nhờ có phần mềm này mà trông máy PPC trông giống máy tính hơn,mình đang dùng bản tiếng anh quen và trông nó cũng có gì đấy Pro hơn,nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn

Vì mới tìm hiểu đc cách để Việt hóa nên "ngựa non háu đá" ý mà ;;)

AnhPheCT

bạn đóg gói cab đi.tải về xài hjện toàn ô vuôg là sao ta
Việc đóng gói file cab rất đơn giản, Tác giả ko muốn đóng gói vì 2 lý do: thứ nhất Tr.Mod muốn cho tấc cả các Men dùng bản tiếng Anh, nếu ai thích tiếng Việt chỉ cần cài ngôn ngữ Việt!
Muốn hiển thị tiếng việt đầy đủ . Bạn nên cài 1 số Fonts sau và cũng tùy theo máy, Bạn nên đọc HD và tham khảo link sau:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=778651&postcount=1

hackingtheinbox

bản này có dùng được cho wm 6.5 không hả bạn! mình cài vào mà nhấn được một lần rồi lần sau thanh start trở nên vô tác dụng! bạn nào giúp mình với!

thanhviet

Hix, cài nó xong rồi, ra toàn ô vuông. Giờ bỏ ko được. Đau lòng quá. Có ai chỉ dùm em cách gỡ bỏ không vậy?

IPHONE12

Hix, cài nó xong rồi, ra toàn ô vuông. Giờ bỏ ko được. Đau lòng quá. Có ai chỉ dùm em cách gỡ bỏ không vậy?

B vô Quickmenu chon muc dưới nhất là Exit.dùng bản EN prô hơn

Việc đóng gói file cab rất đơn giản, Tác giả ko muốn đóng gói vì 2 lý do: thứ nhất Tr.Mod muốn cho tấc cả các Men dùng bản tiếng Anh, nếu ai thích tiếng Việt chỉ cần cài ngôn ngữ Việt!
Muốn hiển thị tiếng việt đầy đủ . Bạn nên cài 1 số Fonts sau và cũng tùy theo máy, Bạn nên đọc HD và tham khảo link sau:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=778651&postcount=1

Hj.nhưg cài bản nỳ hjện toàn ô vuôg.máy mình đọc TV vẫn tốt mà

Last edited by a moderator:

tttchtc

Nhathuy oi, sao mình cài vào thì bị mã hóa ô vuông không hà, bạn chỉ dùm mình với. mình dùng con LG CT 810.

IPHONE12

Nhathuy oi, sao mình cài vào thì bị mã hóa ô vuông không hà, bạn chỉ dùm mình với. mình dùng con LG CT 810.

Có bác nào giải thích giùm e khi cài QuickMenu Thì cái cột ở gócbên phải cạnh cột pin lại biến mất vậy?làm sao để cột đó hjện lên (đừg bjểu e xóa QuickMenu nha ) e dùng TUOCH HD