• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VietmapR12 chạy ổn định cho T01a.

ndlinh

mình cài vào máy rồi mà sao khi vô phần cấu hình để định vị tọa độ cho máy nhưng nó không ra tọa độ(đã bật GPS cổng com2 , ra ngoài trời nó đã nhận thấy GPS)Bạn có thể chỉ cách mình định tọa độ cho máy mình được không?thanks bạn nhiều.

thanh_linh

bạn hãy chọn cổng Com 4 hoặc ( GPD4) và tần số là 4800, tiếp đó bạn vào internal GPS cho tải dữ liệu về rồi ok, vừa khởi động vietmap lên bạn thử bật gps trên home của vietmap thử xem. ở trong nhà cũng bắt được sóng GPS rất nhanh.
Chúc bạn thành công

ngoc_luu_thuy

bạn hãy chọn cổng Com 4 hoặc ( GPD4) và tần số là 4800, tiếp đó bạn vào internal GPS cho tải dữ liệu về rồi ok, vừa khởi động vietmap lên bạn thử bật gps trên home của vietmap thử xem. ở trong nhà cũng bắt được sóng GPS rất nhanh.
Chúc bạn thành công

con TG01 của em lmf như bác HD rùi mà bắt GPS phải đến vài phút mới dc.ko bít làm sao đây?

thanh_linh

bạn vào phần setting, cái hình GPS đầu tiên bạn chọn vào đó và bấm dowload (máy phải kết nối GPRS hoặc có wifi, hoac syn với máy tính có kết nối internet) có thể lần đâu mất 1-2 phút, nhưng lần 2 trở đi cực nhanh, chỉ 2 giây thôi kể cả ở trong nhà. máy mình lần đầu khoảng 10s thôi là ok ngay. chúc thành công