• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietmap V17 cho Touch HD

nguyenngocanh80

Các bác ơi,

Đẫ có bản vietmap V17 cho Touch HD rồi, Nó đã có lâu rồi nhưng em xin trình bầy một số nhược điểm sau xem có bác nào gặp phải không nhé:
1- GPS cực kỳ chậm, từ khi cài nó vào tới giờ em mới chạy đươc đúng một lần mà rất chập chờn, Bản R12 lưc trước em cài thì tuy chất lượng hình ảnh không đẹp bằng nhưng dầu sao khi search GPS nó cũng còn nhanh hơn và còn có hiệu quả. Giờ dùng bản này để tìn đừong thì chờ nó search đựoc vị trí của mình thì có mà.... chêt ngoài đường = => có bác nào bị như em không
2- Trong bản R12 thì nếu mình khi mình chọn vị trí trực tiếp trên bản đồ thì nó có hiện ra một cái cờ và hỏi mình là chọn chỗ đấy là điểm đi, điểm đến hay là nhà... nhưng bản V17 này khi mình chon vào vị trí mình muốn đến thì chẳng hiện ra cái gì cả và khi mình vào chỗ chọn nó là điểm đi hoạc là điểm đến thì nó mới hiện ra lá cờ đánh đấu điểm mình chọn nhưng mà vị trí thì chảng chình xác chỗ mình chọn gì cả, lêch sang cả km ấy chứ.==> Không biết đến khi nào mới update lỗi này nhỉ.

Trên đây là một vài nhận xét của em về Vietmap V17, nếu có gì sai sót hoặc do thiếu hiểu biết mà nhận xét linh tinh thì mong các bác chỉ bảo nhé.=D>

demax

Đúng là Vietmap r17 chưa ổn lắm. Zoom to nhỏ bản đồ nó cứ méo mó lung tung. Giao diện khó sử dụng.

Kinh_Nhan

Mình cũng thấy VietMap V17 for Touch HD sao nó chạy 1 luc' đc 10' thì Stop ,nhieu khi Up rom mới xong cài đè lên ko đc mặc dù HS + SR no' cứ báo ; Íntallation of Vietmap.HTC HD .081225.CAB was unuccessful .Xài PDA hay up rom co' Bac' nào biet cách ko phải cài lại VietMap V17 khi up rom mới ko xin chỉ giáo .TKS

vvq

Hì hì,
Vietmap V17 là sáng tạo của người Việt ...
Còn R12 là nguyên bản của Tàu, được Việt hóa.
V17 dùng kiểu di chuyển view dở hơi: chấm vào điểm nào trên màn hình, thì điểm đó trở thành "trung tâm" và bản đồ di chuyển theo điểm "trung tâm" đó.
Cho nên 1 bạn nói nó cứ lệch vài km là đúng rồi. Vì trước khi nó đánh dấu "cò" thì nó phải di chuyển bản đồ theo nguyên tắc "trung tâm" đã.

nguyenngocanh80

sau một thời gian nghiên cứu thì em thấy bản V17 này cúng tạm ổn. Muốn lựa chọn vị trí nào trên bản đồ thì cứ di chuyển điểm đó vào đúng trung tâm của bản đồ, chỗ giao nhau của hai đường dọc và ngang của bản đồ là đươc. sau đó thì bấm vào nút tam giác ở phía dưới cùng bêm phải và chọn nó làm điểm đến, điểm trung gian hay chọn làm điểm nhà..... Tuy không được tiện lắm nhưng đó cũng là một cách chọn thay vì phải gõ cụ thể địa chỉ vào mà đôi khi mình cũng chẳng nhớ địa chỉ.

megalm176

đang xài r12, nói chung là xài tạm cũng được, nhưng đem so sánh với GPS của eten thì giống như vịt bầu xo với thiên nga, chậm vật vả, cầm máy đứng phơi nắng thì 1p20s mới có định vị xong, khuất 1 chút là gần 5 phút, khuất 1 chút nữa là 10 phút, eten thì 20-30s
ước gì e gps của hd tốt hơn nhỉ?!!!

megalm176

đang xài r12, nói chung là xài tạm cũng được, nhưng đem so sánh với GPS của eten thì giống như vịt bầu xo với thiên nga, chậm vật vả, cầm máy đứng phơi nắng thì 1p20s mới có định vị xong, khuất 1 chút là gần 5 phút, khuất 1 chút nữa là 10 phút, eten thì 20-30s

vochonguni

Member

ặc ặc, máy bạn thế nào ý chứ :D. Mình thì thấy HD bắt sóng GPS nhanh, không có gì để phàn nàn :)

demax

Máy mình fix GPS cũng chỉ mất 20-30 giây vào buổi tối chứ chẳng cần phơi nắng gì cả. Có thể là do bản rom của bác đang dùng thôi, tùy bản rom đấy, có bản fix rất nhanh có bản thì cực lâu. Mình đang dùng bản Panosha 1.7

HuynhThanh

Nhìn chung Hd bắt sóng GPS cũng nhanh đấy chứ khoảng 20-30s thôi bạn à! Tùy vào từng bản rom đấy nha! Mình đã test khá nhiều bản rồi! Có bản cũng lên tới 5-6 phút luôn đó! Bạn úp thử bản khác xem sao nha!

nanh8081

Thòi gian bắt sóng nó còn phu thuộc vào thời tiết nũa các bác a.Máy của em trên cùng moọt vị trí có hôm nhanh có hôm chậm, Có hôm thì em ngồi trong nhà cũng có GPS, nói chung là ko kiểm soát đựoc

megalm176

vậy bản rom nào thì được cái gps nhanh các pác nhỉ? e vẫn bị cái sms làm cho treo máy hoài, up hoài mà cũng vậy.

HuynhThanh

vậy bản rom nào thì được cái gps nhanh các pác nhỉ? e vẫn bị cái sms làm cho treo máy hoài, up hoài mà cũng vậy.

Theo mình thì bản V9 và V3 của chú Quang là ngon nhất! Máy chạy khá nhanh! Nhưng đã có bản V21A 6.5 rùi! Test thử đi!:D

votheanh123456

Cho mình hỏi cài vietmap có khó không , khi sử dụng có full màn hình không. Mình chỉ biết cài file có đuôi .CAP ai cho mình file vietmap>cap với

thanhdol

Member
Chính hãng rao 900k, mua ở nơi bạn mua HD thường được giảm 200-300k. Nhưng em này dùng để chỉ đường thì bác cẩn thận đấy nha, có khi vô đường 1 chiều thiệt hại vô số đấy =))=))

anh_phuong

Chính hãng rao 900k, mua ở nơi bạn mua HD thường được giảm 200-300k. Nhưng em này dùng để chỉ đường thì bác cẩn thận đấy nha, có khi vô đường 1 chiều thiệt hại vô số đấy =))=))
Vào đường cấm ăn nhằm gì. Đi về tỉnh nó còn dẫn bạn phi xuống sông ấy chứ :)):))

VM nó chỉ đường chứ có chỉ biển báo đâu. Vấp vào đường cấm, đường 1 chiều thì cứ rẽ đại sang hướng khác, nó sẽ lập trình lại đường dẫn mới.

V17 hình như VM đã cho nghỉ bản 2D đời đầu (vào trang VM chỉ còn bản 3D mới ra). Hôm rồi em update dữ liệu 06/2010 thì đường đi bị kéo sọc lung tung. Vào web của VM thấy nó giải thích là do xài bản kg có bản quyền trong khi em mua bản quyền từ ngày đầu đàng hoàng (kèm đĩa CD) . Chuối kg tả được.

thangtrdqng

Xin chào các sư huynh đệ,
Mình đang cần phần mềm VietMap R12 và VietMap v17 (có bao gồm key để đăng ký) cho máy HTC Touch HD.
Mong các sư huynh đệ có chia sẽ link cho mình.
Mình chân thành cảm ơn và mong sớm nhận hồi âm! ;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Xin chào các sư huynh đệ,
Mình đang cần phần mềm VietMap R12 và VietMap v17 (có bao gồm key để đăng ký) cho máy HTC Touch HD.
Mong các sư huynh đệ có chia sẽ link cho mình.
Mình chân thành cảm ơn và mong sớm nhận hồi âm! ;;)

Đây là phần mềm thương mại, do vậy Bạn có thể sang khu vực KHU THƯƠNG MẠI PHẦN MỀM DÀNH CHO MOBILE để tham khảo và mua, trên PV không cho phép giới thiệu Key trái phép!