• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista Disk Icon - Không thể đẹp hơn cho P1i ( 11/ 12 )

Status
Không mở trả lời sau này.

Caohieu88

Vista Disk Icon for P1i

Mình đã có bài giới thiệu Vista Icon pack cho P990i lần trước, lần này mình xin giới thiệu cho các bạn bộ Vista Disk Icon cho P1i của tác giả Mohammad ( có thể dùng chung cho M600i, W9XX ) cũng khá hoành tráng ko kém bộ trước. Ai dùng P990i thì vào đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=39679

Bản bao gồm :
- Các file thay đổi Icon theo dạng chép
- Bộ Pin sóng ( Statusbar )
- Theme Xperia cho P1i

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Vista StartUp & Shutdown cho UIQ

Để bổ sung chọn bộ Vista, thêm bản mod Startup & Shutdown theo phong cách Vista cho các bạn. Các bạn giải nén thấy C\Private dùng chung, còn C\Sys thì bạn dùng dòng máy nào thì sử dụng file đó ( Phải Extract lần nữa từng dòng máy để có file chép cho C\Sys\bin và C\Sys\Hash )

shadow141206

icon đẹp qué !!! Nhưng sao cái Main menu của em không thay đổi đc icon ở "tin nhắn", "lịch", "danh bạ" với "cài đặt hệ thống" ???

shinobi1104

icon đẹp qué !!! Nhưng sao cái Main menu của em không thay đổi đc icon ở "tin nhắn", "lịch", "danh bạ" với "cài đặt hệ thống" ???

Bạn thử Restart vài lần thử xem, có thể máy chưa đọc hết đấy. ^_^

Caohieu88

hic, vừa post mà thử nhanh vậy em. Đúng như shinobi1104 nói em restart máy lại xem vì nó ko đọc ngay khi copy đâu!

NguyenTung2601

Thanks Cao Hiếu nhiều.mình rất thích thay đổi giao diện cho máy.lâu lắm không có bộ giao diện đẹp thế này.thanks thanks!!!!!!!!

Son_Nguyen

Thanks Hiếu nhiều, để anh test thử xem sao. Lâu lắm rồi mới có 1 bộ đẹp vậy..:D

hoang1603

Mình đã cài vào máy rồi, nhìn rất đẹp. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Nhưng không biết có ai bị giống mình không là khi mở walkman 3.0 hay powerMP3 1.6 hay chương trình nghe nhạc gốc của máy đều không thể chỉnh Volume tăng giảm được, máy cứ báo lỗi Dump File. Bạn nào khắc phục được thì chỉ cho mình với nhé. Thanks.

kietpacific

Mình đã cài vào máy rồi, nhìn rất đẹp. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Nhưng không biết có ai bị giống mình không là khi mở walkman 3.0 hay powerMP3 1.6 hay chương trình nghe nhạc gốc của máy đều không thể chỉnh Volume tăng giảm được, máy cứ báo lỗi Dump File. Bạn nào khắc phục được thì chỉ cho mình với nhé. Thanks.

em cũng bị như vậy. Phải reset lại máy. ko hiểu tại làm sao:-/:-/

bkboy

mình cũng bị, hiện tượng này cũng giống đợt caohieu cho bản iphone đầu tiên, nên mình đã gỡ hết ra rồi, khỏi theme thiếc gì. Để xài default cho lành!

nguyendoanto

Bản này bị lỗi volume rồi. Dùng 5+9 icon thoai không full được. Caohiếu chỉ dùm cách khắc phục đi

kazeron2003

Cho mình hỏi, các bộ icon dùng cho P9xx thì có thể dùng cho p1i hay ko? hay là của cái nào cái đó dùng ? nếu của p9xx mà mình chép cho P1i hoặc M600, W9xx thì có chạy đc ko? và có ảnh hưởng đến máy ko mọi người ?

CongVoi

Super V.I.P
Cho mình hỏi, các bộ icon dùng cho P9xx thì có thể dùng cho p1i hay ko? hay là của cái nào cái đó dùng ? nếu của p9xx mà mình chép cho P1i hoặc M600, W9xx thì có chạy đc ko? và có ảnh hưởng đến máy ko mọi người ?

Của cái nào dùng cho cái đó nhé.Cứ chép lung tung rồi lại chạy lại FW thì đừng kêu hen!!!

anhmatphales

Của cái nào dùng cho cái đó nhé.Cứ chép lung tung rồi lại chạy lại FW thì đừng kêu hen!!!

mình đã thay đổi các icon theo kiểu iphone , bây giờ cài file "sis của p990 "vào liệu có ảnh hưởng gì ko bác CONG ?

nguyendoanto

Cái này nó đụng với mod nào đó. Mình format ổ C rồi chép icon vào đầu tiên thì không sao.

dqt

mình đã thay đổi các icon theo kiểu iphone , bây giờ cài file "sis của p990 "vào liệu có ảnh hưởng gì ko bác CONG ?
Lỡ nhấn nhầm nút "Thank".
Không ảnh hưởng gì bạn ạ! Khi bạn cài bộ file sis của p9 thì máy bạn nó sẽ thay cái icon Iphone bằng bộ icon mới. Tuy nhiên, sau khi bạn gỡ file sis này ra thì các icon trở về mặc định.

Caohieu88

Bạn nào đã mod Icon Full các bản khác rồi thì mình khuyên chỉ nên chép các file MBM thôi, như vậy có thể dùng chung được cho tất cả các máy chứ ko chỉ có một dòng duy nhất. Ngoài ra cũng đảm bảo sự ổn định của máy, vì trong mỗi bản có thể có các file RSC riêng nhưng MBM thì là chung!

anhmatphales

Bạn nào đã mod Icon Full các bản khác rồi thì mình khuyên chỉ nên chép các file MBM thôi, như vậy có thể dùng chung được cho tất cả các máy chứ ko chỉ có một dòng duy nhất. Ngoài ra cũng đảm bảo sự ổn định của máy, vì trong mỗi bản có thể có các file RSC riêng nhưng MBM thì là chung!

VẬY TỐT NHẤT LÀ LÀM THEO CÁCH NÀO HẢ CÁC BÁC ?

Son_Nguyen

VẬY TỐT NHẤT LÀ LÀM THEO CÁCH NÀO HẢ CÁC BÁC ?

Mỗi lần bạn mod 1 bộ icon mới thì bạn chỉ cần chép đè các file .mbm vào thư mục C:\Resource\Apps rồi restart lại máy là xong, ko cần phải chép lại các file .rsc nữa. Đơn giản thế thôi!! Tuy nhiên cũng còn tùy theo dòng máy, như mình xài w950i thì sẽ có 1 số icon ko dùng đến, vì vậy mình thường xem trước rồi mới chép sau!!

shadow141206

hic, vừa post mà thử nhanh vậy em. Đúng như shinobi1104 nói em restart máy lại xem vì nó ko đọc ngay khi copy đâu!

Em có restart lại rồi, nhiều lần lắm rồi, nhưng không lần nào đc !!! Vũ như cẩn !!! Giờ em đang xài Gdesk để cover mất cái Main Menu !!! Chắc em phải đổi lại bộ icon cũ qué !!!

Status
Không mở trả lời sau này.