• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vô tình tìm ra cách cài HS Vodafone cho 5800... :">

ljz282

Cách cài HS Vodafone cho 5800

Cái này chỉ là vô tình thôi... Sau khi up lên FW50 thì mình phát hiện ra là không có HS Voda mà mình yêu thích nên mình quyết định ngồi nghịch từng cái CFW. Sau khi đã tìm ra được 1 bản ưng ý, mình bắt đầu công việc backup lại dữ liệu đã copy vào PC (bao gồm cả các tùy chọn). Sau khi hoàn thành copy, máy mình được restart. Và HS của mình là HS Voda như trước khi mình update FW >:)

Thứ tự của mình là thế này:
1. Backup dữ liệu từ đt vào PC (dùng OVI Suite nhé).
2. Copy thư mục vodafoneidle2 từ đt vào PC (đường dẫn C:\Phone memory\vodafoneidle2).
* Lưu ý là 2 bước này các bạn làm khi còn ở FW40, đã lựa chọn HS Voda làm HS chính!
3. Flash CFW50.
4. Cài đặt HS Voda theo bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?89878-Nokia-5800XM-nâng-cấp-FW-(RM-356)-v50-0-005
5. Paste lại thư mục vodafoneidle2 đã copy vào PC từ FW40 (do khi cài theo hướng dẫn, mình kiểm tra thấy ở ổ C của đt chỉ có thư mục vodafoneidle2 mà không có dữ liệu nên mình paste đè vào).
6. Backup lại dữ liệu đã lưu trên PC...
~~> Xong... Đã có lại HS Voda như FW40 \-/ Lúc này HS theme trong setting hiển thị là Contacts bar. Một lưu ý là khi bạn chuyển qua các HS theme khác thì sẽ mất HS Vodafone. Nếu muốn có lại HS Voda thì bạn lại backup lại tùy chọn lưu trên PC nhé.

Đây là một cách dành cho bạn nào thích dùng HS Voda mà vì chưa có trên các CFW50 nên chưa dám up lên. Up đi, xài ks trong Menu cho sướng :p

Bonus vài cái hình:

Mình thấy xài ổn định y xì trên FW40. Có điều lúc trước cài mình có bị liệt mấy cái tab phía trên ở mục Log, Message với Contact, tới lúc bung backup ra nó cũng bị liệt y xì luôn :( Như hình dưới đây nè...

Ngoài ra không có lỗi nào khác, cả khi dùng tiếng Việt.

Mình gửi kèm theo link thư mục vodafone mình đã paste lại ở bước 2 để các bạn thử nhé :-?

http://www.mediafire.com/?zhzcnq50zk0

Ai thấy có ích thì thx nha... :D

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Bản Vodafone test xài ổn không bạn?Có lỗi gì không?
Ps : Nhớ chụp lại hình nền và trình bày lại bài viết cho đúng tính chất kỹ thuật nha bạn.Bài viết hơi giống làm văn,mình đọc thấy hơi đuối :)) :p

kidkylin

bạn cố kìm nén cảm xúc và viết hướng dẫn theo bám sát vấn đề, chứ đọc xong mình cũng thấy đuối @@
Viết hướng dẫn xong bày tỏ cảm xúc cũng chưa muộn mà :)
P.s: sẵn tiện shared cho mình cái font như trong hình với nhé, thanks !!!

TruongHan

Super V.I.P

Mình thấy xài ổn định y xì trên FW40. Có điều lúc trước cài mình có bị liệt mấy cái tab ở mục Log, Message với Contact, tới lúc bung backup ra nó cũng bị liệt y xì luôn :( Như hình dưới đây nè...

Có cao thủ nào có thể khắc phục không nhỉ =D>

Ai thấy có ích thì thx nha... (cũng đua đòi đú đởn xí :">)

@TruongHan: Mình là Female nên viết theo kiểu kĩ thuật khó lắm X_X

Ui,ra là mem nữ trên PV àh,vậy phải đáng thank 100 lần =D>
Ngoài lỗi ở trên thì test còn các lỗi nào nữa không em? Chuyển sang tiếng Việt xài được ko?Chạy chung với Orange được không? :D
Ps : Hướng dẫn đọc hơi khó hiểu tí,đọc 3 lần rồi đó :p

Tojido

Mình ngĩ bạn nên thử chuyển sang homescreen khác, xem có bị lỗi gì khôg, chứ thà có 5 homescreen ngon lành còn hơn phải dùg khư khư 1 cái homescreen như này :-?
Dù sao cũg thks phát ;;)
Ui,ra là mem nữ trên PV àh,vậy phải đáng thank 100 lần =D>
dại g.. =.="

galabuon

một female nghịch cũng thuộc loại dữ dội đây.

cái này chắc chuyển qua hs khác, chuyển về là mất quá ; )

ljz282

Đúng là không quay trở lại HS Voda được nữa khi lựa chọn qua các HS khác. Tuy nhiên các HS khác vẫn hoạt động hoàn toàn bình thường. Nhưng khi chọn lại về Contacts bar thì không được nữa, mất HS luôn, màn hình không còn gì hết :D

Còn vấn đề bị liệt thanh tab là do từ bản backup vào PC của mình đã bị lỗi nên khi bung ra máy cũng bị lỗi theo, dù chuyển qua các HS khác. Hiz... Thế này chắc không có cách khắc phục cho mình rồi. Thôi mình cứ dùng tạm trước khi các cao thủ MOD được bản HS khác vậy :p

bạn cố kìm nén cảm xúc và viết hướng dẫn theo bám sát vấn đề, chứ đọc xong mình cũng thấy đuối @@
Viết hướng dẫn xong bày tỏ cảm xúc cũng chưa muộn mà :)
P.s: sẵn tiện shared cho mình cái font như trong hình với nhé, thanks !!!
Font là cái gì hả bạn @.@ Theme hay wallpaper hay font chữ??? @.@

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

gửi các file mà ljz282 đang chạy được trong ổ c lên đi , mọi người sẽ test cho nó vào rom thử coi

ghi lại tóm tắc quá trình kiểu như vậy

1. cài bản voda từ ...

2. bung file nén , chép toàn bộ vào c ...

3. ...

ghi như vậy dễ làm hơn

chuyện chạy được là ok rồi, còn chuyện chuyển qua về ko dc là do chưa có ecom đó thôi

ljz282

Mình vừa xem lại thì thấy bị 1 lỗi khi chuyển qua HS Navi và Full page là bị mất thanh tab Menu với Contacts @.@

Do mình không xài 2 HS này nên không biết đó là lỗi @.@ Srr all :(

Hiz... Mình không đính kèm tập tin được. Hay do mình làm không đúng nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_mei

Mình vừa xem lại thì thấy bị 1 lỗi khi chuyển qua HS Navi và Full page là bị mất thanh tab Menu với Contacts @.@

Do mình không xài 2 HS này nên không biết đó là lỗi @.@ Srr all :(

Hiz... Mình không đính kèm tập tin được. Hay do mình làm không đúng nhỉ :(

Do bạn dùng Firefox 3.6 nên không đính kèm tập tin được, bạn làm theo hướng dẫn ở đây sẽ đính kèm vô tư ;;)
Bạn gửi cái file lên đi có gì tớ test thử xem sao

kidkylin

Font là cái gì hả bạn @.@ Theme hay wallpaper hay font chữ??? @.@

chữ kiểu như trong hình ý ^^

có thì Shared cho mình, ko thì cho mình biết tên Font cũng dc, lục mờ mắt bên Thread Font Việt mà ko có thấy.
thanks rất nhiều :D

ljz282

chữ kiểu như trong hình ý ^^

có thì Shared cho mình, ko thì cho mình biết tên Font cũng dc, lục mờ mắt bên Thread Font Việt mà ko có thấy.
thanks rất nhiều :D

Đây là font chữ Cartoon đấy, nó đi kèm với bản CFW mình cài ý mà. Mình cũng thík font chữ này :D