• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Spb Mobile Shell v3.5 Build 9593

nguyenphucondao

Việt hóa theo yêu cầu, các bạn cài bản tiếng Anh trước, xong cài file tiếng Việt ở kèm dưới vào, sau đó vào phần ngôn ngữ chọn ngôn ngữ Việt Nam và khởi động lại máy -> OK.

blackdoor

Manager
Cái này việt hóa làm gì, đã xài PPC rồi thì tất nhiên phải biết chứ.

Bạn không có nhu cầu Việt hóa không có nghĩa là tất cả mọi người đều không cần Việt hóa. Nếu bạn không cần, bạn không tải về nữa. Bản Việt hóa này để cho người khác cần nó dùng. Bạn có biết để Việt hóa thì tác giả đã phải bỏ thời gian, công sức không?

doquangduc

Well-Known Member
Cám ơn Bác Phú nhiều nhé. Nhưng cho em hỏi các Mod là hôm qua em có Post bài ở đây ( Bài thứ 2 nha, chỉ sau Bác Phú thôi ) Nhưng sao bây giờ lại không thấy vậy. Thank:-?

blackdoor

Manager
Cám ơn Bác Phú nhiều nhé. Nhưng cho em hỏi các Mod là hôm qua em có Post bài ở đây ( Bài thứ 2 nha, chỉ sau Bác Phú thôi ) Nhưng sao bây giờ lại không thấy vậy. Thank:-?

Nếu bạn đã post bài ở đây, sau đó bị xóa thì vẫn còn "chứng cứ", bạn xem lại bài ngay sau bài đầu tiên, MOD phong_quang đã xoá, nó còn vết tích ở đó. Nếu không có tức là bạn đã nhớ nhầm.
Lưu ý bạn không nên thắc mắc việc mất bài viết ở đây, đã có chỗ riêng cho việc đó rồi.

doquangduc

Well-Known Member
Nếu bạn đã post bài ở đây, sau đó bị xóa thì vẫn còn "chứng cứ", bạn xem lại bài ngay sau bài đầu tiên, MOD phong_quang đã xoá, nó còn vết tích ở đó. Nếu không có tức là bạn đã nhớ nhầm.
Lưu ý bạn không nên thắc mắc việc mất bài viết ở đây, đã có chỗ riêng cho việc đó rồi.
Sorry Bác. Em sẽ rút kinh nghiệm.

ONG_TROI

Spb Mobile Shell v3.5

Việt hóa theo yêu cầu, các bạn cài bản tiếng Anh trước, xong cài file tiếng Việt ở kèm dưới vào, sau đó vào phần ngôn ngữ chọn ngôn ngữ Việt Nam và khởi động lại máy -> OK.

Xin lỗi, dạo này bận quá thỉnh thoảng mới vào mạng được nên nhờ bạn chỉ giúp bản tiếng Anh ở đâu với, mình tìm không được.
Bạn ơi, bản này so với bản v3.0.1 bild 6501 có gì hay hơn không ?​

kimcuongden1712

sao em dùng nó nếu ko thoát ra bằng nút tam giác phía cuối màn hình mà thoát bàng nút X trên cùng thi thoát ra mang hình chính thì bó đơ màn hình chính,nên di chuyển ko dc.hix.mong các bác chỉ giáo.em dang dung toch Viva

doquangduc

Well-Known Member
sao em dùng nó nếu ko thoát ra bằng nút tam giác phía cuối màn hình mà thoát bàng nút X trên cùng thi thoát ra mang hình chính thì bó đơ màn hình chính,nên di chuyển ko dc.hix.mong các bác chỉ giáo.em dang dung toch Viva
Bản này nó lỗi thế bạn ơi:D. Thui remove đi và cài bản 3.0 vào.:((

omanyte

Bản này chưa ổn định! sau 1 tháng dùng mình có kết luận như vậy! lúc thì chạy nhanh hơn hản. lúc thì mọi thứ đơ hết! chỉ còn có thể ấn được có star. bản này đẹp hơn các bản trước là đọc tin nhắn 3D n lướt còn hơi chậm.nếu máy chạy nhanh như lúc mới cài thì chắc là dùng bản này tốt hơn hẳn n bản cũ!!!!
Còn một nhược điểm nữa là dự báo thời tiết ko hay bằng các phiên bản trước. ở phiên bản này chỉ dùng được mỗi một tỉnh ko xem được các tỉnh khác. Còn các phiên bản khác có thể xem các tỉnh trong nước cũng như các vùng trên thế giới!!!!

Chỉnh sửa cuối:

dongtam

đúng là bản này thỉnh thoảng hay bị đơ ,phải bấm một phím cứng rồi mới trở lại bình thường , không ổn định bằng bản 3.0.1

vuonganhquyen

Mình thấy các phiên bản 3.x.x chỉ được cái đẹp hơn chứ xài không tiện bằng mấy phiên bản cũ 2.x.x!

duythuytien

Mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng không kích hoạt được tiếng Việt, hic, phải làm sao bây giờ các bạn vui lòng chia sẽ thêm. Trân trọng.

doquangduc

Well-Known Member
Mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng không kích hoạt được tiếng Việt, hic, phải làm sao bây giờ các bạn vui lòng chia sẽ thêm. Trân trọng.
Thế này nhé: Bạn cài bản gốc vào trước, sau đó cài đè bản Việt Hóa vào sau, Sau đó vào chỉnh lại Tiếng Việt, rồi SR. Thế là xong. Chúc thành công.
đúng là bản này thỉnh thoảng hay bị đơ ,phải bấm một phím cứng rồi mới trở lại bình thường , không ổn định bằng bản 3.0.1
Đính chính lại bệnh hay bị đơ do cài bản 3.5. Mình đã Test lại và mạo muội đưa ra kết luận là tại bản Rom. Hiện nay máy mình không còn bị đơ nữa khi cào bản Rom khác. May quá.:D

Last edited by a moderator:

nguyenphucondao

Việt hóa Spb Mobile Shell v3.5.2 Build 9745

Các bạn cài bản tiếng Anh trước ở đây trước, xong cài file tiếng Việt ở kèm dưới vào, sau đó vào phần ngôn ngữ chọn ngôn ngữ Việt Nam và khởi động lại máy -> OK. Phiên bản cập nhật tiếp theo.

Nguyenson318

Khi cài bản 3.5.2 thì bị mất biểu tượng Task Manager ở góc phía trên của màn hình chính, bản 3.5.1 không bị lỗi này! Bác nào có biết cách chỉnh lại cho nó hiện hay không? Thanks

leanhtuan

Các bác cho hỏi mục thời tiết làm thế nào để xem và update được ạ?Em thấy nó cứ báo lỗi.Vào mục select city cứ thấy quay hoài,lại phải reset lại

Nguyenson318

Các bác cho hỏi mục thời tiết làm thế nào để xem và update được ạ?Em thấy nó cứ báo lỗi.Vào mục select city cứ thấy quay hoài,lại phải reset lại

Bạn đã cài đặt cấu hình truy cập Internet (qua GPRS or 3G) cho PPC chưa? Xem lại rồi sau đó post lên để anh em trả lời tiếp!

anh2bg

các bác cho em hỏi, em cài bản tiếng anh thì sài vô tư nhưng cài bản Tiếng việt thì không tài nào chạy được?