• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista System Pack Icon -Bản Full cho P990i

Caohieu88

Sau bản Vista System Pack cho P1i thì nay đã có bản Vista cho P990i với rất rất nhiều Mod Icon mới cho máy của bạn:
- Thay đổi hoàn toàn các Icon trong máy bạn =))
- Các Icon nhỏ trong Messaging, Playnow... =))
- Hình động kết nối cuộc gọi =))
- Icon nhỏ cho Task, Control Panel, Quick Office. =))
- Đặc biệt là các Icon khá đẹp như Theme, SIS install.
=))

Có 2 bản:
- Bản Full icon: Cho tất cả thay đổi giống như trong ảnh minh họa.
- Bản Light Icon: Thay đổi các Icon Main menu ( 4+9) và Status bar.
Và cả 2 bản trên thì đều được sử dụng bằng 2 cách: File SIS và File Chép

Hướng dẫn sử dụng:

Nếu bạn muốn sử dụng cài bằng file SIS:
Do dung lượng File Mod là khá lớn nên tác giả đã chia nhỏ thành 2 pack, sau khi cài Pack 1 thì ngay sau đó bạn sẽ tiếp tục cài pack 2.
Nếu bạn muốn sử dụng bản Light Iconpack thì trong khi Install chọn "Light icon pack" trong Option. Big Icon và file Semc_default cũng sẽ đuwocj thay thế.

Nếu sử dụng Light Icon Pack ( SIS )

1. Xóa bản Pack icon cũ đã cài.
2. Nếu đã sử dụng Quick Office UpGrade hoặc bản PDF+ thì bạn phải sử dụng file chép để có thể sử dụng được các chương trình kia mà ko bị lỗi.
3. Nếu bạn đang sử dụng Big icon thì cần Close Main Menu trước khi muốn Uninstall Pack icon.
4. Nếu bạn Semc_default thì cần Close Activity Menu trước khi Uninstall Pack icon. ( Hoặc có thể chép đè thông thường nếu bạn muốn )
5. Cần phải sử dụng SIS Installer Mod.

Nếu bạn chọn full iconpack (unmark "Light Iconpack" in the options):

1. Xóa bản Pack icon cũ đã cài.
2. Trước khi Install thì cần Close Activity Menu và Main menu ( Sử dụng SwissMP đặt Claim Level 3)
3. Nếu đã sử dụng Quick Office UpGrade hoặc bản PDF+ thì bạn phải sử dụng file chép để có thể sử dụng được các chương trình kia mà ko bị lỗi.
4. Để Uninstall hoàn toàn thì phải chuyển ngôn ngữ của máy bạn sang chế độ ngôn ngữ khác và tiến hành Uninstall Pack 2 trước, Pack 1 sau.
5. Cần phải sử dụng SIS Installer Mod.

Bản SIS này đã được Mod thêm cả phần Start up và Shut Down vì vậy nếu bạn sợ điều đó gây nguy hiểm cho máy bạn thì có thể sử dụng bản chép thông thường.

DOWLOAD HERE

Boykinhdi

quá đẹp,bác có bản này cho w950 cho mình xin 1 bản,các bản của bác chỉ có =D>

wtucaw

HUHUHUHU mình down không được nó cứ chạy đi chạy lại hoài không biết phải làm sao. Nhìn nó mà thèm muốn chít.
Pro làm ơn gửi mail cho mình nha
mình cảm ơn trước luôn

smiler

Well-Known Member
Thank bro. Đỡ mất công dùng bản xào nấu của P1.
Mình kết nhất những giao diện Win mà.

MaDemCT

Tất cả là hơn 7MB thì mình làm sao mà Attach file được mà gửi cho bạn vào Mail ^ ^, bạn Dowload ở Host khác nhé: Dowload here
Bạn CaoHieu ơi mình cài 2 file sis vào máy dùng ngôn ngử tiếng anh giao diện rất tốt, nhưng khi chuyển qua tiếng việt thì nó lại khác nhìn xấu quá, có cách nào để làm cho máy dùng ngôn ngử TV hiển thị giống tiếng anh không? CaoHieu giúp mình với mình đang rất cần. Thank

ngkhanhhoang

Mình đã cài rồi, nhìn chung là khá ổn. Chỉ có điều nền hơi trắng quá nhìn hơi chói mắt. Nếu đổi được qua màu xanh thì hay hơn nhỉ...;;)

ngkhanhhoang

Hello CaoHieu,

Cho mình hỏi là nếu mình chỉ muốn đổi một vài icon (mình có) mà mình cảm thấy đẹp hơn (đang ở định dạnh png, svg, ico) thì làm sao để cài vô đây? Thực sự trước giờ mình chưa làm bao giờ. Cảm ơn bạn trước nhé.:D

Caohieu88

Mình đã cài rồi, nhìn chung là khá ổn. Chỉ có điều nền hơi trắng quá nhìn hơi chói mắt. Nếu đổi được qua màu xanh thì hay hơn nhỉ...;;)

Nếu bạn không chê thì xin tặng bạn Theme Crystal Water xanh dương mà mình đang dùng, có thể coi là tạm được hoặc với mình thì nó thật đẹp :))
Hello CaoHieu,

Cho mình hỏi là nếu mình chỉ muốn đổi một vài icon (mình có) mà mình cảm thấy đẹp hơn (đang ở định dạnh png, svg, ico) thì làm sao để cài vô đây? Thực sự trước giờ mình chưa làm bao giờ. Cảm ơn bạn trước nhé.:D

Nếu bạn có Icon (PNG,ICO..) đẹp hơn thì việc đầu tiên là Convert sang PNG. Sau đó tạo file MBM bằng phần mềm chỉnh sửa kích thước ảnh, phẩn mềm MBMTools và PM PNGmask. Nếu bạn thích thì mình sẽ hướng dẫn cụ thể, cho dù trình độ mình thua xa anh At007 ^ ^

ngkhanhhoang

Hehe...đồng ý cả 2 tay. Vậy bạn có thể share cho mình mấy tool trên và chỉ cách làm (cho mọi anh em luôn). Thanks nhé!:D